1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CẢM NGHĨ VỀ BUỔI SINH HOẠT ĐÊM 7/12

Chủ đề trong 'The Beatles' bởi trungga, 08/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trungga

trungga Thành viên mới

CẢM NGHĨ VỀ BUỔI SINH HOẠT ĐÊM 7/12

Đầu tiên là tớ xin giới thiệu sơ qua về bản thân cá nhân một chút. Thực ra tớ mới viếng thăm BB mới được 2 tháng có lẻ dù bản thân tớ thì thích nhạc BÍt đã lâu. Ai gặp tớ cũng hỏi tớ có phải thành viên của BB không thì đều có vẻ hơi thất vọng khi nhận được câu trả lời "không". Nói thực là ai cũng thích có người cùng hội cùng thuyền, như vậy thì thân hơn là rõ ràng rồi, nhưng tớ cho rằng và qua buổi tối ngày hôm nay quan điểm đó càng được khẳng định hơn là : BB thiếu người quan sát- ý tớ là thiếu người chê, vì khen mà không chê thì không lớn lên được. Cho nên tớ mạo muội qua mặt các thành viên chí cốt trong BB mở ra chủ đề này để có bạn nào có cảm nghĩ hay nhận ra thiếu sót gì của BB( tớ thiên về mặt này hơn) trong buổi sinh hoạt đêm nay thì hãy viết vào đây kẻo để lâu lại quên mất; vì rằng ấn tượng để lại của buổi tối hôm nay chắc chắn là: thành công ngoài mong đợi rồi
    Hic, tớ dừng ở đây thôi , để đợi phản ứng của mọi người!

Các bác BBM đừng hận em nha, vì khả năng thiên phú của em là chê bai mà; tất cả cùng vì một BB vững mạnh mà thôi!.
  2. linhdevil

linhdevil Thành viên mới

Box Beat đang lớn mạnh từng ngày, và mọi người càng ngày càng đoàn kết và thông cảm cho nhau hơn, đó là điều tôi có thể khẳng định với bạn.
    Tôi không tham gia Box Beat từ những ngày đầu mới thành lập,tôi chỉ mới tham gia với mọi người được chưa đầy 2 năm,xét về độ tuổi thì tôi là thành viên nam trẻ nhất và cũng là đàn em của các anh các chị.
    Nếu bạn chứng kiến bước đi của Box Beat trong những năm gần đây bạn sẽ phát hiện ra nhiều điều thú vị mà tôi chưa từng thấy một tổ chức diễn đàn trên mạng nào có thể làm được.Tư? nhưfng show 3 năm vê? trước, việc tô? chức co?n thiếu kinh nghiệm,chuâ?n bị co?n chưa tốt,nhiê?u thiếu sót(theo như lơ?i các anh các chị kê? lại) cho tới nga?y hôm nay khi Box Beat đaf có BBB-ban nhạc-linh hô?n cu?a Box la? một chặng đươ?ng khá da?i với sự cố gắng cu?a tất ca? các tha?nh viên cộng với niê?m đam mê,nhiệt ti?nh ma? có lef chúng tôi sef không bao giơ? quên được.
    Box Beat tư? nhưfng bơf ngơf ban đâ?u đaf va? đang hoa?n thiện dâ?n vê? công tác tô? chức.Bạn có thê? ti?m thấy ơ? Box Beat một tập thê? vưfng mạnh ma? môfi tha?nh viên đê?u có sơ? trươ?ng riêng,chúng tôi có các ban Câ?n Trí, ban Xôi Thịt,ban Tô? Chức,ban Nội Dung,Thu? Quyf,ban nhạc cho đến tất ca? nhưfng tha?nh viên hậu câ?n,luôn có mặt va? xuất hiện đúng lúc.Tuy không pha?i la? một đội nguf chuyên nghiệp ,nhưng xét theo quan điê?m cá nhân cu?a tôi,Box Beat không thiếu nhưfng nhân ta?i rất chuyên nghiệp trong tô? chức..điê?u đó thê? hiện rof qua chất lượng các show diêfn gâ?n đây: 8/12/2005 , 22/7/2006, 7/12/2006 sef la? nhưfng dấu mốc không thê? na?o quên trong chặng đươ?ng phát triê?n cu?a Box.
    Đê? tâm sự với bạn vê? công tác chuâ?n bị cu?a show lâ?n na?y thi? co?n rất nhiê?u điê?u đê? nói.Chúng tôi đaf tư?ng lo lắng vê? chất lượng buô?i diêfn vi? một tuâ?n trước nga?y diêfn ma? vâfn chưa tập ta?nh ghép trống va? ca sif một buô?i na?o cho ra hô?n.Ngay ca? đến nhưfng buô?i tập cuối cu?ng list ba?i hát vâfn chưa được thống nhất.Đaf có nhưfng tranh luận căng thă?ng va? na?y lư?a ca? khi offline lâfn online conference,nhưng rô?i mọi chuyện cufng đaf diêfn ra tốt đẹp,bă?ng chứng la? show diêfn 7/12 vư?a rô?i đaf đê? lại cho đại đa số khán gia? va? chúng tôi,nhưfng ngươ?i tô? chức nhưfng ấn tượng va? ca?m xúc không thê? na?o quên.Nói chung trong quá tri?nh tô? chức không tránh kho?i nhiê?u thiếu sót do thơ?i gian chuâ?n bị không nhiê?u, các tha?nh viên đê?u có công việc riêng,hoa?n ca?nh riêng không toa?n tâm toa?n ý được.Nhưng xét theo khía cạnh tô? chức nghiệp dư thi? đây la? show hay nhất,chất lượng nhất,ca?m xúc nhất ma? chúng tôi tư?ng thực hiện.Tôi có thê? khă?ng định với bạn điê?u đó.
    Box Beat nga?y ca?ng đoa?n kết, các tha?nh viên coi nhau như anh em trong một nha?- riêng tôi coi đây như la? ngôi nha? thứ 2 cu?a mi?nh.Các buô?i offline,du lịch luôn đê? lại cho tôi nhưfng ấn tượng tốt đẹp vui tươi.Mọi ngươ?i nói cươ?i, trêu nhau rất thoa?i mái,ai ai cufng đê?u rất tre?,rất gio?i va? quan trọng hơn: họ rất nhiệt ti?nh.Nhiê?u lúc tôi co?n ca?m thấy hô? thẹn vi? mi?nh không nhiệt ti?nh được như mọi ngươ?i...
    Tôi thực sự nê? phục ta?i tô? chức cu?a nhưfng tha?nh viên như các anh takbeatles, tuanbass,tuanbeat lo?ng nhiệt ti?nh cu?a chuongbeats, PaulLennon ,HoaiNamWilliam,Tungparty, chị Trangiri,bạn Lizzy va? đặc biệt la? anh Barry Gibson,ngươ?i đaf không qua?n khại khó khăn vê? đia lí đê? bay tư? Nam ra Bắc trong 4 nga?y chi? đê? tham gia show lâ?n na?y...
    Ca?m ơn tất ca? mọi ngươ?i,sau môfi show diêfn tôi đê?u có nhưfng ca?m xúc lạ khó có thê? diêfn ta? hết được,nhưng có thê? nói tôi đaf thực sự gắn bó với mọi ngươ?i.
  3. juliajulia

juliajulia Thành viên mới

Tớ nghĩ kô cần thiết phải có 1 mục để đưa ra những nhận xét về thiếu xót của BBM hay tớ cũng chả thích 1 người có khả năng thiên phú về chê bai tạo ra mục này. Mọi người đều hiểu là khả năng của mình đến đâu so với sự thành công của buổi biểu diễn. Nếu muốn chê bai, mời bạn đến dự offline tổng kết của Box nhé.
  4. ga_nhep

ga_nhep Thành viên mới

đồng ý
  5. chuongbeats

chuongbeats Thành viên quen thuộc

Tôi nghif có một sự hiê?u lâ?m nho nho? ơ? đây. Trungga là một thành viên mới nhưng cũng đã có những đóng góp tích cực cho sự thành công của đêm 7/12 vừa rồi. Việc nhìn nhận, đánh giá những mặt được và chưa được về buổi hôm đó là một việc làm rất cần thiết để mọi người có thêm những kinh nghiệm quý báu hơn trong việc tổ chức. Thực tế cho thấy công việc tổ chức của BB ngày càng tốt hơn, điều đó cũng có được nhờ sự rút kinh nghiệm các thất bại lần trước.
    Suy nghĩ của Trungga là tích cực nhưng cách diễn đạt không khéo léo dễ gây hiểu nhầm, mong mọi người thông cảm! Cũng mong mọi người có những góp ý để những lần sau chúng tôi có thể tổ chức tốt hơn.
    Cám ơn mọi người!
  6. trungga

trungga Thành viên mới

tớ không biết trước đây mọi người đã tổ chức như thế nào nên một điều chắc chắn là tớ không thể thấy được những tiến bộ của BB, nhưng tớ lập ra topic này không phải có ý chê bai theo kiểu antiBB, tớ chỉ muốn nêu ra cảm nhận hay góp ý của những người đi xem mà không phải thành viên của BB hay là không có điều kiện góp ý trực tiếp với các thành viên của BB, do đó tớ tạo chủ đề này để mọi người có thể công khai nêu cảm nhận của mình, có thể là khen, có thể là nói lên những điều họ nghĩ là chưa được và khi mà nêu ra được những mặt yếu kém đó thì có những bạn khác họ có thể không tham gia hay không xem buổi biểu diễn nhưng đọc được tình huống thì có thể cho lời khuyên mà có khi chúng ta không nghĩ ra. Vì tớ không có điều kiện đi offline với BB nên tớ không biết các bạn rút kinh nghiệm thế nào nhưng tớ nghĩ rằng sau khi tổ chức một sự kiện không thể chỉ có sự khen ngợi và hài lòng, BB đã "promote" rộng rãi cho hoạt động này thì tớ nghĩ cũng cần có một sự tổng kết cả những cái được và chưa được cho bà con thiên hạ biết. Từ đó mới có thể huy động nguồn lực từ bên ngoài, bởi từ buổi biểu diễn các bạn đã thấy có rất nhiều người yêu Bít và nếu các bạn có suy nghĩ nghiêm túc về việc tập hợp và sử dụng nguồn nhân lực này thì công tác tổ chức sẽ không chỉ giới hạn trong một số lượng hạnchế các thành viên của Box. Cho nên dù bản thân tớ rất phục các bạn , tớ phải công nhận là các bạn đã làm hết khả năng có thể, ngay cả lòng nhiệt tình của các bạn cũng lây sang tớ ( cho nên tớ mới lập ra cái topic này để bị mọi người chửi ) , nhưng tớ vẫn chê các bạn không tận dụng hết nguồn lực. Điều thứ hai mà tớ muốn đề cập đến là các thành viên trong BBB rất nỗ lực nhưng dường như sự nỗ lực đó chỉ dừng lại ở cá nhân mỗi người thôi, trong khi hát thì chỉ có một người độc tấu( tớ không muốn đề cập đến phần bè), ít thấy bài nào hát chung, thực ra các bạn có thể chia một bài ra mỗi người hát vài câu như thế sẽ hay hơn nhiều, lại mang tính đồng đội nữa; thêm vào đó thì người dẫn chương trình không nhất thiết phải là trong BBB, và các bạn còn để nhiều giờ chết, dẫn đến có thể làm đứt đoạn cảm hứng của khán giả, hơn nữa cũng không nhất thiết phải bài nào cũng hát, có thể thêm các bản độc tấu không lời được mà và cũng không nhất thiết phải dừng lại sau mỗi bài để giới thiệu vì phần lớn những người có mặt đều có chút hiểu biết về nhạc Bít rồi, hôm qua tớ chẳng thấy một lần nào các bạn chơi liền 2 bài cả, mặc dù giới thiệu là 2 bài liền một lúc.
    Những phê bình ở trên là những gì tớ thấy tiếc khi buổi biểu diễn kết thúc, có lẽ lúc đó vì tớ cho rằng BB đã lớn nên đòi hỏi cao và cũng bởi vì tớ không chịu tìm hiểu nhiều về box, phản đối của các bạn tớ xin ghi nhận . Mọi người cũng đừng hiểu lầm cụm từ thiên phú chê bai của tớ, nó ám chỉ rằng cho dù tớ có đam mê một thứ gì đi chăng nữa thì nó cũng khôgn thể ngăn cản tớ nhìn thấy chỗ dở của nó, và vì tớ là người theo chủ nghĩa cầu toàn nên cái chỗ khiếm khuyết đólàm tớ rấtkhó chịu ( đôi khi nó là một cái rất nhỏ thôi nhưng lại làm xấu đi bộ mặt của vật yêu thích của tớ), tớ cố gắng tìm các cách để xóa nó đi, để mọi người đều phải công nhận với tớ rằng, vật đó thực sự đẹp. Cho nên nếu lời nói của tớ chạm tự ái các bạn,cho tớ xin lỗi và nếu các bạn cho là tớ trở mặt với BB, thì tớ xin khẳng định rằng: không, tớ chỉ muốn Bb thật hoàn thiện mà thôi, bởi vì Beatles là ban nhạc yêu thích của tớ, các thành viên của BB là những người mà tớ thấy mến ngay từ lần gặp đầu tiên.
    Tớ đâu có phủ nhận sự thành công của đêm nhạc đâu, chỉ bởi vì tớ biết ý kiến khen sẽ có rất nhiều nên tớ mới nhận lấy phần này đấy chứ , mục đích của tớ là để mọi người nhớ được cái dở của mình lâu hơn và nhớ lâu hơn thì sẽ dễ sửa hơn, phải không?
  7. GILMOUR

GILMOUR Thành viên tích cực

Mình chỉ là bạn của một người box này, nhưng cá nhân mà nói mình thấy đây là một buổi tưởng niệm quá trọn vẹn, một không gian quây quần ấm cúng, mọi thành viên đều hát với tất cả tình yêu và lòng đam mê, ở mức độ của người hâm mộ thì chắc không thể đòi hỏi gì hơn!
  8. aphrodite

aphrodite Thành viên rất tích cực

Đề bài :
    " tớ là người theo chủ nghĩa cầu toàn nên cái chỗ khiếm khuyết đó làm tớ rất khó chịu" Em hãy phân tích tính cách nhân vật trungga qua câu phát biểu của nhân vật trong tác phẩm CẢM NGHĨ VỀ BUỔI SINH HOẠT ĐÊM 7/12.
  9. cooking

cooking Thành viên mới Đang bị khóa

Khà khà, diễn văn của em rất dài và rất cụ thể, nhưng mà câu dài quá, anh đọc đứt cả hơi.
  10. cacmen

cacmen Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn đã có ý kiến đóng góp nhưng bạn viết thế này dễ gây hiểu lầm lắm. Ko phải box bảo thủ nhưng BBB ko phải là dự định phát triển thành chuyên nghiệp nên đừng cầu toàn quá.... chính những gì hấp dẫn chúng tôi là sự cố gắng, lòng đam mê nhiệt thành, tình yêu..... mà giản dị, "chân chất" .. Đến lúc cầu toàn quá rồi, chúng tôi sẽ ko bỏ tiền ra để gom góp chơi nhạc nữa mà sẽ là...thu tiền của người nghe đấy..hehe