1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CẢM NGHĨ VỀ BUỔI SINH HOẠT ĐÊM 7/12

Chủ đề trong 'The Beatles' bởi trungga, 08/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. floatle

floatle Thành viên mới

tôi mới tham gia box nhưng cũng xin góp ý mấy câu.
    Với một quỹ thời gian ko fải dư giả gì nhiều( theo tôi biết thì fần nhiều các bác đều đang đi làm) , cộng thêm số người tham gia "bếp núc" cùng nhóm tổ chức của box cũng thế.
    đấy là còn chưa kể fải đôn đáo lo tập tành cho anh em ( có bác vừa đầu bếp lại fải kiêm luôn fụ bếp),tìm nơi tổ chức,thương thảo với chủ quán..v & v v....(Đặc biệt là tài chính:) ! )
    theo tối với điều kiện như thế mà làm được thế là tốt rồi còn j nữa.
    Những,các cụ vẫn bảo "Sự thật mất lòng". :)
    BB vẫn đang thu hút thêm ngày càng nhiều những tín đồ mới. Điều này chắc các bác thành viên bô lão của box cũng sẽ đồng ý với tôi.
    Vì thế số người tham gia hỗ trợ sẽ ngày một đông đúc hơn.
    Chưa kể càng nhiều người, mà ai chẳng có điểm mạnh của mình,càng nhiều sáng kiến ( tất nhiênko loại trừ có cả "tối kiến" :). ), càng có thể lo lắng được nhều việc, cách quan sát càng đa dạng.......Như thế, mọi người sẽ hoàn toàn chủ động, chuyên tâm vào việc của mình hơn. (Coi như đây là nơi fát hiện ra những khả năng chưa được ''khai quật" của bản thân chẳng hạn :o
    Nếu được như vậy thì thực sự sẽ rất trọn vẹn, rất ưng ý và rất pờ-rồ.
    to Gold_finger : tôi ủng hộ những người thẳng thắn như bác ( Nhưng mà tôi thấy bác súp-pờ-Soi bác MC hơi bị kỹ đấy!)

Còn theo tôi The Beatles mãi mãi là The Beatles.
    Tất cả chúng ta cùng yêu thích, say mê thì cùng nhau share, cùng nhau giữ gìn, còn nếu như thành lập band chơi chuyên nghiệp thì nghe chừng.......
    Nhưng nếu như các bác vẫn luôn giữ trong mình hình ảnh, âm nhạc beat, giai điệu beat thì chúng ta vẫn có thể làm những tour nho nhỏ( kiểu như cho SV-HS chẳn hạn, hay giao lưu với các tín đồ ở các nơi ngoài HN, các band của thể loại, các Box khác.......). Tội j lao vào chuyên nghiệp mà cong cả chân lên để chạy sô cho nó khổ chứ, có khi lúc đó lại chả có thời gian cho bít -bớt đâu cả , :) lúc đó ko biết xin chữ ký các bác BBB có dễ ko cơ chứ, :) (ko khéo lại bị mấy cha security to uỵch chắn hết cả màn hình rồi ý chứ.
    Thôi thế này cho nó dân dã các bác nhé!!! ( Nhưng để chị em BBG đi thi Sao mai Điểm hẹn ( hò) thì rất rất ủng hộ đó)
  2. gold_finger

gold_finger Thành viên mới

Đấy là tớ tổng hợp ý kiến của chính mình cùng với mấy người ngồi xung quanh nữa đấy. Đừng giận nhé
  3. chuongbeats

chuongbeats Thành viên quen thuộc

T
    Tôi xin được copy lại một số điều tôi đã nói ở topic những ngày đầu chuẩn bị cho đêm diễn 7/12, hy vọng mọi người sẽ hiểu hơn về BBB: http://www8.ttvnol.com/forum/beatles/263766/trang-15.ttvn
    "......
    4. Mục tiêu của BBB từ hồi mới thành lập cho đến tận bây giờ không bao giờ thay đổi:BBB là band nhạc của box Beat và sẽ phục vụ hết mình vì box Beat.BBB đã, đang và sẽ không bao giờ là một band nhạc chuyên nghiệp, mọi người chỉ tập nhạc chỉ sau khi đã thực hiện xong công việc của mình, và mọi thành viên Box Beatles ai cũng có thể tham gia BBB. Mục tiêu của BBB không phải là sự thể hiện trình độ bản thân, được thỏa mãn cái ?otôi? được đứng trên sân khấu. BBB muốn tạo sự gắn kết của mọi thành viên trong box, muốn nhìn thấy nụ cười của mọi người của các chị em trong show diễn ngày 8/3 qua những bài hát của Beatles.
    ...."
    Box Beatles không thể có khả năng tổ chức chuyên nghiệp được! Chúng tôi đã cố gắng hết sức mình nhưng dù sao, đó cũng chỉ vì lòng đam mê chứ không phải mục đích kiếm tiền. Rất khó để so sánh BB với các quán chơi nhạc bởi họ là những nhạc công chuyên nghiệp, họ chơi nhạc để bán nước kiếm tiền và chẳng phải lo 1 tí gì về khâu tổ chức như chúng tôi. BBB cũng chắc chẳng bao giờ chơi nhạc Beatles chuyên nghiệp như Desire được. Các bạn có thê? thấy tha?nh viên BBB có tới gâ?n 10 tha?nh viên, ai thích chơi ơ? vị trí na?o thi? chơi, lúc la?m MC, lúc hát chính, lúc lại chơi guitar... Hô?i trước chu? quán No Mercy cufng có nhaf ý mơ?i anh em BBB chơi ơ? đó nhưng chúng tôi không bao giơ? chơi như vậy. Như tha?nh viên Cac-men có nói : "Ko phải box bảo thủ nhưng BBB ko phải là dự định phát triển thành chuyên nghiệp nên đừng cầu toàn quá.... chính những gì hấp dẫn chúng tôi là sự cố gắng, lòng đam mê nhiệt thành, tình yêu..... mà giản dị, "chân chất" .. Đến lúc cầu toàn quá rồi, chúng tôi sẽ ko bỏ tiền ra để gom góp chơi nhạc nữa mà sẽ là...thu tiền của người nghe đấy...".
    Tôi nói nhưfng điê?u đó, đê? mong mọi ngươ?i hiê?u va? thông ca?m cho nhưfng sai sót trong khâu tô? chức cu?a BB. Nếu xét vê? mức độ chuyên nghiệp trong khâu tô? chức cufng như âm nhạc, BB chúng tôi chi? có thê? la?m hết sức mi?nh. Nhưng nếu bạn ti?m một nơi với nhưfng tha?nh viên am hiê?u, yêu nhạc Beatles, một nơi bạn ca?m nhận được không khí gắn bó đoa?n kết va? cuô?ng nhiệt - sef khó có một nơi thứ 2 ngoa?i box Beatles! Cám ơn mọi ngươ?i .
  4. Tuanbeat

Tuanbeat Thành viên rất tích cực

Cám ơn bạn Float đã bênh vực tôi, cám ơn bạn Ngón tay vàng đã góp ý với tôi. Thực ra tôi ko phải MC chuyên nghiệp, nghề nghiệp của tôi chỉ gần gần giống với MC thôi nên việc sai sót là ko tránh khỏi. Đến MC chuyên nghiệp chỉ có ăn và đi dẫn chương trình thôi còn có lúc nghịu bỏ xừ ý chứ! Tôi phát âm sai mỗi từ Norwegian (chứ tuyệt nhiên từ Wood thì ko nhá) thì âu cũng chả sao . Mà lỗi nhỏ thế mà bạn còn nhớ được chứng tỏ bạn rất chi là tập trung và bị tôi..thu hút nhé.
  5. timail

timail Thành viên quen thuộc

Hi all,
    Mấy chú có liên quan tới "gà" đúng là bị nhiễm cúm gà rồi.
    Mở topic ra, viết mấy câu mà không có chính kiến của mình, viết ra chẳng có nội dung. Nếu chê cái gì thì cứ chê, viết ra đó nhưng nhớ rằng cho anh em Box Beat cái hướng giải quyết vấn đề đó cho lần sau. Mấy chú gà creat topic nhưng lại bảo là vào đó chửi và chê bai - nghe nó chuối chuối khi kèm "tớ ít có thời gian off " -> phễu.
    Thế này nhé, ông nào có đóng góp ý kiến gì thì xin trình bày rõ ràng 1 tí.
    Nếu có thời gian gặp anh em thì wellcome, còn nếu chỉ online được thôi thì làm ơn post cho đầy đủ là:
    1.Chê cái gì ?
    1.1 Lần sau làm thế nào để xử lý ?
    1.2 Đồng chí có tham gia đảm nhận sửa lỗi đó cho tụi này vào lần sau không ?
    Đừng có lên diễn đàn chê bai chửi bới nhau nhé, có lòng thì xông vào giúp anh em 1 tay, cũng là để thể hiện tấm lòng - tình yêu của mình bấy lâu nay và cũng để là xem cái sự thích của bản thân đến đâu.
    Về phần tổ chức thì anh em cũng để ý đến những lỗi mà mình vẫn gặp phải từ lần đầu tiên tới bây giờ - chỉnh lại cho có tiến bộ.
    to Ju-Ca: có chú bảo chị em BB đi thi Sao Mai - đại diện cho hội phụ nữ Box, 2 em Ju-Ca và các chị em khác giết, đốt, vặt lông đồng chí đó đi. Dám chê bai và hạ thấp trình độ của chị em BB, yeah...yeah...
  6. chiakicolen

chiakicolen Thành viên mới

Em mới tham gia vào box beat sau khi nghe chương trình ngày 7/12. Em thấy về cơ bản chương trình đã rất thành công đó chứ.
    Ca sĩ hát hay, cống hiến còn khán giả cũng hết sức tập trung, sôi nổi cổ vũ nhiệt tình cho BBB đó chứ.MC cũng rất được, giọng nói truyền cảm, phần mở đầu khá hài hước và lôi cuốn.
    Em thực sự rất mong có được nhiều buổi họp mặt và biểu diễn như thế.
    Chúc các anh chị và các bạn một tuần mới vui vẻ và thành công.
  7. aphrodite

aphrodite Thành viên rất tích cực

Em thì em thích anh MC từ lâu lắm rồi í (thở dài)...
    Mà các bác lắm điều lắm, nhìn vào danh sách đóng góp tiền mà xem.
  8. nofreeman

nofreeman Thành viên quen thuộc

Lâu lắm cái máy tính ở VP mới cho tớ cập nhật bài của BB. Lâu lắm mới lại đọc thấy nhiều bài đóng góp theo chiều hướng chê. Tớ thì tớ chẳng thấy em trungga gây hiểu lầm tí gì cả. Em ấy chẳng có tí ác ý nào.
    Còn về các khâu tổ chức, biểu diễn thì hihi. Các bạn chỉ cần nhớ tới điều này thôi: BB không biểu diễn chuyên nghiệp mà là một kiểu câu lạc bộ open. Nếu các quan tâm thực sự thì hãy cùng hát, cùng nhúng tay vào tổ chức để làm buổi diễn tốt như các bạn muốn!
    Riêng về MC, công nhận là lúc anh xướng tên cái bài ấy lên (mà lại đến 2 lần mới đau!) thì bao nhiêu cảm tình dành cho anh trôi theo dòng nước hết. Mà cũng nhiều cảm tình ra phết đấy, chưa bao giờ nghĩ Tuanbeat có thể làm MC tốt thế
  9. trungga

trungga Thành viên mới

Tớ rất vui vì mọi người đã đóng góp ý kiến vào chủ đề này.Sau đây là những gì tớ tổng hợp từ ý kiến của mọi người, lập ra một cái tạm gọi là một số kiến nghị với các thành viên của box Bit:
    1. Lâp một topic có thể lấy tên là : Chuẩn bị cho ngày 8/12:
    - mục đích: Thu hút nhiều người tham gia hơn => chia sẻ công việc, mỗi người chuyên tâm vào việc của mình -> tránh được những thiếu sót về kĩ thuật như dây dợ?, việc tổ chức ?opro? hơn .Điều này thì mình hóng hớt được là hình như trước kia đã từng có nhưng giờ không còn, vậy nay cần tập hợp lập ra một đội ngũ trẻ, điều này thì phải nhờ các bác ?obeat? rồi, chắc sẽ lấy tên là ?o đội lao động?để đi với ?o đội cơ động? cho có đôi có cặp, hehe.
    - thực hiện: lập kế hoạch hành động, đề ra đến ngày này thì phải hoàn tất công việc này chẳng hạn; nêu những thứ cần phải có- kêu gọi sự giúp đỡ, chia ra các công việc như hậu cần, tập tành, quay phim, chụp ảnh?và cả tài chính nữa, để kêu gọi sự góp sức của đông đảo quần chúng yêu Beatles, tớ cảm thấy box beat offlline hơi nhiều nên các anh em online hơi bị thiếu thông tin, tớ đọc thây nhiều người tiếc rẻ: hóa ra các bác chưa có, biết thế em mang?.
    2. Tránh những hành vi làm tụt cảm hứng của khán giả như: để giờ trống quá lâu giữa hai bài hát, đã giới thiệu nhiều tên bài liền nhau là phải hát liền, phát âm tiếng anh phải chuẩn một chút
    3. ?oSản phẩm? của BBB cần đa dạng hơn để kéo dài chương trình hơn( tránh trường hợp cháy chương trình) như thêm các đoạn solo hay là đánh những bản nhạc không lời chuyển thể từ bài hát của BÍt, hay thêm một phần tưởng nhớ tới Geogre chẳng hạn vì 2 ông này cùng có một điểm chung( ý tưởng này có vẻ hơi chuối);
    4. Về địa điểm: điều này cũng nằm trong phần chuẩn bị ( phần1) nhưng tớ hơi chú ý đến nó ( vì tối đó tớ hơi bị ê mông), BBB hát ngày càng hay nên fan hâm mộ hơi bị nhiều vì thế trong những lần tổ chức sau nếu tìm được chỗ nào rộng hơn thì sẽ tuyệt vời biết mấy
    5. Bàn riêng vê MC:cần phải diễn cảm( như thế thì phải chuẩn bị kĩ hơn lần này), khi phỏng vấn ca sĩ cần có những form khác nhau, sáng tạo, cái này thì chắc là các bác ấy biết nhau lâu rồi nên chẳng biết hỏi gì hơn, thế cho nên theo ngu ý của tớ thì tốt nhất nên giao cho những người mới ( đúng ý bác tuanbeat đấy, nên dành cho em)
    To chiakicolen bạn nói là về cơ bản thì thành công( điều này chẳng phải bàn), nhưng còn phần ?okhông cơ bản? là gì, bạn có thể cho một vài đóng góp được không?Chúng ta đang xét vấn đề với quan điểm cầu thị mà.
    Nói thêm với các bác là em có tham gia chạy lăng xăng đấy ạ (tuy chỉ gọi là tí chút, so với mọi người thì chẳng bõ bèn gì), chứ nếu chỉ là khán giả thôi thì đâu bức xúc như thế, mới lại em đang trải qua những giây phút cuối cùng phải mài đũng ở giảng đường nên không có thời gian đi off thật ( các bác đọc lại cứ nghĩ là em thế này thế nọ, khổ cho em), sang năm thì nhất định là phải nhúng tay từ đầu, không các bác lại bảo em cứ nói mơi.
    P/S: tớ đâu nói là BBB cần phải tiến tới chuyên nghiệp đâu, chỉ là để tốt hơn thôi mà.
    Tiện đây cũng hỏi mọi người luôn: có ai có ý kiến gì về phần trang trí không?( ví dụ như là thêm dòng chữ tưởng niệm?)
  10. chuongbeats

chuongbeats Thành viên quen thuộc

Cảm phục vì sự thẳng thắn và dũng cảm! Ý tưởng rất hay, dành cho mọi người phát biểu ý kiến nào!