1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảm nghĩ về người mà ai cũng biết là người nào đấy...

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi babicinamon, 13/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. piknik

piknik Thành viên mới

lâu lắm gòi mới quay lại chỗ này....
    bà kon cho tui bon chen cái hen...
    nhìn avatar roxy gì đó làm tui nhớ đến một người.
    hòi đó có thấy nhỏ nào nhỏ xíu, hay tết tóc 2 bím
    đi qua đi lại trước hành lang lớp tui...
    ròi nhỏ còn dzô lớp tui ngòi, ngòi ngay trước mặt tui,
    nói lí la lí lách...
    ... hehehehe ...
    nhìn nhỏ làm tui nhớ một người nữa quá.
    không biết giờ này hắn đi ngủ chưa...
    trời lạnh ghê.
  2. sweettaboo

sweettaboo Thành viên mới

Hôm nay rảnh rỗi ngồi lướt qua mấy topic cũ, thấy topic "thay lời muốn nói" này ngộ ngộ nên Sweet kéo lên, ai có cảm hứng thì tiếp tục sự nghiệp của Mon ha
    ---------*--------
    . ....... ^ - ^ .........
    Không biết giờ này ấy đang làm gì... Cuộc sống của ấy bây giờ chắc bận rộn lắm lắm. Nghĩ lại cũng vui, mới ngày nào hai đứa hùng hồn phản đối ý kiến phe kia về topic "Con gái LHP" dài lê thê, vậy mà cũng gần 2 năm rồi, topic đó cũng chìm vào quên lãng. Mà động cơ của việc đăng ký cái nick Sweettaboo này cũng từ topic đó mà ra, ngố chưa từng thấy, ấy nhỉ
    Mặc dù trên thực tế thì hai đứa chưa bao giờ gặp nhau cả, nhưng mình dám chắc rằng mình và ấy đã từng nhìn thấy nhau . Vì sao ư? Đơn giản vì mình đã từng là "hàng xóm" của nhau mà. Hì hì, ít nhiều gì thì cũng "lướt" qua nhau rồi, nhất là với danh nghĩa ban ngoại giao của trường mà lị, nhỉ nhỉ ấy nhỉ
    Hôm nay đọc lại mấy PM của hai đứa, tự nhiên thấy nhớ ấy ghê ! PM đầu tiên là hỏi ấy về vụ re-entry visa trong đợt VN đang có dịch SARS. Sau đó là những tin nhắn ấy hỏi thăm tình hình sức khỏe trong chuyến đi Đà Lạt. Buồn cười nhất là "tuyệt chiêu" gì gì ở box BK ấy . Nhớ lại thì phải công nhận hồi đó mình nghịch ngợm thật, đúng là lắm trò, ấy nhỉ . Bây giờ không còn "ồn ào, dữ dội" nữa mà "dịu êm" hẳn, chắc vì không có ấy đồng hành nên mình cũng chả còn hứng thú gì nữa
    Ấy ơi ấy à, đi làm rồi thì sẽ bận rộn hơn trước nhiều lắm, nhớ tự chăm sóc bản thân mình cho tốt nhé ! Chừng đó năm học xa nhà, bây giờ lại đến cuộc sống mưu sinh cơm áo gạo tiền nơi xứ người, quả là một chặng đường dài, phải không? Sẽ có những lúc ấy tự hỏi không biết khi nào mình có thể đi hết con đường đó. Đừng suy nghĩ gì hết, cứ đi, khi nào mệt thì ấy dừng chân nghỉ ngơi một chút, rồi lại tiếp tục lên đường. Vì nếu ấy nghĩ nhiều quá, ấy sẽ rơi vào bế tắc vì không tìm thấy câu trả lời . Nếu có phút nào mệt mỏi thì ấy cứ nhớ rằng, vẫn còn đây một người bạn, mặc dù không thể trực tiếp là bờ vai cho ấy dựa vào, nhưng ít ra, người bạn này vẫn có thể lắng nghe và chia sẻ, ấy nhé !
    Gởi đến ấy chụt chụt mười cái...hôn môi xa

3. Meeko

Meeko Thành viên quen thuộc

Wow, M vừa đọc bài của Sweettaboo. Đọc xong, chớp mắt liên tục, đọc lại lần nữa, nhìn tiêu đề để confirm => vẫn ko tin nổi, ko tin M là "ấy" trong bài viết. Ôi sweet viết hay quá đi, sweet ơi là sweet luôn. Sau này mà có anh nào viết cho M bằng 1/10 sweet thôi là M cũng tự động đổ cái rầm .
    Sweet biết ko, hôm qua là SN M đấy. Hôm nay đọc bài của sweet, thật là M cảm động lắm lắm. Đó là món quà SN và Giáng Sinh đặc biệt nhất và vô cùng ý nghĩa đối với M. Sweet biết M muốn ước điều gì nhất ko? "All I want for Christmas is YOU"
    M viết ko hay đâu, nhưng sẽ ráng revive như ngày xưa Sweet ạ. M vẫn nhí nhố đấy thôi, chỉ là đang tạm thời ngủ đông thôi. Hy vọng 2 đứa có sân chơi để phá phách như xưa
  4. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Lâu ngày không gặp, dạo này bạn Meeko thay đổi dữ quá nhìn không ra. Tấm hình trong avatar chụp lúc nào vậy hả?
  5. sweettaboo

sweettaboo Thành viên mới

Nhìn chữ ký và ngày sinh của ấy, lại có thêm một phát hiện mới về điểm chung giữa 2 đứa: đều là cung Nhân Mã . Có điều mình ham vui hơn ấy, lót tót ra khỏi bụng mẹ sớm hơn ấy...20 ngày . Nhân mã vẫn hoàn nhân mã, đúng là chạy đâu cho thoát, ấy nhỉ !
    Một năm 365 ngày, có bao nhiêu topic thế kia, vậy mà mình lại nhớ đến ấy đúng ngày ấy kỷ niệm tròn 22 . Thỉnh thoảng vẫn có những lúc trùng hợp ngẫu nhiên như thế. Có những cảm xúc thật nhỏ bé, không thể gọi tên nhưng làm cuộc sống nhẹ nhàng và ý nghĩa hơn rất nhiều, phải không?
    Gởi đến ấy một-chút-tôi-riêng, ước mong - ấy sẽ có, sẽ còn nguyên một mùa 22 rạng rỡ .
    The Birthday Song - Corrinne May
    http://s37.yousen***.com/d.aspx?id=2Y6GPM8E6VSN02RRFY4MEU8AL6
    Don''t worry about that extra line
    That''s creeping up upon your face
    It''s just a part of nature''s way to say you''ve grown a little more
    Trees have rings and thicker branches
    Kids shoes get a little tighter
    Every year we''re getting closer to who we''re gonna be
    It''s time to celebrate the story of how you''ve come to be
    Happy Birthday, my friend
    Here''s to all the years we''ve shared together
    All the fun we''ve had
    You''re such a blessing
    Such a joy in my life
    May the good Lord bless you
    And may all your dreams come true
    So light a candle on your cake
    For every smile you''ve helped create
    For every heart and every soul you''ve helped to grow
    A little more
    A few more pounds, a little more grey
    Don''t count the years, just count the way
    It takes a little time to go from water into wine
    Don''t ever lose the wonder of that child within your eyes
    Happy Birthday, my friend
    Here''s to all the years we''ve shared together
    All the fun we''ve had
    You''re such a blessing
    Such a joy in my life
    May the good Lord bless you
    And may all your dreams come true.

6. Meeko

To kimikamo:
    Lâu quá ko vào đây, gãi đầu gãi tai cả buổi vẫn chưa nhớ ra kimikamo là ai, đắc tội, đắc tội . Cái avatar ấy M mới chụp hồi đi thi Miss World 2005 ở Sanya, China vừa rồi đấy
    To sweettaboo:
    Hihi, đúng là có những sự trùng hợp ngẫu nhiên làm cho cuộc sống thêm thú vị. Nhiều lúc cuộc sống trở nên đều đều, làm M cũng trở nên thờ ơ. Nhiều lúc gửi 1 tấm thiệp chúc chỉ là 1 hành động rất nhỏ đối vời M, có khi như 1 thủ tục, chẳng mong người nhận thật sự bất ngờ hay làm họ vui vẻ suốt cả ngày. Để rồi đến ngày SN, khi đọc tấm thiệp chỉ vài dòng chúc mừng của đứa em, M mới cảm nhận đc hết sức mạnh tuyệt diệu của lời nói, câu chữ. Ko văn vẻ, thậm chí rất bình thường, nhưng lại có khả năng ''brighten up my day", ko chỉ hôm đó mà cả những ngày sau. Giờ M mới tin rằng 1 lời nói có thể thay đổi cuộc sống cả 1 con người. M cảm thấy thật sự may mắn và hạnh phúc đc quen biết và chia sẻ mọi điều trong cuộc sống với những người tuyệt vời như sweettaboo, như đứa em kia và những người khác nữa
  7. Meeko

Hôm nay đc bữa "tu tâm dưỡng tánh", đi làm về ko là cà dọc đường đến tận 11h đêm như mọi bữa nữa mà về thẳng nhà. Thấy ngày dài ra, mãi vẫn chỉ mới 8:29pm. Đọc lại bài của ấy, chả nhớ từ lúc nào mình ko còn vào ra box LHP nữa, định cư hẳn sang box khác, mặc dù title vẫn tự hào là "LHP box member" chứ ko chịu chuyển hộ khẩu . Nhớ hồi đó, xa lắm lắm rồi (nghe cứ nhu cụ bà kể về thời xuân sắc của mình ấy nhỉ? ), mình và ấy ko những đại náo box LHP mà còn kéo quân sang nhà hàng xóm phá rối trật tự an ninh, ấy nhỉ? Chẳng biết các anh hùng hảo hán bên ấy giờ đã gia đình yên ấm, con bồng cháu bế chưa?
    Đọc đoạn cuối ấy viết làm mình nhớ đến câu chuyện cây táo, ấy đã đọc chưa nhỉ? Đại loại là cậu bé từ nhỏ đến lớn, gặp bất kỳ khó khăn nào cũng đến gặp cây táo và cây táo luôn giúp đỡ, luôn hy sinh vì câu ấy, ko đòi hỏi 1 sự đền bù nào cả. Có khi đọc thì cứ như lời Bố Mẹ nhắn nhủ mình đấy ấy ạ, hihi, nhưng mình rất cảm ơn những lời động viên đó của ấy.
    Ở chỗ ấy hiện giờ mọi người chuẩn bị đón Noel thế nào rồi? Ở đây thì vẫn nóng, nhưng buổi tối lên phố thấy đèn hoa giăng đầy đường, người người nhộn nhịp mua sắm cho Noel vui lắm ấy ạ. Ở các ngọn đèn đường người ta còn để loa phát nhưng bài hát GS. Mình vẫn chưa có kế hoạch cụ thể đón GS thế nào, nhưng chắc chắn là sẽ ra đường với 1 nhóm bạn nào đó. Ấy thì thế nào, kể cho mình nghe với?
  8. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Tại sao có 1 cái topic hay như vầy mà em đó giờ chưa biết nhỉ