1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảm nghĩ về những kỳ thực tập!!!

Chủ đề trong 'ĐH Dân lập Hải Phòng - DHP Club' bởi hahuyduonghp20012002, 14/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hahuyduonghp20012002

hahuyduonghp20012002 Thành viên rất tích cực

Cảm nghĩ về những kỳ thực tập!!!

Kỳ thực tập là 1 trong những khoảng thời gian đẹp nhất của thời sinh viên. Dù bạn học bất kỳ 1 chuyên ngành nào, su phạm hay phiên dịch, tài chính hay kế toán thì bạn cũng vẫn, sẽ và đã có những ngày tháng tuyệt vời khi đi thực tập. Vui có, buồn có, Bạn hãy chia xẻ cảm xúc đó với mọi người đi

Tui yeu nguoi va mong moi dieu tot dep cho tat ca moi nguoi
  2. ngocconuong

ngocconuong Thành viên quen thuộc

Tôi thấy chẳng có gì vui vẻ đáng nhớ lắm như bạn nói đâu hay là bạn tưởng tượng quá phong phú dấy nhỉ nếu gặp trường hợp canh tranh k lành mạnh ở môi trường đó thì bạn nghĩ sao dây?
    [/blue][/size=6]Ngocnuong
  3. TIGONHP

TIGONHP Thành viên quen thuộc

Tôi thì chưa được đi thực tập nhưng tôi nghĩ đi thực tập cũng giống như đi học lại từ đầu vậy . Học và hành khác nhau nhiều lắm mà.
    Tất nhiên cái gì chẳng có 2 mặt nếu mình gặp đươc những người nhiệt tình giúp đỡ thì khỏi phải nói rồi . Nhưng gặp cỡ như cô Phương Anh trường mình thì.........

Thanh Huyen
  4. hahuyduonghp20012002

Tôi tốt nghiệp khoá Sư phạm Anh văn đầu tiên của trường, tôi lai được may mắn khi về chính trường câp3 3 cũ của tôi thực tập.Cái cảm giác được ngồi chung phòng giáo vụ với các thầy các cô, được mọi người hỏi ý kiến cũng vui lắm các bạn ạ. Tôi được chủ nhiệm 1 lớp cùng với 3 thành viên nữa lớp 10A9(chọn toán đàng hoàng nha nhưng học anh tanh cực kỳ luôn), tôi lại con ưọc giảng dạy 3 lớp nữa cùng với việc thực tập công tác chủ nhiệm ở cả trường ngoài(do thầy giáo tôi đẫn di mà). Có lẽ kho có ngày nào tôi có thể quen được cái cảm giác lần đầu tiên đứng trên bục giảng dưới con mắt của gần 60 người(học sinh cùng với đoàn thực tập và các thầy cô giáo). Run lắm các bạn ạ nhưng mà khi mọi người đứng lên vỗ tay động viên làm cho tôi thực sự cảm động. .....
    Còn nhiều kỷ niệm lắm nhưng giờ tui phải out rui. Hẹn gặp các bạn sau.....
  5. Tranngocthai

Tranngocthai Thành viên mới

Tôi đang trong thời gian thực tập. Nói chung, với tôi thì thời gian thực tập này cũng không đến nỗi tệ lắm. Vui có, buồn có, mệt có (rất nhiều) và cũng có rất nhiều cái mới và thú vị.
    Nhưng nói chung thực tập là một thời gian tuyệt vời khi được tự lập, tự lo toan, tự sống và tự nhiều thứ khác nữa ... bên cạnh những kiến thức được học, các bạn sẽ học đuợc thêm rất nhiều khi đi thực tập, cực kỳ nhiều. Với những bạn sắp đi thực tập thì hãy trang bị cho mình thật nhiều vào sẽ không thừa một cái gì đâu.
    Tran Ngoc Thai
  6. hahuyduonghp20012002

Tôi còn nhớ như in câu của cô bé lớp trưởng khi tôi dạy xong bài đầu tiên là : "thầy ơi! thầy dạy hông có run ha thầy". trời ơi, cái cảm xúc được soạn giáo án, được quản lý lớp như những thầy cô giáo thực sự vui lắm. Thấy tự dưng mình lớn hớn hẳn, chững chạc cả lên. Cũng lên kế hoạch dự giờ thăm lớp, cũng góp ý chuyên môn, cũng lên kế họach chủ nhiệm, thăm nhà học sinh...Ôi cái giai đoạn đó thiệt là hông có thể nào quên.