1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảm Nhận LP

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi the_blue, 20/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. killer_queen_87

killer_queen_87 Moderator

Xin lỗi các bạn.Qua những bài viết này thì tôi có thể hiểu được các bạn yêu thích LP như thế nào.Đúng là mỗi chúng ta đều có 1 quan niệm khác nhau về rock.Chúng ta đều có 1 niềm đam mê riêng.Mong rằng LP sẽ ngày càng lớn mạnh hơn và có nhiều fans hâm mộ hơn.Còn tôi,tôi vẫn trung thành với loại nhạc mà tôi đã chọn.
  2. LoveLivLink

LoveLivLink Thành viên mới

Bạn Killer Queen thật là lịch sự, tôi ước gì nhiều bạn khác trên diễn đang cũng trả lời dịu dàng như bạn, không mắng mỏ chửi rủa và phát ngôn vô lối.
    Cũng thật hạnh phúc là các fans của LP đều tỏ ra là những người đúng mực. Tôi nghĩ nhạc của LP đang giúp chúng ta hiểu nhau như thế.
    Có ai moi được tin tức gì mới của LP không, sao chậm ra CD thế không biết?
    Tối qua tôi mở nhạc chọn bài ngẫu hứng, thấy nhảy ra đúng My december , giai điệu ca từ tưởng là đơn điệu mà càng nghe càng thấy ngấm. Tại sao tháng 12 (cuối năm) lại buồn như thế nhỉ?
  3. firge

firge Thành viên mới

Lần trước tôi chỉ lướt qua chủ đề và không kịp xem hết nội dung các bài viết trong chủ đề này, nhưng hôm nay tôi trở lại, và phát hiện ra một phát kiến "vĩ đại" trong phép so sánh, đó là một sự so sánh không tưởng "The Wall & Linkin Park". Ô hay, sao lại có người "lấy thí dụ chẳng thú vị" đến mức đấy nhỉ (nói theo kiểu GapNhauCuoiTuan). Tôi không có ý chê bai The Wall, song bị "choáng" bởi killer_Queen, tội nghiệp cho dòng nhạc rock, cũng như ban nhạc Queen, có fan "khùng" như vậy. Vẫn biết, trong rock có chút "điên", nhưng tới mức độ đó thì "y học bó tay". Chẳng khác nào so sự giàu sang giữa hai người, một thì ăn rau, còn một ăn thịt, ai giàu hơn? killer_Queen hẳn phải trả lời rằng "kẻ ăn rau giàu hơn"
  4. the_blue

the_blue Thành viên rất tích cực

Thôi bạn ý biết lỗi roài mà
    Tiếp tuc cảm nhận đê.
    Cảm nhận LP,Nu-Metal,Alternative,hay đại loại là cái giè đó về nhạc.ok?
  5. linkinpark12

linkinpark12 Thành viên mới

Điên à mà so sánh the wall và linkin park. Sao tự nhiên lại nhắc đến cái bọn dở hơi đấy.
  6. the_blue

the_blue Thành viên rất tích cực

Oài người ta đã xin lỗi roài mà sao cứ nói người ta hoài vậy
  7. street_soldier

street_soldier Thành viên mới

trước khi biết LP, tui nghe nhạc như là 1 cách để giải trí đơn thuần. tui nghe LP chưa lâu, chỉ mới được 1 năm mấy, nếu so với 1 vài mem ở đây thì chả thấm vào đâu, nhưng thật sự, nhạc của LP đã làm tui thay đổi rất nhiều. k0 hiểu sao cứ mỗi lần nghe LP, tui lại cảm thấy cócái gi đó rất thật, rất human, & có thể làm cho tui quên được những thứ cần fải quên. đi du học 1 mình, có nhiều lúc cảm thấy thật mệt mỏi, đến nổi muốn thét lên, " f**k, no one understands me !!!!! ", nhưng mỗi lần vậy, chỉ cần lôi đĩa LP ra nghe là lại co cảm giác như đang được xả stress, rồi đâu lại vào đấy... với tui, LP k0 chi là 1 ban nhạc mà tui thích, đó là ban nhạc mà tui yêu....
  8. RockfanNhatNa

RockfanNhatNa Thành viên mới

Tui chỉ có một cảm nhận duy nhất,LP cho tui được sức mạnh để vượt qua mặc cảm của ban thân,tuy rằng tui ko hiểu biết gì tiếng Anh nhưng khi nghe LP tui cam nhận được và lờ mờ hiểu hiêu được(dốt tiếng Anh mà!) Tui nghe LP theo cảm nhận , thế thôi !Tui cảm ơn LP đã cho tui sức mạnh trong uộc sống này !Tui luôn luôn là 1 fan trung thành của LP !Cảm ơn Linkin Park,cảm ơn các anh rất nhiều !Còn bài đọc "Cảm nhận về LP" rất hay va rất xúc động,tui thích bài đó !
  9. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

nghe rock nói chung, lyric của rock luôn nói lên nhg vò xé trong tâm trạng của con người
    Cảm nhận của riêng mình nhé
    ví dụ the Scorpion: tâm sự, trầm ngâm. Quan sát thế giới xung quanh. Không quá hận thù ai. Bài Send me an angel - có vẻ như mong ước 1 cái gì đó tốt đẹp, và trong sáng
    Metallica : mình ko nghe nhiều, nhg mà mình cực kì phê bài "Low man''s lyric" - 1 người quen của mình rất giống với nhân vật tôi của bài đó. Biết là mình sa đoạ, trượt dốc ,nhg mà không muốn đứng dậy :
    "I cry to the alleyway, confess all to the rain. But i lie, lie straịght to the mirror, the one i''ve broken to match my face...... and i can better see what i''ve let me be , so whicked and worn..."
    Evanescence : cuộc đời bất công, bị phản bội. Lạc lõng, Không biết đâu là con người thật của mình. Thu mình vào vỏ ốc " i lie inside myself for hours and what the purple sky fly over me...". Cảm thấy suy sụp và mất phương hướng. Mất niềm tin.
    Đến linkin park thì... cũng là 1 tâm trạng dằn vặt , nhg mà rõ ràng là mạnh mẽ hơn. Đau đớn, bị tổn thương, mệt mỏi... nhg ko vì thế mà buông xuôi. Ít ra còn có thể gào lên với thế giới :
    U gotta listen to me , like it or not
    Get away from me
    give me my space back , u gotta just go
    everything comes now, the memories of u
    i kept in it but now i''m lettin u go
    I let u go, so get away from me
    Có thể phản kháng lại những người đã gây ra đau đớn cho mình - đó là 1 nét mạnh mẽ đấy chứ.