1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảm nhận và lời chúc cho ngày 20/11 - Kỷ niệm về các thầy cô giáo của mình .

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi anhdangyeu_ls241, 16/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tchyp

tchyp Thành viên rất tích cực

ở box Thanh Hoá hiện giờ tchyp chưa biết có ai là giáo viên hoặc học về sư phạm , nhưng ở box Lạng Sơn thì biết Quỳnh Nga là giáo viên ..mà lại là giáo viên dạy văn nữa chứ ..nhân ngày 20/11 tớ chúc Nga hạnh phúc với ngày của mình và mang nhiều niềm vui đến cho mọi người Nga nhé ...

2. congaixulang

congaixulang Thành viên mới

Nhân ngày 20/11 em chúc chị nga,hường,tú có một ngày 20/11 thật vui vẻ nhận được nhiều hoa của học sinh . chúc các chị mãi mãi là những người thầy cô giỏi .
  3. congaixulang

congaixulang Thành viên mới

Nhân ngày 20/11 em chúc chị nga,hường,tú có một ngày 20/11 thật vui vẻ nhận được nhiều hoa của học sinh . chúc các chị mãi mãi là những người thầy cô giỏi .
  4. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Một ngày hội của các thầy cô giáo lại đến rồi 20/11/2005. Em chúc các anh chị trong Box của mình - là những thầy cô giáo vui vẻ, công tác tốt và luôn mang đến cho học trò những bài giảng thật hay.
    To Nguyenthiquynhnga: Năm nay chị còn về thăm trường cũ (Trường THPT Bình Gia ) không? Em cũng muốn về lắm nhưng chắc là không về được rồi.
  5. still_lovingyou

still_lovingyou Thành viên mới

Một ngày hội của các thầy cô giáo lại đến rồi 20/11/2005. Em chúc các anh chị trong Box của mình - là những thầy cô giáo vui vẻ, công tác tốt và luôn mang đến cho học trò những bài giảng thật hay.

6. tamhoncuada_spt

tamhoncuada_spt Thành viên mới

Chúc mừng anhdangyeu_ls,Nhimxu_ls186 ,q_wolf, tu_huong, nguyenthiquynhnga nhân ngày 20 -11. Chúc cho các bạn đã, đang và sẽ là thầy cô giáo sẽ là người giáo viên chân chính, đào tạo nhiều hạt nhân tốt cho tương lai
    P/S : Có lẽ là cùng nghề với nhau cả, Đá xin gửi tặng một câu nói mà mình rất thích " giáo dục một người con trai tôi được một người đàn ông , giáo dục một phụ nữ tôi được một mái ấm gia đình , ĐÀO TẠO MỘT NGƯỜI GIÁO VIÊN TÔI ĐƯỢC CẢ XÃ HỘI "
  7. shoneti

shoneti Thành viên mới

Chúc mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11
  8. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Năm nay là năm duy nhất kể từ ngày ra trường mình không về thăm thầy cô được. Ngày 19 vẫn phải đi làm bình thường, tối 19 còn chuẩn bị ở trường để sáng 20 tổ chức mít tinh và toạ đàm. Không có một giờ nào rảnh để ù về Bình Gia như mọi năm.
    Nhưng năm nay cũng là một năm đặc biệt, nhiều xui xẻo mà cũng nhiều niềm vui vào dịp 20/11. Thất bại ở Hội giảng, học sinh lớp chủ nhiệm thì nghịch không đạt thi đua Hôm 19, đang chán ngán thì học sinh cá biệt của lớp mang hoa lên bục guảng tặng làm mình CHOÁNG VÁNG luôn
  9. anhdangyeu_ls241

anhdangyeu_ls241 Thành viên mới

Ờ hén ... Ko = em ...
    Hôm đó có đúng hôm em có tiết lên lớp ... Có mấy thằng trêu " Em chào thầy Hà ạ ..." ==> Choáng ... nhưng cũng thấy vui vui ...
    Năm sau được nhận hoa của bọn thứ 3 rùi ...
  10. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Còn gì xoá nhoà được những ấn tượng của em về thầy. Mỗi thầy đều có nhiều kỷ niệm khác nhau. Song kỷ niệm về một thầy giáo khiến mình "day dứt " nhất là thầy giáo dạy môn Pascal. Kiến thức về toán của mình không có nhiều mà môn Pascal thì lại cần nhiều đến các thuật toán thành ra mỗi khi học môn này mình như bị tra tấn và chẳng muốn học. Thế rồi một lần đang yên đang lành ... ngồi chơi thì thầy đến bên cạnh từ lúc nào: " Hôm nay em phải làm hết hai bài này cho tôi. Làm xong mới được về..." và còn mắng rất nhiều nữa khiến mình sắp ... nhè. Cả lớp chẳng ai lên tiếng gì. May thay có con bạn thân ngồi bên cạnh (đúng là lúc khó khăn mới biết ai là bạn tốt) mạnh dạn lên tiếng: " Thầy ơi ! Thầy đừng mắng bạn ấy nữa. Em sẽ cùng bạn làm hai bài này " . Phù. Hay quá... Hai đứa mày mò mãi cuối cùng cũng chẳng xong nhưng có lẽ là thầy thấy tội nghiệp nên "xuống nước" và tha tội . Một tuần sau, lại cái tội đến lớp muộn và mọi người thì đã ngồi vào máy hết cả. Ngó sang phòng bên cạnh thì thấy một mình thầy đang ngồi... Mình bước vào và đến ngồi bên cạnh thầy tuy hơi run: "Thưa thầy! Em xin lỗi vì hôm trước đã làm thầy giận. Từ giờ em sẽ chăm chỉ hơn." Thầy cười và nói : "Tôi mắng em, không phải vì tôi ghét bỏ em mà tôi muốn tốt cho em ..." cùng với những lời dạy bảo thật ân cần. (Có lẽ lúc này thầy cũng quên mất cái tội tôi đi học muộn).Cảm động biết chừng nào khi có một thầy giáo nhiệt tình và hết lòng vì học trò như thế, phải không các bạn? Thầy thật gần gũi và thật đáng kính trọng. Và giờ tuy ít được gặp lại thầy song mỗi khi có dịp tôi vẫn cứ đùa : "Ngày đó thầy suýt làm em khóc". Thầy trêu lại tôi: " Em không biết khóc để thầy dỗ." ...
    Ôi! ngày ấy học toàn những thầy giáo trẻ. Vui thiệt.
    Nhắc đến thầy giáo cũ , không thể không nhắc đến một người thầy đã khiến mình ... bối rối. Ngày đó vì bận nhiều công việc nên thầy chỉ dạy lớp tôi chưa đầy nửa kỳ nhưng cũng đã kịp đánh thức trái tim tôi qua những dòng tin nhắn , email và ...lời hẹn hò đầu tiên. Tôi sung sướng và hạnh phúc biết chừng nào nhưng chưa kịp để "thực hiện" lời hẹn hò thì thầy đã vội nói lời tạm biệt và do công việc nên thầy sẽ không thể tiếp tục giảng dạy tại trường. Ngày thầy chia tay lớp cũng là ngày tôi buồn và thất vọng nhất... Sắp đến ngày hẹn rồi. Không biết thầy sẽ mang đến cho mình niềm vui và bất ngờ gì đây !