1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảm nhận về sách Bí mật của may mắn

Chủ đề trong 'Tác phẩm Văn học' bởi vua_co_don, 15/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vua_co_don

vua_co_don Thành viên mới

Liệu may mắn sẽ tự nhiên đến với bạn hay may mắn chính là do bạn tạo ra? Tùy vào quan điểm và cách nhìn nhận cuộc sống của mỗi người mà bạn chọn cho mình một câu trả lời riêng. Với tôi may mắn do chính bản thân mình tạo ra, nó là kết quả của sự nỗ lực và ý chí rèn luyện của bản thân

Cuộc sống sẽ đem đến cho bạn những gì bạn đã cho đi. Nếu bạn có thể chia sẻ với mọi người, bạn sẽ được nhận lại nhiều hơn thế. May mắn chưa xuất hiện rất có thể là vì bạn đang không chịu thay đổi bản thân mình và chưa đi tìm tòi cơ hội mới. Biết sẻ chia và quan tâm đến những điều liên quan, chính cách làm này giúp bạn tạo nên những điều kiện mới, môi trường mới tốt hơn và biết đâu đấy bạn sẽ nhận được may mắn nới đó. Tìm kiếm những điều tạo ra may mắn không có nghĩa là chỉ nhằm vào lợi ích của chỉ bản thân, bởi khi quá tập trung cho mục của bản thân làm bạn bỏ qua những sự việc xảy ra xung quanh mình và đặc biệt là những cơ hội tiềm ẩn. Khi bạn cho đi cũng có nghĩa là bạn đang nhận về. Vừa tìm kiếm những điều kiện của may mắn, vừa biết chia sẻ, giúp đỡ người khác sẽ khiến cho may mắn đến với bạn nhanh hơn. Những điều quan trọng hay có trong những việc đơn giản nhất. Nếu bạn trì hoãn việc tạo ra những điều kiện mới thì may mắn sẽ không bao giờ đến với bạn. Đôi khi tạo ra những điều kiện mới là một công việc khó làm nhưng… hãy thực hiện nó ngay khi có thể. Đôi khi trong những điều kiện tưởng như đầy đủ nhất may mắn cũng chẳng xuất hiện. Hãy thật sự tìm kiếm, quan tâm những điều kiện tưởng chừng như không quan trọng, những chi tiết nhỏ nhất nhưng cần thiết để tạo ra sự may mắn
  2. ngn999

ngn999 Thành viên quen thuộc

3. sinhvienmaugiao

sinhvienmaugiao Thành viên mới Đang bị khóa

4. luuvanmanh

luuvanmanh Thành viên mới

bạn ở hà nội cứ sang phố đinh lễ sách nào chẳng mình cũng định bảo đi ra phố đó mua thử coi xem sao. hihi