1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cảm nhận ?

Chủ đề trong 'Trường PTTH Phan Châu Trinh' bởi danangman, 20/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. danangman

danangman Thành viên quen thuộc

cảm nhận ?

Có bao giờ bạn cảm thấy xót xa cho một số phận ?
    Có bao giờ bạn nhìn những con người đang đi trên phố, chợt muốn thấy rằng họ sống ra sao, hãy đi theo bước chân của mình, tìm hiểu những số phận, những con người .
    - Chuyện thứ nhất : Một người đa`n ông, chững chạc bệ vệ,ăn mặc rất đẹp, rất đa`n ông,ra dáng giàu có, hãy thữ xem nhé . ông ta dừng lại bên vệ đường, một con dường không lấy gì làm tốt cho lắm bởi cái tiếng của nó . Một thanh niên đẹp trai chạy ra , sau đó ngồi lên xe ông ta phóng đi. Bạn biết đây là gì không ? một tệ nạn đang dần trở thành phổ biến tại tpHCM !!!( ghi nhận khi đi cùng một nhóm bạn vô tình đi vào con đường này )
    - Chuyện thứ hai : một thằng bé đi trên đường, trên tay nó là một chồng vé số, lặng lẽ tôi theo nó . Đường phố đông đúc, nắng nóng và bụi , nó đi từ bàn này sang bàn khác tại một quán cafe, thất vọng và chán nản vì không bán được tờ vé số nào, đến đâu nó cũng chỉ nhận được những cái lắc đầu bất cần, những cử chỉ nạt nộ .. nó đi ra khỏi quán. Nó chợt dừng lại bên đường , nhìn đến con gấu bông nằm trong một cửa hàng sang trọng với ánh mắt thèm muốn, nó lục túi lấy ra một ít tiền , chỉ đủ để mua một con gấu nhỏ , nó chạy nhanh đi . Nhóm bạn chúng tôi cũng vo tình đi ra theo ,trong khi trong đầu tôi vẫn còn suy nghĩ . Chúng tôi chạy xe đi, chợt , tôi nhận ra nó , nó đang đứng trước một ngôi nhà nhỏ, trên tay cầm con gấu mới mua , ngập ngừng. Một cô bé chạy ra ...........!

Cuộc sống của bạn đang dần trôi theo thời gian..hãy để tâm hồn thư giãn , hãy ngằm nhìn xung quanh, chắc hẳn bạn sẽ nhận ra nhiều điều thú vị hơn !

Sống trong đời sống cần có môt tấm lòng!!
  2. liemdng

liemdng Thành viên rất tích cực

Cuộc đời là vậy không khác đi được muốn nó thay đổi thì mỗi chúng ta phải cùng góp phần để chuyện đó thây đổi, nhưng làm bằng cách nào đó mới là vấn đề. Nếu đơn độc thì không bao giờ bạn làm được như vậy phải có sự tham gia của nhiều người và đặc biệt của Nhà Nước ta? Hãy nhìn cuộc đời bằng con mắt màu xanh dù đời nhiều khi không như vậy.
  3. sa_mac_chet

sa_mac_chet Thành viên mới

doi luc chung ta cung can phai dung lai de nhan thay rang vong xoay cuoc doi da cuon di cai goi la tinh nguoi`!cuoc doi gio moi nguoi song thuc dung qua,dao duc bi suy doi qua!muon lam cai gi do co ich hon cho doi nhung don doc thi la duoc gi?noi ra thi ban be noi minh ham!minh co that su ham ko?nhieu khi minh ko muon song that voi chinh ban than minh vi no khac xa voi moi nguoi,minh muon giup do mot nguoi nao day thi lai bi cuoi che!co le la minh qua nhu nhuoc!nhung minh ko muon la mot nguoi song khac voi moi nguoi.minh cung ko biet nua!nhieu khi cam thay bat luc truoc nhung so phan ma dien ra truoc mat minh,cai cam giac bat luc that la dang so...
    to danangman:anh hai oi,co phai la em nhu nhuoc lam ko?
    mot ngon lua xe chia la mot ngon lua lan toa
  4. danangman

danangman Thành viên quen thuộc

Có lẽ em chưa đủ tự tin để làm mọi việc gì mình yêu thích, nhưng em có khả năng trong từng trường hợp cụ thể làm những vệc mà em cho là đúng. Tất nhiên hiện tại em còn sống phụ thuộc gia đình nhiều, nhiều việc em không thể không nghe theo lời ba mẹ, những gì ba mẹ làm cho em nhiều khi em không cảm thấy đó là đúng,nhưng hãy yên tâm " mẹ nào mẹ chẳng thương con".
    Bạn bè, đối với mỗi người chiếm một phần quan trọng, nhưng bạn bè đúng nghĩa luôn luôn đứng sau em. Họ có thể quan sát những việc em làm và họ cho rằng em làm sai hay đúng gì đó, nhưng một việc 10 người thì 10 người đánh giá khác nhau do đó một việc đúng hay sai thì còn phải cần có thời gian. Em hãy vững tin làm việc đó nếu em cảm thấy đúng, nếu sai không có gì là quan trọng, bởi vì khi em nhận ra được cái sai thì chính lúc đó em đã đúng.
    Cuộc sống quanh ta vẫn đẹp lắm, không như em nghĩ đâu. Tất nhiên trong một xã hội , nhất là xã hội loài người thì luôn luôn thay đổi và biến hoá, mọi người đều rất khác nhau, mỗi người có những quan niệm tính cách khác nhau. Do đó xã hội mới không ngừng phát triển, xã hội càng phát triển thì càng phát sinh ra những tệ nạn thật khó hiểu, và đó là quy luật của cuộc sống.
    Vẫn có biết bao người tốt chung quanh ta,gia đình ta, bạn bè ta, những người bạn đúng nghĩa luôn dồng hành cùng ta trên con đường phía trước, chúc em vững tin vào chính mình và hãy vui vẻ mà học tập, đừng suy nghĩ bi quan em nhé !

Sống trong đời sống cần có môt tấm lòng!!
  5. sa_mac_chet

sa_mac_chet Thành viên mới

co le la em qua bi quan!nhung ma em thay em chang dam lam mot dieu gi theo nhung cam nghi cua minh ca!em so minh phai sai lam,em so bi lua`,so bi nhung gi cung ko biet nua!doi luc di voi ban be,nhung canh tay chi`a ra,em rat muon,rat muon xe chia voi nhung dua tre do,muon minh se giup chung no du mot chut nho nhoi thoi cung duoc!nhung em da ko lam theo minh nghi,boi vi sao anh biet ko?ban be em ko co ai lam nhu vay ca,em lam nhu vay em so tieng doi,co le la em ko du tu tin de lam theo gi minh thich,em con song phu thuoc vao du luan nhieu qua,em ko du can dam de song tren du luan,nhung do phai phai la dieu cot yeu,dieu cot yeu la em da tung bi lua doi,niem tin da tung bi cha dap tan nhan qua boi vay em so minh lai lam lan mot lan nua!truoc day em ko bao gio can nhac dan do khi fiup do ai ca,nhung em da tung nhin thay dong tien em cho nguoi ta da duoc su fung ko dung cho,anh hai biet la bon no lam gi ko?di choi dien tu...di choi dien tu do,con hut thuoc nua,danh bai nua!nhu vay co the chap nhan duoc ko?ban be thi gio day bon no song thuc dung qua,dau con duoc cai ly tuong song het minh vi ban be!doi chang phai la co tich de ma mo mong,de co tien but giup do.ban be em da tung cho em nhan ra dieu do nhieu roi,phan ban,do la dieu ko bao gio em nghi la ban be lai doi xu voi em!vay thi tin gi o doi ha anh hai???tin de roi that vong thi tha ko tin con hon,em so minh phai nhan ra mot su that phu phang nao do thi se don dau hon!tha dung tin vao cai gi ca,ko tin vao mot cai gi thi se ko bao gio that vong ca!
    mot ngon lua xe chia la mot ngon lua lan toa