1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cám ơn diễn đàn.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi TigerS, 04/08/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TigerS

TigerS Thành viên mới

Chào mọi người.

Cách đây đúng ba năm, em là một chú gà chập chững mới bước vào đời, cũng thích một cô gái. cũng tán, cũng tỏ tình, rồi bị từ chối, rồi đau khổ, rồi lại hỏi tại sao. Cái ngày ấy kinh nghiệm chưa có, chỉ có trái tim của tuổi trẻ và tấm lòng chân thành trong tim mang đi đánh cáo. Gặp đâu đánh đó, cứ thấy đẹp là đánh. Kết quả thì chỉ có thất bại, thất vại và thất bại chưa một lần thành công. Cho tới ngày em gặp được diễn đàn....

Cũng như những thành viên khác, em cũng đưa trường hợp của mình lên diễn đàn xin một phương thuốc cứu chữa. Cũng may là ngày đấy các bác sĩ bảo vẫn còn chưa được, chưa đến nỗi phải trả về gia đình, cũng có thuốc đông thuốc tây thuốc ta. Em cũng theo thuốc mà làm, cũng hy vọng, hy vọng rồi lại thất vọng. Cáo vờn cho te tua, xơ mướp, không còn mảnh giáp... rồi lại gặp bác sĩ rồi lại xin thuốc. Cuối cùng thì kết quả là mất Cáo. Thế là em đổ lỗi tại mấy thằng bác sĩ cùn trên đây. Giá mà không gặp bác sĩ thì có lẽ giờ đây em hạnh phúc bên Cáo rồi. Mãi đến bây giờ, em mới nhận ra một điều là, không phải tại thuốc, cũng không phải tại bác sĩ, mà tại mình chưa đủ bản lĩnh để tiếp thu nên mới ra nông nổi. Thôi âu cũng là do duyên phận.

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
    Vô duyên đối duyện bất tương phùng.

Sau mối tình dang dở đấy, vì không cam chịu số phận, em lần mò chức năng search của diễn đàn ngược dòng thời gian về thời điểm của các bác Quaker, bác Công, bác Ly và các bác khác mà em không nhớ.... em tìm đọc nhưng bài viết, những lời khuyên, nhưng trường hợp thành công cũng như thất bại, và bắt đầu sự học hỏi, nghiên cứu cho bản thân. Và quá trình đấy đã mất 3 năm để em được như ngày hôm nay. Đó là lý do mà hôm nay em xin quay lại để cám ơn diễn đàn, những người đã thành lập, đã góp ý, đã chung tay xây dựng nên một Tuyệt Tình Cốc ngày hôm nay.

P/S: bây giờ em có việc phải đi, em sẽ kể thêm em đã phải vất cả như thê nào trong 3 năm qua sau.
  2. Paradise_Lost

Paradise_Lost Thành viên tích cực

Bác kể tiếp đi ạ, hiu hiu :3
  3. thammyhathanh

thammyhathanh Thành viên mới

3 năm sau mới kể nữa