1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảm ơn nhé, Sài Gòn!

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi pik19001570, 07/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pik19001570

pik19001570 Thành viên mới

Cảm ơn nhé, Sài Gòn!

Buồn. Thất vọng. Và chán nản. Hà Nọi dường như quá tĩnh lặng, có quá nhiều nơi khiến lòng thêm trữu nặng. Quyết định rời Hà Nội. Sài Gòn chăng? Nơi ấy ồn ào, náo nhiệt chắc lòng sẽ nhẹ hơn. Không được nghỉ nhiều. Có một tuần thôi. Quyết định nhé! Sẽ đi Sài Gòn.

Ừ! Thành phố ồn ào thật, náo nhiệt thật. Con người cũng vậy. Vui vẻ và đầy sức sống.Cũng chẳng đi đâu nhiều, cũng chẳng gặp nhiều người. Chỉ ở nhà cùng dì, cùng cậu. Nói là dì, là cậu nhưng cũng chỉ bằng tuổi thôi. Có lẽ vậy nên dễ thông cảm, dễ đồng cảm hơn chăng? Thỉnh thoảng cũng cùng dì, cùng cậu đến quán cafe nhỏ gặp những người chỉ gặp có một lần. Nhiều người hỏi "sao ít cười quá vậy?" Lại cười, nụ cười gượng gạo... hình như nụ cưòi đã trở lại trên môi.

Cũng đã đến lúc trở về. Cũng đã nhớ Hà Nội, nhớ góc nhỏ yên tĩnh nữa. Nhưng... cũng sẽ nhớ quán cafe ồn ào, náo nhiệt. Cũng sẽ nhớ dì, nhớ cậu, nhớ những người chỉ gặp có một lần và đã hỏi " Sao ít cười quá vậy?".

Cám ơn, cám ơn nhiều ...
  2. pisces8310

pisces8310 Thành viên mới

Hà Nội tĩnh lặng....?...một dấu hỏi lớn đấy ạ. Người ta nói Hà Nội sô bồ, sầm uất...Cũng nghe người ta nói rằng Hà Nội kém thành phố lắm...chắc vậy....dù sao mình cũng chưa vào...
  3. thuymp

thuymp Thành viên mới

Cho hỏi bác pik còn ỏ SG không? Mình là đồng hương hay sao ấy . Nhớ đồng hương wá
  4. vetgia

vetgia Thành viên rất tích cực

Vào SG mà chỉ ở nhà thì hơi phí Lần sau có vào thì hê lên, 7XSG còn nhiều bác đẹp trai chưa vợ nhưng lại biết nhiều chỗ hay lắm
  5. TieuThuHaGiang

TieuThuHaGiang Thành viên mới

Hè năm ngoái mình được vào SG chơi, công nhận SG đẹp thế không biết, không biết hè này có được vào nữa không, hè năm ngoái SG cho mình nhiều kỉ niệm đáng nhớ quá!!!
  6. thuymp

thuymp Thành viên mới

Nhờ bác vetgia hê dùm hội 7XSG ạ... em cũng toàn ờ nhà không à
  7. TIMNHO

TIMNHO Thành viên mới

Sao toàn là khen Sài Gòn Kô zậy... tui là dân Sài Gòn.. thấy Sài Gòn cũng bình thường thôi... Tui chưa đi Hà Nôi bao giờ nhưng tui nghỉ Hà Nội đẹp và sạch hơn Sài Gòn nhiều... vì đó là THỦ ĐÔ mu*`.... Ở đây vừa nắng ,vừa bụi, khói nũa..... nhưng dù sao tui cũng iêu SG
  8. banana82

banana82 Thành viên mới

Mình cũng đã từng có thời gian như pik19001570 đó.Mình cũng thấy HN buồn, có quá nhiều nơi cảm thấy tâm hồn mình trĩu nặng quá. Và mình quyết định ra đi,tìm cho mình một cuộc sống mới,thanh thản hơn.Mình chọn Sài Gòn.Bây giờ đang ở SG thì mình cảm thấy nhớ Hn lắm.
    Từ ngày vào đây mình cũng chưa đưọc đi đến đâu cả(tròn 1 tháng rồi)Một phần vì mình vẫn còn cảm thấy nặng nề quá,phần khác vì chưa có bạn bè gì cả.
    SG vào mùa mưa thì cảm thấy thật dễ chịu nhưng khi nắng lên thì cũng giống HN thôi.Ngột ngạt lắm.Mình chưa biết đến bao giờ mới ra Hn nữa.Nhớ gưi cho tui chút gì đó của HN nhé.