1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cấm xe máy và xe thô sơ trên quốc lộ 1B (đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi pinkie_ngoeo, 07/06/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. pinkie_ngoeo

pinkie_ngoeo Thành viên mới

Các bác cho em hỏi mấy câu sau ạ:

1. Tuyến quốc lộ 1B Pháp Vân Cầu Giẽ cấm xe máy, xe thô sơ >>> cấm xe đạp, cơ mà hôm ngồi ô tô viu viu trên này em vẫn thấy có mấy bác cả Tây lẫn ta đầu đội nồi cơm thân cưỡi địa hình phóng ầm ầm >>> hay xe đạp đia hình nó không bị liệt vào mục "xe thô sơ" nhỉ???
    2. Theo quy định đã cấm mà vi phạm là phải chịu phạt, nhưng thực tình là em chưa gặp trường hợp xe đạp vi phạm luật giao thông mà bị xử phạt bao giờ, là thông lệ nó thế hay là em ếch ngồi đáy giếng ạ?
    3. Thế giờ em phóng mini trên tuyến này liệu có bị các chú xanh đỏ tím vàng gô cổ cho về đồn ko các bác nhỉ?

Em xin cám ơn và tặng các bác @};-@};-@};-
  2. tlspace

tlspace Thành viên mới

1. Cấm tất: xe bò, xe trâu, xe thồ, xe đạp v.v. đại khái là xe thô sơ hoặc có dung tích động cơ dưới 50cc. Còn tại sao chú tây không bị phạt: thì bác biết luật Việt Nam rồi đấy.

2. 3 Đúng rồi đấy ạ, bây giờ mà đi xe đạp bị công an bắt thì cá là 90% (Trừ các bạn sv) vứt xe lại cho công an, các chú công an chẳng lẽ lại tha xe về bán đồng nát [:D].
    Đại khái là luật VN thì hài lắm
  3. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đúng là mình cũng chưa gặp cảnh xe đạp bị tóm bao giờ :) còn lần mình bị tóm khi đi xe máy vào thì mất 200K(hồi đó mới cấm nên chưa biết). Tụi nó mơi lắm, gọi mình ra làm thủ tục phạt nhưng lại cố tình để lộ mấy tờ tiền 200k kẹp vào dưới quyển sổ, mình nhét 100K vào đấy bị nó đẩy lại..200K mới xong. ***** :D

Chắc do mấy chú đi xe đạp không hoặc ít khi mang theo tiền nhiều trong người nên các chú CÁ không kiếm được gì, giữ xe thì cũng chả để làm gì lại mất công mang về, giấy tờ thì không có nên kệ.
  4. IlE

IlE Thành viên mới

Xe đạp có lần mình đi ngược chiều bị bắt đấy, các chú đứng đấy mà mình chạy qua làm các chú ngứa mắt nên bắt lại - may mà xin một lúc thì đc tha.
  5. tlspace

tlspace Thành viên mới

Hồi sinh viên mình có con mini tàu [:D], hồi đó đi mà bị bắt thì mình sẽ vứt ngay lại cho các chú ấy rồi bắt xe ôm về =)).

Hồi đó ở với chị gái, chỉ mong có thằng nào nó thó mất con xe tàu đó đi để được đi xe máy thôi =))
  6. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Các bạn Cá ngại va chạm với người nước ngoài vì ngôn ngữ bất đồng, bắt xong lại phải viết báo cáo, vừa mất thời gian lại không ăn uống được gì, có khi còn lôi thôi vì bị "trên" để ý.
    Mấy đứa bạn người nước ngoài của mình đi xe máy trong nội thành không bao giờ thèm đội mũ. Hỏi nó thì nó cười "yên tâm, chúng nó thấy tao là người nước ngoài là chúng nó ngơ đi ngay"
  7. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Quanh đi quẩn lại cũng chốt lại là cái "đầu tiên" :))

GIờ mà bắt xe đạp lại mất công mang xe về trông đống sắt vụn :))
  8. IlE

IlE Thành viên mới

nước ngoài mà bị bắt nó cứ giả vờ không biết Tiếng Việt là các chú chán pai tha thôi :)
  9. logikart

logikart Thành viên rất tích cực

Không phải chỉ mình nước ngoài.

Chiều nay đang đi trên đường, vừa rẽ trái đúng luật thì thấy một cu chạy sồng sộc ra, chặn mẹ đầu xe mình lại, rồi đi vòng qua sau bắt thằng cu vượt đèn vàng. Thấy cậu đi được mấy bước thì lại chạy vào. Mình đi lên một đoạn nhìn con xe sau thấy biển 80B 8668. keke
  10. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

xe đạp là xe thô sơ, đương nhiên là bị cấm rồi, nhưng CA ở mình bắt xe đạp có được cái gì đâu. Bắt nó, nó vứt ngay xe lại cho mà vác về đồn thì chết mệt, thế nên nhìn thấy vi phạm cứ lờ đi thôi.