1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảm xúc khi đã xa tuổi học trò

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi vnspy00787, 03/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vanghoacuc

vanghoacuc Thành viên mới

Ngày chia tay tuổi học trò
    Đi một vòng, hết cả một vòng thiệt bự trong ngôi trường thân yêu, tự nhủ với lòng không biết bao giờ mình mới trở lại nơi này (mà hay thiệt đã 8 năm rồi mình chưa quay lại đó lần nào...chỉ đi ngang wa rùi dòm...rồi xúyt xoa..rồi trầm trồ vì trường khác wa'' )
    Bạn bè nhìn nhau cũng thân ái hơn, hai người ít nói chuyện nhất trong lớp cũng cất lên lời nói chia tay, chúc nhau may mắn trong kỳ thi đại học. Bao nhiêu trò vui....bao nhiêu trò wuậy phá...bao nhiêu lần giận hờn...đâu có còn giữ được nữa đâu, chia tay hẳn hòi mà...bước sang một giai đọan khác của cuộc đời muh bên cạnh không là những khuôn mặt đó nữa..tiếc lắm chứ
    Thầy cô cũng vậy, chèo đò đưa trò sang sông...đến bến bên kia rùi....biết là phải xa ông già lái đò đó...sao đứa học trò kia vẫn thấy ngẩn ngơ buồn..
    Biết là vào đại học thì sẽ được tự do hơn.....nhưng mà đôi lúc vẫn còn thèm lắm sự kèm cặp của thầy cô.....
    Bi giờ thì cả đại học thì VHC cũng finish lun rùi.....
    Vô tư thui...cuộc sống đi tới muh, không thể tiếc nuối mãi ngày xưa... chỉ lâu lâu vào đây chia xẻ với các bạn là dzui rồi...hìhì
  2. Virginmilk

Virginmilk Thành viên mới

Ai cũng có những kỉ niệm đáng nhớ hết, và mình cũng vậy. Hồi đó chia tay cấp 2, mình vừa buồn nhưng mà cũng có cái nao nao trong đó. Mình không biết cấp 3 mặc áo dài như thế nào, rùi học hành ra sao, vì nghe mấy anh chị nói khác cấp 2 nhiều lắm. Đến khi vào lớp 10 va cả lớp 11 mình thấy cấp 3 sao mà buồn quá à, chỉ nói chuyện được với mấy người thui. Nhưng mà lên lớp 12 thì vui khác hẳn với 2 lớp dưới. Con trai lớp 12 chững chạc hơn, dễ thương hơn, con gái thì quậy hơn vì quen nhau hơn rùi. Mình sợ thời gian chia tay lắm, nhưng mà rùi thì chuyện gì tới cũng đã tới. Lớp mình có làm một đĩa CD hình của tất cả thành viên, những kí ức kỉ niệm vui buồn trong lớp, tự bạch của mỗi người, và giọng nói của một số thành viên nữa. Mỗi lần đi chơi xa hay có dịp gì thì lớp mình đều chụp hình nhiều và quay phim nữa. Giờ mỗi khi ngồi nhớ về ngày trước mà bao nhiêu kỉ niệm quay trở về như mới xảy ra hôm qua à.
    Mình sẽ nhớ hoài ngày chia tay của lớp mình. Bữa đó ai cũng thật sự cảm thấy ngậm ngùi khi nghĩ đến chỉ ngày mai thôi là không còn được chơi đùa va nghịch ngợm với nhau nữa. Cả lớp mình chiều hôm đó tập trung lại một nơi để sinh hoạt chung, chia sẻ cho nhau nghe những tâm sự, những bức xúc trong cả 3 năm học, và rồi thì cả lớp mình đã chia tay nhau trong nước mắt. Cả con gái tụi mình và cả con trai nữa. Và lúc đó mình thấy yêu lớp mình nhiều lắm, yêu như chưa từng yêu, yêu tất cả mọi người, và mọi thành kiến đều xí xoá hết á. Tụi mình chọn ngày họp mặt mỗi năm ít nhất một lần, và bi giờ tụi mình vẫn giữ được truyền thống đó.
    Thời gian trôi đi, mỗi người có cuộc sống riêng, một chí hướng con đường riêng, nhưng mình vẫn luôn giữ cho mình những kỉ niệm đẹp về một thời "tinh nghịch vô tư vô số tội"
  3. conmualaoxao

conmualaoxao Thành viên mới

toi da goi rat nhieu bai vie len trang web nay nhung dieu co tra loi la toi chua duoc cap quyen de goi. lam sao toi co the goi bai viet cua minh len ma khong co mot thong bao tro lai nao cua nha quan ly. Admin co the chi cach nao nhanh nhat de toi co the goi ma khong mat nhieu thoi gian duoc khong? chan thanh cam con nhieu
  4. forrest

forrest Thành viên mới

Ra trường buồn lắm. Hồi năm học lớp 12, trường đang xây lại. Thế là năm đó không tổ chức trại. Học cả năm chỉ chờ đến ngày trại truyền thống mà cuối cùng không được, tức muốn chết. Cũng tại Chương nhà ta đòi đổi mới. Học ở trường NTH, tui ghét nhất 2 ông: ông Chương và ông Dũng bí thư đoàn trường, vừa hách dịch, vừa khoái nổ.
    Xây trường mới làm phải đập đi 2 chỗ mà tui thích nhất: cái sân banh và cái hồ cá cảnh (hiện nay là cái hội trường to đùng dành cho các thầy cô đó). Ngày xưa lớp 11, tụi con trai lớp tui có một chiến dịch: một ngày phải cho một thằng xuống hồ. Đứa nào mà láo nháo là cho xuống vài ba lần. Mỗi lần mà sắp ra về, thằng nào đoán được hôm nay tới phiên mình thì lo chạy trốn trước. he he, nhưng làm sao thoát được. Mọi ngã đường ra về đều bị phong toả hết rùi. Vui pà cố, giờ nghĩ lại vẫn còn vui. Còn nhớ lớp tui có một thằng nói nhiều, chuyên môn ghen tỵ điểm với người khác (giờ thì chắc hết rùi), dọa sẽ méc thầy Thịnh. Cuối cùng ảnh cũng bị ... ướt như chuột lột. Làm như mấy thằng con trai lớp tui sợ lắm đó.
  5. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Hi bạn forrest, hóa ra bạn học A1 á . Cho tớ hỏi nhỏ một câu nha, bạn bị dìm xuống hồ tất cả bao nhiêu lần?. Còn ledminh là ?okhai quốc công thần của diễn đàn này đó. Trong này còn có datphat lúc trước cũng học A1. Khi nào box đi offline bạn nhớ đi cho vui nhé. Có nhiều chiện để 8 lắm
    >>conmualaoxao: lạ quá nhỉ, bạn có chắc chắn là mình vẫn login khi viết bài ko? Ngay sau khi bạn nhấn ?oGởi bài? hay ?otrả lời? và chờ 1 lúc đều có một thông báo ?oCám ơn sự đóng góp của bạn? mà. Sau đó bạn đợi một tí rồi refresh lại trang sẽ thấy bài viết của mình. Nếu bạn hay bị như vậy thì nên paste qua Word đề phòng khi bị mất bài và ko gởi được. Nếu vẫn ko được thì PM cho mình hay nhắn qua YM! : em_be_bk
    Nhớ tích cực tham gia diễn đàn nhé
  6. ledminh

ledminh Thành viên quen thuộc

Báo cáo cho bạn Hiên biết một tin buồn : ông Dũng lên làm hiệu phó trường mình rồi !
  7. Virginmilk

Virginmilk Thành viên mới

Trùi ui thầy Dũng lên làm hiệu phó rùi hả? Sao lợi hại vậy bà con, còn thầy Chương vẫn là hiệu trưởng Nguyễn Thượng Hiền hay là đi trường khác rùi, ai nói Virginmilk nghe với.
    Mấy anh chị A1 97-2000 cũng có những trò chơi độc đáo wá ha. Em học A1 98-2001thì mấy bạn trai ớp em ko có "bê" nhau đi tắm hồ cá mà em bữa ra chơi nào cũng lùa mấy bạn nữ lớp em ra ngoài rùi hành xử nhau trong lớp. Đến bi giờ em cũng ko biết làm gì trong lớp nữa chỉ thấy là ngày nào cũng có người chạy trốn gần chết luôn, có bữa phải trốn cả giờ ra chơi ở phòng giáo viên hay thư viện, không dám quay vào lớp trước khi thầy cô vào lớp nữa.
  8. ledminh

ledminh Thành viên quen thuộc

Cái trò này chắc là kế thừa của A1 97-00 quá. Cứ đến giờ ra chơi là trốn gần chết. Cũng may anh em chưa nhớ đến mình, nên cho đến cuối năm vẫn bình an vô sự he he
  9. banniejp

banniejp Thành viên mới

^-^ Vỉginmilk nhac thi bannie nho va thay "buon cuoi" that. Nho lai ngay xua do. Du sao cung 5 nam roi con gi. Ngay do A1,A2, A3 hoc canh nhau - truoc cua lop A2 la cai ho ca do. The la moi lan ra choi lai co chuyen cuoi vi luc nao cac ban lop A2 cung "thich choi voi ho ca". Gan nhu hom nao cung co ban "bi" cho vao tam trong ho ca het. ^-^
    Được banniejp sửa chữa / chuyển vào 19:59 ngày 27/07/2004
  10. vnspy00787

vnspy00787 Thành viên quen thuộc

Anh ledminh không lõi thì có... chắc trốn đâu nên thoát được vụ này chứ gì, em chắc rằng hồi đó, trong lớp anh cũng hay run khi vụ này xảy ra lắm àh