1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CẢM XÚC MÙA...

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi binhgiapho, 02/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

CẢM XÚC MÙA...

Chiều hôm qua nắng vẫn còn chút gay gắt giữa gió heo may. Những con đường trong thành phố ngan ngát hương hoa sữa.Bạn gọi cho mình đúng lúc đi qua đường Quang Trung, con đường trồng nhiều hoa sữa nhất ở thành phố. Đứng lại, chợt thấy yên bình chi lạ...
    Thế mà khi trăng vừa lên thì gió cũng vừa quay trở lại sau mấy mùa ngủ quên. Trận gió bấc dầu tiên... Giao mùa rồi đấy bạn! Hoa sữa nồng nàn hơn. Những vì sao hiền lành hơn, phải ko?
    Và sớm ra, những chiếc áo ấm bắt đầu xuất hiện trên phố. Mình muốn gửi tin nhắn, chỉ để nói rằng, giao mùa ở xứ mình hay xứ xa ấy đều duyên dáng và nao lòng như nhau...
  2. andythao24

andythao24 Thành viên mới Đang bị khóa

anh còn nhớ ko?em rất thick khi những đợt gió chuyển mùa? có lẽ nó phù hợp với phong cack em ? thick lang thang dạo ngắm phố phường hanoi? sáng nay em lại cùng LINH đi lang thang khắp phố phưòng hanoi, an sữa chua, rồi 2 đứa lại vào YLY, anh đừng nghĩ rằng là 2 con dở hơi nha, đơn giản là em vẫn thick vào YLY anh ạ
  3. andythao24

andythao24 Thành viên mới Đang bị khóa

anh còn nhớ ko?em rất thick khi những đợt gió chuyển mùa? có lẽ nó phù hợp với phong cack em ? thick lang thang dạo ngắm phố phường hanoi? sáng nay em lại cùng LINH đi lang thang khắp phố phưòng hanoi, an sữa chua, rồi 2 đứa lại vào YLY, anh đừng nghĩ rằng là 2 con dở hơi nha, đơn giản là em vẫn thick vào YLY anh ạ
  4. pinks

pinks Thành viên mới

Đi trên đường, đúng hôm gió mùa đông bắc...
    Sao lại lạnh sớm thế? Sao năm nay mùa đông sớm quá?
    Phải vì...người người xa nhau? Dù tốt, dù xấu, Hoa sữa vẫn đợi người! Bởi vẫn còn đây những góc phố mùa...những bạn bè chung của ta...
    Vẫn nhìn thấy nụ cười sau từng tán lá, và hoa vẫn đưa hương thật nồng nàn, người có hay chăng???
    Giá như lúc này bên nhau, hoa sữa sẽ thật sự không làm người phải thổn thức nhớ, và buồn đến thế...
    Nghe hương hoa sữa, nghe ''Say tình''.... có hay ko? Thú vị vô cùng...
    Mùa đi qua, dù không muốn, vẫn nhớ một người và...hoa sữa vẫn nồng nàn đầu phố đêm đêm..Có lẽ nào?
  5. pinks

pinks Thành viên mới

Đi trên đường, đúng hôm gió mùa đông bắc...
    Sao lại lạnh sớm thế? Sao năm nay mùa đông sớm quá?
    Phải vì...người người xa nhau? Dù tốt, dù xấu, Hoa sữa vẫn đợi người! Bởi vẫn còn đây những góc phố mùa...những bạn bè chung của ta...
    Vẫn nhìn thấy nụ cười sau từng tán lá, và hoa vẫn đưa hương thật nồng nàn, người có hay chăng???
    Giá như lúc này bên nhau, hoa sữa sẽ thật sự không làm người phải thổn thức nhớ, và buồn đến thế...
    Nghe hương hoa sữa, nghe ''Say tình''.... có hay ko? Thú vị vô cùng...
    Mùa đi qua, dù không muốn, vẫn nhớ một người và...hoa sữa vẫn nồng nàn đầu phố đêm đêm..Có lẽ nào?
  6. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Em yêu mùa đông với những cơn gió lạnh đến nao lòng, Vẫn cứ ao ước một ngày nào đó, chiều mùa đông- - giữa cái giá rét như cắt da cắt thịt ấy sẽ có bàn tay anh ấm áp và tin cậy để có thể cùng em đi suốt những con đường mà em vẫn hằng yêu và hằng ước ao được sánh bưóc bên anh đi trên đó.
    Ước mơ ơi ! liệu có xa vời không nhỉ?...Liệu rằng có bao giờ anh biết những điều đó không ???...
    Chiều đông... sương giăng phố vắng hàng cây lặng câm, tháp cổ mặc trầm , nhạt phai sắc nắng heo mây tan nhòa.Chiều nay mình em lang thang trên phố nhạt nhòa
    Sương giăng trắng niềm mong chờ
    Chợt chiều đông... lạnh giá đến bơ vơ...
    Em thích mùa đông, nhưng em thích chiều mùa đông hơn. Với em, chiều luôn đẹp và rất dễ làm cho lòng mình chùng xuống. Đã hẳn, mỗi mùa, chiều mỗi khác, cũng tựa như tâm hồn em vậy. Có khi chao nghiêng, có lúc bình an...
    Dấu hiệu của tiết mùa, nghe như rất mơ hồ vào khoảng chuyển giao. Bây giờ đã cuối thu. Dấu ấn của đông hằn rõ ở khắp nơi và đẹp gờn gợn, lúc chiều về. Cái đẹp của thời tiết, làm em nôn nao đón nhận những cơn gió mùa đông, ***g lộng và dữ dội.
    Được thienthancodonls sửa chữa / chuyển vào 18:30 ngày 03/10/2004
  7. thienthancodonls

Em yêu mùa đông với những cơn gió lạnh đến nao lòng, Vẫn cứ ao ước một ngày nào đó, chiều mùa đông- - giữa cái giá rét như cắt da cắt thịt ấy sẽ có bàn tay anh ấm áp và tin cậy để có thể cùng em đi suốt những con đường mà em vẫn hằng yêu và hằng ước ao được sánh bưóc bên anh đi trên đó.
    Ước mơ ơi ! liệu có xa vời không nhỉ?...Liệu rằng có bao giờ anh biết những điều đó không ???...
    Chiều đông... sương giăng phố vắng hàng cây lặng câm, tháp cổ mặc trầm , nhạt phai sắc nắng heo mây tan nhòa.Chiều nay mình em lang thang trên phố nhạt nhòa
    Sương giăng trắng niềm mong chờ
    Chợt chiều đông... lạnh giá đến bơ vơ...
    Em thích mùa đông, nhưng em thích chiều mùa đông hơn. Với em, chiều luôn đẹp và rất dễ làm cho lòng mình chùng xuống. Đã hẳn, mỗi mùa, chiều mỗi khác, cũng tựa như tâm hồn em vậy. Có khi chao nghiêng, có lúc bình an...
    Dấu hiệu của tiết mùa, nghe như rất mơ hồ vào khoảng chuyển giao. Bây giờ đã cuối thu. Dấu ấn của đông hằn rõ ở khắp nơi và đẹp gờn gợn, lúc chiều về. Cái đẹp của thời tiết, làm em nôn nao đón nhận những cơn gió mùa đông, ***g lộng và dữ dội.
    Được thienthancodonls sửa chữa / chuyển vào 18:30 ngày 03/10/2004
  8. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Sáng nay gió mùa về. Mà không, hình như đã về từ đêm hôm qua. Ra phố thấy ai cũng như đi chầm chậm hơn. Lại nhớ những câu hát của Phú Quang " Dường như ai đi ngang cửa, gió mùa đông bắc se lanh,chút lá thu vàng đã rụng, mùa thu cũng bỏ ta đi..." Mùa đông đã quay lại thật rồi đấy U. Rồi sẽ lại tới đêm Noel, có thể ko còn chạnh lòng, có thể sẽ là với một ai đó đến nhà thờ nghe Thánh ca theo kiểu của kẻ ngoại đạo...Ai nhỉ? Ai hay U?
    Gió! Và gió... Gió mùa đông bắc làm mình nhớ bao nhêu điều...
  9. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Sáng nay gió mùa về. Mà không, hình như đã về từ đêm hôm qua. Ra phố thấy ai cũng như đi chầm chậm hơn. Lại nhớ những câu hát của Phú Quang " Dường như ai đi ngang cửa, gió mùa đông bắc se lanh,chút lá thu vàng đã rụng, mùa thu cũng bỏ ta đi..." Mùa đông đã quay lại thật rồi đấy U. Rồi sẽ lại tới đêm Noel, có thể ko còn chạnh lòng, có thể sẽ là với một ai đó đến nhà thờ nghe Thánh ca theo kiểu của kẻ ngoại đạo...Ai nhỉ? Ai hay U?
    Gió! Và gió... Gió mùa đông bắc làm mình nhớ bao nhêu điều...
  10. thienthancodonls

Mưa.... ừ m­a . Gió lành lạnh thổi, mưa cũng lành lạnh theo gió, dưới mưa vật vô tri nhất cũng trở nên lãng mạn... tuyệt quá!!! giá mà bây giờ không phải giờ làm nhỉ? mình có thể lang thang qua hết những con đường trong trời mưa như bây giờ..
    Dầm mưa mà thích thì chắc chỉ có con nhóc khùng khùng như mình là thấy vậy thôi...
    Lúc đọc câu hỏi thì bật ngay lên trong đầu là... nhưng lại vội xóa đi và tùy tiện bịa đại một cái tên hoàn toàn vô nghĩa, rồi lại gật gù tự thưởng mình một nụ cười vì đã có thể quên, rồi lại lặng lẽ cười buồn. Dối lòng được sao....
    Mưa..... mưa rơi..... dù năm tháng có trôi qua nhưng mưa muôn đời vẫn vậy... không ngừng tuôn rơi..... rơi nước mắt của trời.... hay nước mắt của người?