1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cambodia 24-29/8/2009, từ HCMC

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi HaViet, 07/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HaViet

HaViet Thành viên mới

Cambodia 24-29/8/2009, từ HCMC

Hé lô,

Nhân tiện có chuyến công tác qua HCMC, nên tớ muốn ghé nước bạn Cambodia 1 thể.

Thời gian: 24-29 (hoặc 30 tháng 8 năm 2009).

Lịch trình sơ lược thì:
    24: HCMC (xe Sapaco) đi Siem Riep. Hoặc có thể đi tàu trên hồ Tonle Sap (tớ đang nghĩ là đi Siem Riep bằng đường thủy và về bằng đường bộ).
    25-27: lượn lờ khám phá Siem Riep.
    27: tối bắt xe về Phnom Penh
    28 (29): loanh quanh thủ đô & đi chợ Russia, chợ Mĩ (giang hồ đồn là có thể mua áo phông và mỹ phẩm hàng nhập với giá vô cùng tốt. Hơn nữa, còn có thể bê 1 chú xe đạp nghĩa địa về đi cho oách).
    29(30): xe Sapaco về lại HCMC. Chia tay.

Thông tin tham khảo kinh nghiệm của các cao thủ đi trước thì ở 3 links dưới đây. Tha hồ mà ngâm cứu:
    http://ttvnol.com/forum/f_233/448977.ttvn
    http://www8.ttvnol.com/forum/f_233/448977.ttvn: backpack in Cambodia and Thailand
    http://www8.ttvnol.com/forum/f_233/1018519.ttvn: Cambodia backpack

Bác nào ở HCMC có thời gian và tiền bạc để theo đuổi chuyến đi này cùng tớ thì liên lạc nhé. YM của tớ: haviet02.

Các bác ở HN cũng được vô cùng chào đón, nhưng việc di chuyển vào HCMC và gặp nhau vào ngày 24-8-09 là do các bác tự thu xếp (hị hị).

Thân mến :)
  2. haiamaco

haiamaco Thành viên mới

Hấp dẫn quá.
    Anh ước lượng chi phí cho chyến đi này được ko ạ?. E cũng người bắc đang học ngoài này.
  3. HaViet

HaViet Thành viên mới

Hấp dẫn quá.
    Anh ước lượng chi phí cho chyến đi này được ko ạ?. E cũng người bắc đang học ngoài này.
    [/quote]
    Quãng 6-7 triệu đồng nếu bạn đi từ HN (xe open bus). Quan điểm đi bụi là tiêt kiệm tối đa, thế nên chi phí có thể kểm soát được.
    Tớ là chị bạn ạ .
  4. IME000

IME000 Thành viên mới

Chà thaat hấp dẫn r10)]. Tiếc rằng chẳng có thời gian để đi Chúc tìm đc bạn đồng hành, chuyến đi ý nghĩa
  5. hanoibuon86

hanoibuon86 Thành viên mới

Quãng 6-7 triệu đồng nếu bạn đi từ HN (xe open bus). Quan điểm đi bụi là tiêt kiệm tối đa, thế nên chi phí có thể kểm soát được.
    Tớ là chị bạn ạ .
    6,7 tr hơi cao so với đi Campuchia, mình dang dự định đi Singapo và Malai trời gian ấy mà tính sơ sơ, ăn ở, đi lại chỉ tầm trên dưới 7tr đi 4 ngày. Neu có người đi cùng sẽ tiết kiệm hơn, đi Campuchia như vậy chỉ tầm 3tr thôi. mình đang tìm xem có ai đi cùng không. mình ở ngoài Bắc dự định sang tuần sẽ vào Nha trang rôi tuần tới vào sài gòn để đi
    [/quote]
  6. HaViet

HaViet Thành viên mới

[/quote]

U, dự kiến 6-7 triệu, thừa thì bạn mang về, có sao đâu, nhưng mà thiếu thì khá là khó khăn. Tiền chưa tiêu thì vẫn ở trong túi. Mỗi chi tiêu đều minh bạch, dựa trên bàn bạc và/hoặc đồng thuận, nên chuyện chi phí là không đáng lo, trừ phi bạn muốn tiêu cá nhân tốt hơn so với người đi cùng.
    Cảm ơn bạn đã ghé và tham gia ý kiến, tuy nhiên, nên làm 1 topic khác, trình bày chi phí đến chuyến Sing-Malay của bạn thì có lẽ hay hơn. Ý tưởng đi & lịch trình của tớ cũng đã chốt, cũng không thể ước lượng chặt chẽ quá, vì mọi việc hoàn toàn phụ thuộc vào thực tế, và đăng lên đây để xem bạn nào có trùng thời gian ở HCMC và cùng đi được thì tốt, không thì cũng không vấn đề gì.
  7. ke_cap_thanh_batda

ke_cap_thanh_batda Thành viên mới

Tiếc không join với bạn được, mình lại khởi hành sau bạn những gần một tháng. Thôi thì bạn đi trước có thông tin gì thì lưu lại cho người đi sau nhé. Theo như mình tính thì chi phí khoảng 250$ đi từ SG và ở Cam 5 ngày là ổn.
  8. xuxuebn

xuxuebn Thành viên mới

Mình rất thích đi Campodia, mình đang ở ngoài Bắc (lịch trình của bạn đều vào ngày làm việc, có thể đi trước từ 22/8 không nhỉ, đi sớm về sớm. he).
    Cho mình đặt cục gạch nhé!
    Yh: smallsun832004
  9. HaViet

HaViet Thành viên mới

22-8 thì tớ lại chưa xong việc, 23 mới về đến HCMC, thế nên, cũng sẽ vô cùng bất tiện cho những bạn đồng hành tiềm năng không trùng đợt công tác với tớ. Gạch đặt hay không cũng không quan trọng nếu bạn không đi đưọc, hè hè, thế nên, hy vọng bạn thu xếp được trùng thời gian nghỉ với tớ từ 24-29(30-dự kiến), để có thể đi chung, không thi THÔI, chứ biết sao giờ. Cứ để gạch dập dòm đó đi, 20 tớ đã rời HN roài .
  10. nicefuture04

nicefuture04 Thành viên mới

Các bạn chú ý đổi USD lẻ nhé vì Cambodia sử dụng tiền USD còn nhiều hơn cả tiền của nước họ.
    Tuk tuk có thể mặc cả tới nửa USD 1. VD: 2.5 USD, 3.5 USD.
    Vé vào Angkor đắt lắm, 20 USD/1 người/1 lần.
    Tớ thấy đi 4 người là hợp lý nhất, vừa dễ quản lý, vừa đủ 1 xe tuk tuk. Và có thể đủ 1 phòng hotel cho 4 người với giá 15-20 USD, kể cả ở Siem Reap hay Pnongpenh.
    Chúc chuyến đi của các bạn thành công