1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cambodia: 5 ngày (20-24/4/2011)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi bernie2sky, 23/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nghia_spacy

nghia_spacy Thành viên mới

pà con cho hỏi đổi tiền Cam ở HN thì đổi ở đâu ?
  2. ndh12A96_99

ndh12A96_99 Thành viên tích cực

Các bạn cho mình hỏi chút mình vì mình cũng định đi Cam vào ngày 17, nhưng mà có thắc mắc chút xíu về xe Sapaco đi từ HCM sang Cam. Ở đoạn trên có bạn viết chỉ duy nhất có 1 chuyến đi từ sáng t5 xuất phát lúc 7 h nhưng phía dưới lại thấy chọn đi xe của Sapaco 20$ vì có WC trên xe và cách làm thụ tục nhập cảnh & qua phà ở đây rất nhanh (xe Sapaco mỗi ngày có đến 12 tuyến qua lại VN & Cam nên luôn được ưu tiên). cạn túi thì qua 163 lê hồng phong mua vé khải nam).
    Với lại bạn nào cho mình biết thêm mình ở HN vào SG thì thủ tục xuất nhập cảnh thế nào nhỉ (vì nếu đi xe sapaco phải gủi tiền và passport vào trc 3 hôm) nên hôm đấy đi làm thủ tục có sao ko nhỉ !

3. kien_ls

kien_ls Thành viên mới

Bạn ơi thoải mái đi, ko phải lo mấy cái đấy đâu ko phải gửi hành lý và passport vào trước lúc đi thì mang theo thôi. Xe sapaco một ngày có gần 10 chuyến đi snag cam giá vé là 10 đô một người, Bạn chỉ cần gọi điện book trước là ok.
    Khuyên thật các bạn là không nên đi sang campuchia ngày này vì mấy hôm đấy là lễ hội đua thuyền của Campuchia ( Năm nay từ ngày 20 đến ngày 23), Tại Phnompenh người đông lắm. Năm ngoái mình đi chơi cách nhà 300m mà đi gần 1 tiếng mới về đến nhà, ma ko phải đi đâu vì chân ko chạm được xuống đất nên năm nay mình về VN cho lành. Hehehe
  4. ha273

ha273 Thành viên mới

Các bạn lưu ý,không nên đi chơi muộn quá,đã có trường hợp lái xe tuktuk gọi đt cho đồng bọn rồi chở khách vào chỗ vắng trấn lột của khách.
    Địa chỉ ĐSQ Việt Nam tại Cam:số 436 Monivong-Phnom penh,các bạn cần giúp đỡ hãy tìm đến sứ quán mình.( các bạn cứ nói "tút việt nam" là người ta hiểu và đưa các bạn đến)
    Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ,an toàn.
  5. nov_amser

nov_amser Thành viên mới

Mình vừa đi về được khoảng 10 ngày, tình cờ đi đúng hôm Quốc khánh CPC (cũng ko thấy có gì khác biệt nhiều lắm so với ngày thường, trừ việc đường phố được trang hoàng lộng lẫy hơn chút) nhưng vẫn tiếc gì giá mà mình đi muộn hơn 2 tuần thì đã đi được đúng dịp Tết té nước của CPC!:D Nhưng giờ đọc được câu này "mừng quá", vì thực ra đi đúng dịp lễ tết thế này thì vừa chen chúc, vừa bị đắt đỏ hơn ngày thường, keke![r23)]
  6. phongbad

phongbad Thành viên mới

Mới đọc được thông tin này, không hiểu đoàn mình đi về an toàn chưa?

349 người chết ở Campuchia vì giẫm đạp

Lễ hội nước ở Phnom Penh, Campuchia, biến thành thảm họa hôm qua khi hơn 349 người thiệt mạng và hàng trăm người bị thương vì giẫm đạp lên nhau trong cơn hoảng loạn
    http://vnexpress.net/GL/The-gioi/2010/11/3BA234C3/
  7. kien_ls

kien_ls Thành viên mới

Các bạn ơi thấy mình cảnh báo chưa? Các bạn đi tình hình sao rồi! có gì thông tin cho cả nhà yên tâm nhé!
  8. bernie2sky

bernie2sky Thành viên mới

Nhóm ở nhà vẫn an toàn và nhóm đi cũng đã về an toàn.Thanks các bác:D
  9. tenzing

tenzing Thành viên mới

May mà nhà mình đi sớm, về nhà đủ cả. Đọc báo mà thấy khiếp, nếu mà đi đúng lịch dự kiến thì vui hoá buồn rùi. Chúc mừng !
  10. vinhhd37

vinhhd37 Thành viên quen thuộc

Bạn nào vừa đi về viết quả nhật ký, lịch trình đi với, anh em đi sau còn học hỏi.
    Nhận tiện cho tớ hỏi là nên đổi tiền ở đâu thì tiện và rẻ nhất, tớ định đổi tiền ngay tại cửa khẩu, ko biết có ổn ko?