1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần biết thông tin về đh Mở khối h và đh Kiến trúc khối V.Anh chị nào biết thì giúp e với ạ!!!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi the_love_tree, 16/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. the_love_tree

the_love_tree Thành viên mới

Cần biết thông tin về đh Mở khối h và đh Kiến trúc khối V.Anh chị nào biết thì giúp e với ạ!!!

E định thi cả 2 trường
    Tình hình là vẽ vời e học rùi ( của trường kiến trúc) giờ e có í định thi thêm trường đh Mở khối H (văn, vẽ)
    A chị nào đã từng có kinh nghiệm thì cho e hỏi. Trường kiến và Mở có thi cùng ngày không ạ??? Liệu e thi cả 2 trường có đc không? Nếu thi Mở khối H e phải học vẽ tượng, vẽ màu ở đâu thì tốt???
    vì là chưa đến đợt phát quyển tham khảo nên e chẳng biết đâu mà lần Ai biết thì giúp e với nhé!!! e cám ơn lắm lắm
  2. nobita83

nobita83 Thành viên mới

Thi làm gì cho khổ hả cháu, ở nhà lấy chồng cho khỏe
  3. vangtrangdemnay

vangtrangdemnay Thành viên mới

sao hok nhắn tin hỏi anh
    Kiến trúc thi ngày 3,4,5 cùng khối A
    Khối H của mở thi ngày 10,11,12 theo lịch khối C và D
    nến e thick kiến trúc thì k fải thi trường nào khác nữa hoặc thi khối h của dh kiến trúc anh có mấy con em học khoa H , để anh hỏi rùi anh trả lời cho
  4. vangtrangdemnay

quên mất , hình như thi khối H fải sơ tuyển đấy, em đến hỏi xem kĩ đi, nếu hok gửi sơ tuyển là hok dc thi
  5. the_love_tree

Còn ai bít nữa hok ạh????
  6. binhanh_tqvn

binhanh_tqvn Thành viên mới

Nếu em định thi 2 trường ( ĐHKT và ĐHM ) , trường ĐHKT thi khối V ( vẽ tượng và Toán Lý cùng khối A ) . ĐH mở thi khối H ( thi Vẽ và Văn , Môn Văn cùng đề khối D ) .
    Nên hoàn toàn có thể thi được 2 trường . Và Các trường đều qua tết khoảng đc 1 tháng thì bắt đầu nộp bài xét tuyển ( nếu những người có tg thì nên đi thi để cọ sát ) . Thường thi dự tuyển vào ngày CN .
    Còn em muốn học vẽ mầu thì nen đến trường ĐHKT ( vừa học mầu vừa vẽ tượng đc )
    Mà anh khuyên em nên thi một khối thôi , đừng thi 2 khối vất vả lắm . Chỉ sợ hỏng hết thôi . Anh học vẽ đc 3 năm ( nhưng học vẽ tĩnh vật , thi xd )
    Chúc em thành công !
  7. big_fat_lier

big_fat_lier Thành viên mới

Nick bạn này màu hồng lạ nhỉ? Làm mót hay min gì hay sao ah? Giải thik giùm cái
  8. the_love_tree

thx a!! vote 10 nhát cám ơn a nha.
    e cũng đag phân vân giữa 2 khối, vì nghe pà chị hoc Mở bảo cách đánh bóng khối H khác khối V.
    còn ai biết thông tin rì nữa không ạh???
  9. binhanh_tqvn

binhanh_tqvn Thành viên mới

Hic chẳng thấy vote lên 7 cả .
    Cách đánh bóng khối H và khối V khác nhau . Khối V đánh bóng mịn , đều và rất đẹp . Còn khối H đánh bóng , nét thô , to và xấu . ( Mà khối H phải vẽ thế mới có tg , chứ ngồi tỉ mỉ như khối V chắc cả buổi xong đc nửa bài ) -----> Khối V đánh bóng để tả chất và tổng thể của bài > Khối H sáng tạo nhiều hơn và chú ý về tổng thế !
  10. vangtrangdemnay

anh bảo em rồi mà, tập trung thi V của kiến trúc cho ngon vào học vất vả nhưng nếu yêu thick thi sẽ rất
    khối H của kt cung hơn mở ,nhưng mà noá lôm côm lem'', con em anh học thấy nó kêu oai oái
    "Ít mà tinh ,chưa nihều nhưng đủ" V của kiến đê