1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần biết về quân sự Campuchia

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi drtin, 26/11/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thainhi_vn

thainhi_vn Thành viên rất tích cực

Được nhờ cái gì hở bạn? Hay bạn cho là được nhờ cái khoản người ngoại quốc toàn quyền đá đít bợp tai dân ta, mà bạn vẫn luôn miệng Oui, oui hay Yes, that's right? Được nhờ cái khoản đời cha đi lính, đời con cũng đi lính thay cho mấy chục ngàn lính Pháp lính Mỹ khỏi "chết oan"? Hay được nhờ câu "rớt tú tài anh đi Trung sĩ..."???
  2. TrymCuBoGia

TrymCuBoGia Thành viên mới

Con số này lâu lâu lại có ai đó nhấc lên nhai lại nhỉ [:P]
  3. tomsatthu

tomsatthu Thành viên mới

Cứ lâu lâu lại có một kẻ lôi mấy chuyện cũ rích ra so sánh rồi lại đòi sửa lại lịch sử nhỉ? Xin lỗi nhà tớ gọi đấy là chổng mông vào bàn thờ nhà tổ.
    Ăn cơm được trồng bằng máu của dân tộc, của hơn 3triệu người đã chết vì một cuộc chiến dài nhất thế kỉ 20 và đẫm máu nhất lịch sử nhân loại, vẫn có kẻ cố bới cố móc nó lại để mà thủ dâm tư tưởng. 36 năm rồi, lịch sử không bao giờ sai, cái gì đúng đắn và có lợi cho tất cả sẽ được tất cả chấp nhận nó. Thế thôi, đừng có nói câu "giá như" ở đây.
  4. vinh2k5

vinh2k5 Thành viên mới

Chúng không chỉ bới móc đâu, cái đặc biệt của cái đám đó là chỗ: Chúng bới móc và chúng rất đắc chí vì Mỹ chết có 58 ngàn, còn VN chết 3 triệu! Chúng rất tự hào là Mỹ giết được nhiều người VN, chúng rất tự hào là cha anh chúng đã thay màu da trên xác chết cho lính Mỹ.

VN tiến hành chiến tranh đánh giặc Mỹ là để bảo vệ Tổ quốc, nên VN "sẵn sàng hy sinh tất cả tính mạng và của cải", cái quan trong nhất là kết quả đất nước sạch bóng giặc.

Tuy nhiên 1 số kẻ thích các con số, tôi cũng đành phải nói qua về các con số tý:
    So sánh 3 cuộc chiến tranh chiếm đóng khoảng 10 năm:

++ Mỹ chiếm đóng MNVN khoảng 10 năm (công khai từ 1963-1973) Mỹ chết >58 ngàn
    ++ Liên xô chiếm đóng Áp khoảng 10 năm (1979-1989) LX chết khoảng < 15 ngàn
    ++ VN chiếm đóng Căm khoảng 10 năm (1979-1989) VN chết khoảng 20 ngàn

Huê kỳ lắm bom đạn và có hàng triệu cái bia thịt vậy mà cũng chết gấp 3 lần VN trong 10 năm chiếm đóng!
  5. Phudongthienvuong

Phudongthienvuong Thành viên mới

Có cần thêm cho Vinh Liên Quân chết trong 10 năm CT Af là 2284 trong đó phần Mỹ là 1446. Người Do Thái hàng năm tưởng niệm biến cố WW II để nhắc con cháu cần thắt chặt hơn quan hệ với nước Đức và châu Âu cũng như xây dựng nước DT ngày một mạnh hơn để tránh biến cố trên tái lập. Họi không hề đào bới nước Đức ra để nguyền rũa như Vinh nhớ về quá khứ. Vinh chỉ là muốn khoáy động quá khứ để phục vụ PLA.
  6. kakashivn200

kakashivn200 Thành viên mới

Vừa lạc đề vừa nguy hiểm :
    - Chế độ Đức " phát xít " còn k? chế độ giờ là gì?
    - DT mới lập nước tuổi gì mà đòi " đào bới " Đức, kể cả Đức bại trận?
    Còn châu Âu mà nói, cực kỳ nhạy cảm khi nói về thời kỳ này, 1 mặt Pháp k hề trừng phạt các nv từng cộng tác với Đức ( CS, quân cảnh, quan chức ...) mặt khác ra luật phạt rất tặng bất kỳ ai xúc phạm đến người DT, đến vụ diệt chủng, đến các mộ liệt sĩ.
  7. maseo

maseo GDQP - KTQSNN Moderator

Ngừng lạc đề nhé các bác! Đây là topic về Campuchia!

Chào thân ái và quyết thắng!
  8. honglanx

honglanx Thành viên gắn bó với ttvnol.com

lạc đề hết rồi các bác ơi, ai nói sai thì hiểu rồi, quay lại K đi cái :S
  9. Kyolee204

Kyolee204 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn nói câu này thì tôi cũng biết bạn là người như thế nào rồi đấy.Tôi không quan tâm cái cách nói chuyện đó của bạn bởi vì tôi nghĩ bạn là 1 người ham bạo lực nhỉ :-w .Cá nhân tôi thì không thích chiến tranh vì đơn giản là chiến tranh không những tàn sát bao nhiêu người vô tội mà còn ảnh hưởng đến nhiều thứ khác nữa.Bạn chỉ thấy tôi nói như vậy thì lại nghĩ tôi quay lưng lại với dân tộc nhưng sao bạn không nghĩ là nếu không có cuộc chiến tranh đó thì chúng ta cũng vẫn thống nhất được nhỉ (giống như nước Đức vậy ).Như thế không phải tốt hơn à !
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    - Đỏ 1 :Bạn nghĩ Mĩ nó có phép hút hồn hay sao mà có thể làm cho người Việt Nam ta ngu dại đến mức thấy nó nguy hiểm lại nhảy ra đỡ đạn cho nó :-w Mà số người này như bạn nói là đến hàng triệu người thì chứng tỏ không phải số ít.Bạn nói như thế chẳng hóa ra đang tự nhận xét về dân tộc mình là 1 dân tộc dại dột à !
    - Đỏ 2,3,4 :Số liệu ở đâu ra mà nhiều vậy ^:)^
    Gia đình bạn chắc không có ai là thương binh liệt sỹ nên bạn mới phán được cái câu này nhỉ.Mình chỉ cần thấy cảnh 2 ông cậu mình chết ở bên 2 chiến tuyến rồi bà dì là thương binh mà hằng ngày còn phải lăn lộn ngoài xã hội để nuôi thân ở cái tuổi 61 mà không có chế độ gì thì mình nghĩ là mình nói chẳng sai[-X
    Không cãi với bác về điều này .Cái này em sai !
  10. altair

altair Thành viên rất tích cực

Vậy bạn nghĩ mính thích chiến tranh sao? Bạn nhầm, không ai trên đất nước này thích chiến tranh cả, nhưng nếu đó là chuyện không thể tránh khỏi thì phải có chiến tranh thôi. Bạn so sánh VN với Đức mà sao bạn không nghĩ đến TT với HQ bây giờ, tình hình của VN với Đức khác nhau hoàn toàn bạn àh. Còn việc bạn nghĩ mình thích bạo lực, xin lỗi bạn, bạn có biết hội nghị Diên Hồng hay Hịch tướng sĩ không, theo bạn thì cha ông ta điều là người thích bạo lực cả àh[r37)]? Mình cmt bạn cũng vì câu "thà thua cho nhân dân được nhờ", nếu ở trên bạn đã nhận sai thì chấm dứt ở đây được rồi.