1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần các bạn học viên khối H&V giúp đỡ

Chủ đề trong 'Mỹ Thuật' bởi knvenus, 07/08/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. knvenus

knvenus Thành viên mới

Mình đang là sinh viên, vừa thi đỗ ĐH khối A năm ngoái.Năm nay vừa đi ôn vẽ được vài tháng để thi lại vào ĐH kiến trúc Hà nội hoặc MTCN.Mình ôn tại 1 lò ở gần trườg MT.Mình rất cần các bạn đang ôn khối H và V có thể giúp mình 1 số thông tin:
    1.Vì mình ôn thi khối H là chính,nhưng hỏi đứa em thấy khối H thi khác ngày khối V.Các bạn cho mình biết vẽ hình họa người khôi H thì có đá đc thêm đầu tượng khối V ko?(Vì mình đã có kiến thức toán và lý).Mình định thi 2 khối .Có cần qua mấy lò Khối V để học thêm gì ko?
    2.Đề bố cục màu và hình họa khối H của MT có khác đề khối H của kiến trúc ko?Vì mình ôn khối H ở MT nhưng định thi khối H ở Kiến Trúc
    3.Ngành kiến trúc với nội thất thì ngành nào học đc nhiều cái có ích hơn và có tương lai hơn?
    Rất mong các bạn giúp đỡ,mình sẽ thanks nhiệt tình,xin cảm ơn.Mình ở HN nên mong các bạn ở HN vào giúp và trả lời thông tin chính xác.
  2. sinhvienmaugiao

sinhvienmaugiao Thành viên mới Đang bị khóa

3. bachyenhue

bachyenhue Thành viên mới

Đề thi khối H hình họa vẽ mẫu người toàn thân đứng hoặc ngồi, có trường thì vẽ đầu tượng thạch cao. Ngoài ra còn có môn vẽ trang trí. Đề khối V hình họa vẽ tĩnh vật, thỉnh thoảng cũng có vẽ đầu tượng hoặc bộ phận ngũ quan bằng thạch cao. Kèm theo là đề phụ (từ 0.5 đến 3 điểm) sắp xếp bỗ cục đường nét, mảng kỷ hà trang trí một biểu tượng mang tính kiến trúc, cổng trại, v.v... Goodluck!