1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần giúp đỡ phát triển game Võ Thuật Vn

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi SeaWolfTG, 22/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SeaWolfTG

SeaWolfTG Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cần giúp đỡ phát triển game Võ Thuật Vn

Chào các đồng chí vai u thịt bắp ....Em xin tự giới thiệu.....Em tên thật là Nguyễn Trường Giang - 24 tủi - Làm việc trong ngành phát triển trò chơi máy tính - Hay còn gọi là Game - cho bọn ngọai bang.
    Thế có ai thắc mắc tại sao một tên quanh năm chiến đấu bằng chuột và bàn phím lại lân la vào box võ thuật làm chi vậy.Em cũng xin thành thật khai báo là để nghiên kíu.
    Khổ lắm....kể ra hơi dài dòng.....nhưng cũng phải kể ....Số là bọn em đang âm thầm làm 1 trò chơi Online có tên là Long Mệnh .Trò chơi này lấy bối cảnh Việt Nam thời Trung Cổ.Đương nhiên là vô trò chơi phải có đấm đá đâm chém gòi....chẳng lẽ đi trồng lúa nước. .Mà khổ cái nữa bọn em kiến thức về võ thuật hơi bị teo, .Nhưng một lòng vẫn mún phát triển trò chơi cho Việt Nam thay cho những game Online đang làm mưa làm gió trên thị trường, đó là đều mong ứoc bấy lâu.
    Sau một hồi lâu suy nghĩ (5 phút)....em phải phải vào đây để xin sự giúp đỡ của các bác....một phần là nhờ các bác chỉ dẫn về cách chiến đấu của game....một phần là để phát triển game Việt Nam....phần khác là quảng bá võ thuật VN cho giới trẻ.....và phần cuối cùng và cũng quan trọng nhất là cho cái túi rỗng của bọn em nó nặng thêm đô.......
    Hiện giờ do khó khăn về nhân lực nên bọn em chỉ có thể làm 6 lọai vu khí cơ bản :
    1:Đỏan Kiếm &Dao
    2:Kiếm
    3:Đao
    4:Thương
    5:Lao
    6:Cung
    Nếu các bác ủng hộ thì hú lên 1 tiếng để em lấy hình game pót lên....chứ pót hình bậy bạ Ặc-Min tưởng quảng cáo game thì ....toi.....]
  2. clappika

clappika Thành viên mới

Húuuuuuuuuuu....post đi đại ca....để em xem với....bắt đầu thấy hưng thú với cái topic này áh....
  3. sihyeu

sihyeu Thành viên mới

Hay đấy, ý tưởng rất tốt. Bạn cứ tiến hành đi, bọn tôi sẽ giúp hết khả năng.
  4. lanpurge

lanpurge Thành viên gắn bó với ttvnol.com

pót đê
  5. cuonglhvt

cuonglhvt Thành viên mới Đang bị khóa

Hi hi!!! Tui chưa bao giờ thấy đoạn quảng cáo nào dễ thương như cái này. Trước hết bạn hãy post hình binh khí lên đi. Tui coi thử rùi cho ý kiến. Còn các đoạn khác từ từ héng.
  6. PhanTran

PhanTran Thành viên mới

Chả thấy dễ thương gì chút nào cả, tự nhiên bị người ta nói là vai u thịt bắp. Rõ ràng là em béo nần nẫn ra, có tí bắp nào đâu. Hic .
    Đùa vậy thôi, ý tưởng này hay đấy, ủng hộ
  7. cuonglhvt

cuonglhvt Thành viên mới Đang bị khóa

Em đâu có béo đâu??? Xinh lắm mà!!! Ủa!!! Mà em là con trai...
  8. Silent_hill

Silent_hill Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhiệt liệt hoan nghêng bác. Nhưng chả biết bác tính đưa võ thuật Việt vào game Online thế nào vì tôi thấy game Online toàn chỉ chưởng với băm chặt chứ có thấy tí võ nào đâu.
  9. SeaWolfTG

SeaWolfTG Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em đang cố gắng sọan hình đây :) ....Muốn đưa hình trong game phải có sự đồng ý của cả nhóm ....mà lại có thể bị lộ hình ảnh làm người chơi mất hứng thú....thế là bọn em mới nghĩ ra 1 cách rất thông minh....đưa tạm hình ảnh khác vào để các bác mường tượng ra game vậy ...hiện nay đã hòan thành 80% nhưng hệ thống chíên đấu vẫn chưa hòan chỉnh .....Thế mới nhờ các bác giúp chớ....xong rùi vô đây làm gìê ....
    http://forum.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=93277&stc=1&d=1167461674
    http://forum.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=93290&stc=1&d=1167463183
    <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:Nhiệt liệt hoan nghêng bác. Nhưng chả biết bác tính đưa võ thuật Việt vào game Online thế nào vì tôi thấy game Online toàn chỉ chưởng với băm chặt chứ có thấy tí võ nào đâu.
    [/QUOTE]
    Đó là chuyện của Tàu Khựa và Kim Chi ....còn game VN khác chứ lị.Game này khai khác khía cạnh đối kháng hơi bị nhìu, lại là dạng Action nên phụ thuộc vào kỹ năng của người chơi.Ví dụ như bạn phái dùng 4 nút :W,S,A,D để di chuyển và 1 cú nhấn chuột là 1 cú chém.Các thao tác chiến đấu được thực hiện trực tiếp qua game thủ.Lại có nhiều vũ khí khác nhau nên võ thuật cũng khá đa dạng....
    Game lấy bối cảnh thời Lý, và nước Đại Việt (Những hình ảnh trên chỉ là để thử nghiệm chứ không phải hình ảnh game thật...mong các bác thông cảm và chờ em làm xong cái đã :P )Mỗi người chơi là 1 chiến sĩ trong trận đánh ..... .Thôi nhé ....úp úp mở mở để các bác ham mà mua chơi chứ :) ...Vũ khí ban đầu chỉ có 6 lọai đó thui đó....Vì vũ khi liên quan tới chiêu thức nên em không bít dựng lèm sao....
    Mình bàn về kỹ thuật chiến đấu với vũ khí cổ đi ....kẻo bác Ặc Min lại del topic vì lạc đề mất
    Được SeaWolfTG sửa chữa / chuyển vào 12:48 ngày 03/01/2007
    Được SeaWolfTG sửa chữa / chuyển vào 12:51 ngày 03/01/2007
  10. x_a_e_r_o

x_a_e_r_o Thành viên mới

hú hú!
    làm thêm cái ám khí đi, tớ khoái phi tiêu lắm, hồi bé tớ tập phi tiêu vào..miếng bọt biển thích lắm.
    dzèo dzèo...
    mà bối cảnh Việt nam, cho cái luỹ tre với cái mái đình-cây đa đi.
    xem mấy hình rồi, nó hơi bị sa mạc hoá thế nào .
    chúc thành công!