1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Cần giúp đỡ] Thắc mắc về vấn đề du học Đức

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi FaustXIII, 21/09/2012.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

không viết luận văn vẫn đổi ngành được nếu đã tốt nghiệp đại học ở VN. Luật nó ghi chung vậy thôi, nhưng khi áp dụng không phải trường nào cũng áp đụng đúng như vậy đâu, anh vẫn thấy nhiều bạn không viết luận văn vẫn đổi ngành được, anh là một ví dụ :D
  2. FaustXIII

FaustXIII Thành viên mới

Cảm ơn ông anh :D. Vì trường em không học tín chỉ nên là chỉ 10% được làm luận mà sau khi đọc thấy cái thông báo làm luận mới được đổi ngành chột quá :)). Đọc xong cmt của ông anh thấy phấn chấn quá :D.
  3. gson

gson Thành viên mới

Anh cho e hỏi với, e cg giống bạn ở trên tức là tốt nghiệp nhưng k đc viết luận. Nhưng em muốn học master. Vậy thì em có cơ hội nào để xin học master ko anh?
  4. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

có, anh là một ví dụ, không viết luận văn vẫn nhận được ZU master :D nhưng điểm bachelor của em cần phải cao, từ 7,5 trở lên là ok.
  5. duongminhhanh

duongminhhanh Thành viên tích cực

Trường nào chẳng phải thi tốt nghiệp CHÍNH TRỊ cuối khóa như thế? Đấy là luật rồi, trường tớ thì ai cũng làm đồ án tốt nghiệp và ai cũng phải thi chính trị cuối khóa. Chẳng lẽ bác tốt nghiệp rồi mà vẫn ko biết điều ấy à?
  6. akikobuki

akikobuki Thành viên mới

nhưng trường tớ chỉ cần xét đủ điều kiện tốt nghiệp là đc tốt nghiệp chứ k phải làm luận văn tốt nghiệp, ai thích làm luận văn thì làm ( miễn tổng kết trên 7.0) chứ k bắt buộc.
  7. akikobuki

akikobuki Thành viên mới

nhưng trường tớ chỉ cần xét đủ điều kiện tốt nghiệp là đc tốt nghiệp chứ k phải làm luận văn tốt nghiệp, ai thích làm luận văn thì làm ( miễn tổng kết trên 7.0) chứ k bắt buộc.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
  8. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nghe thế này, đoán bạn học Ngoại Thương Nội Thương phải hông ;))
  9. Wuming12

Wuming12 Thành viên tích cực

Em xin đính chính lại với bác ở trên là Ngoại Thương ko như thế, nếu không viết luận văn thì bác phải thi tốt nghiệp chứ ko có chuyện chẳng làm gì mà ra được trường.

Còn bạn akikobuki thì mình không comment gì cả vì không biết bạn nói trường nào :D
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Chào bạn April15, mình thấy bạn biết nhiều về du học Đức quá nên mong bạn recommend cho mình một vài trường để học Master về kinh doanh với (kinh doanh quốc tế, kinh tế hoặc tài chính).

Nhân tiện cho mình hỏi là mình học ngành Quản trị kinh doanh quốc tế (khoa QTKD) thì có thể xin vào mấy khoa mình vừa list ở trên ko :D

Cảm ơn bạn nhiều :D