1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần góp ý khi làm trang web về cách làm các món ăn Việt Nam

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi YeuAoTrang, 28/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. YeuAoTrang

YeuAoTrang Thành viên quen thuộc

Trên web có rất nhiều về các trang web cách làm các món ăn. Bản thân YAT không thích gia chánh nhưng "bị" một số bạn làm "áp lực" là phải ra thêm trang web cách làm các món ăn Việt Nam để khỏi phải phân biệt Tây-Tàu-Việt loạn xà bần. Theo ý họ, trang web cách làm các món ăn Việt Nam sẽ là chị em song sinh cho trang web Hương Vị Quê Hương ( www.suutap.com/HuongViQueHuong ). YAT thấy có lý.

Vậy theo ý các bạn là mình phải làm trang web đó như thế nào? (tham khảo thêm: http://dactrung.net/giachanh )

Cảm ơn các bạn!

YAT

(www.suutap.com/NuSinh)
  2. pc82genetic

pc82genetic Thành viên rất tích cực

Bạn có thể lấy tư liệu trong Ẩm thực, nhưng mà xin hỏi là trang về Ẩm thực của bạn có loại trừ những bài viết thuộc bản quyền ko? Vì trong Ẩm thực có rất nhiều bài, nhưng tôi nghĩ hầu như là rất nhiều bài được các bạn chắp nhặt, thu lượm từ các trang web hoặc sách vở, bài báo, và tất nhiên, như thế là nó thuộc phạm vi bản quyền. Ẩm thực chỉ là một forum nhỏ trong đó bàn về các món ăn và các phạm trù về Ẩm thực, nên cái đó ko quan trọng, nhưng trang web của bạn lại là trang web riêng biệt, chuyên hẳn về vấn đề ẩm thực, nên tôi ko biết là có chấp nhận được ko. Dù sao thì nếu bạn muốn cứ lấy tư liệu trong diễn đàn Ẩm thực này. Có nhiều bài viết rất hay và chất lượng do các bạn gửi lên.
  3. petitangel

petitangel Thành viên mới

Em thấy ở VN có một trang web về ẩm thực rất hay là www.amthuc.com . Trang này khá đẹp , nội dung cũng phong phú. Tuy update ko thường xuyên lắm. Nhưng đạt được hiệu quả thẩm mỹ , chất lượng và cả kinh doang nữa. Mọi người thử ghé qua góp ý xem. À mà hình như web đó toàn user miền Nam thôi ý.
  4. pc82genetic

pc82genetic Thành viên rất tích cực

Hic, bác biết người quản trị chính của box amthuc.com là ai ko? Hôm nọ xem trên TV quảng cáo anh ý đấy, thấy bảo là có công ty mời về làm 50 triệu 1 tháng mà ko thèm làm. Chẹp, nếu mà có ai mới mình 1/10 thôi, đâm đầu vào ngay Nhưng trang đấy thì cũng hay thật, phong phú nữa.