1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cần học tiếng pakistan ... có phải giống ấn độ ko

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi hodota, 26/05/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hodota

hodota Thành viên mới Đang bị khóa

cần học tiếng pakistan ... có phải giống ấn độ ko

thấy bọn pakistan và dân ấn độ hình như chúng nó nói hiểu nhau thì phải... có phải thế ko... thế thì học ở chỗ nào... ngôn ngữ có khó ko các pác...
  2. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Bác học vì tò mò à Tiếng Hindi (sử dụng phần lớn ở Ấn) và tiếng Urdu (sử dụng phần lớn ở pakistan) có thể nói là 90% nghe + nói giống nhau, nhưng viết thì hoàn toàn khác nhau.
    Giờ bác khai đi, bác học làm gì
  3. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Bác học vì tò mò à Tiếng Hindi (sử dụng phần lớn ở Ấn) và tiếng Urdu (sử dụng phần lớn ở pakistan) có thể nói là 90% nghe + nói giống nhau, nhưng viết thì hoàn toàn khác nhau.
    Giờ bác khai đi, bác học làm gì
  4. guruvietnam

guruvietnam Thành viên mới

Chắc bác ấy học để ******** báo hay là có tình củm với một em nào bên ấy phải không
  5. guruvietnam

guruvietnam Thành viên mới

Chắc bác ấy học để ******** báo hay là có tình củm với một em nào bên ấy phải không
  6. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Cũng đang định trả lời thì VH trả lời trước rồi, còn đầy đủ thông tin hơn những gì tớ định viết. Đúng là chẳng hổ danh thành viên lâu năm nhà Ấn, nhỉ?
  7. lilysblue

Cũng đang định trả lời thì VH trả lời trước rồi, còn đầy đủ thông tin hơn những gì tớ định viết. Đúng là chẳng hổ danh thành viên lâu năm nhà Ấn, nhỉ?
  8. hodota

tại vì bọn bạn em nó nói cả tiếng pakistan mà em nghe ko hiểu... hôm trước em được chúng nó dậy cho 1 câu '''' hô ku tê'''' thế là em nói bị chúng nó chửi... hoá ra mới biết chúng nó lừa... tức quá... phải học để lúc mà bọn nó nói xấu mình còn bít... nhưng mà em thấy bảo là 1 câu nó nói dài lắm đúng ko... đọc ngọng hết cả lưỡi mà ko xong được... em chỉ cần học nghe + nói thôi.. ko cần viết đâu.. đi đâu cũng gặp AD và pakistan nên chắc sau này ngôn ngữ này sẽ phổ biến và có lợi nên em tìm cách đầu cơ học trước... nhưng mà học nói có khó ko các pác.. em nói câu dài sau 2-3 lần chúng nó mới hiểu dù sao thấy vẫn dễ hơn tiếng trung quốc
    hè về định học khoá 1 tháng... aib iết chỉ bảo nhá... em cần nơi nào dậy càng rẻ càng đông vui càng tốt .. chất lượng ko quan trọng
  9. hodota

tại vì bọn bạn em nó nói cả tiếng pakistan mà em nghe ko hiểu... hôm trước em được chúng nó dậy cho 1 câu '''' hô ku tê'''' thế là em nói bị chúng nó chửi... hoá ra mới biết chúng nó lừa... tức quá... phải học để lúc mà bọn nó nói xấu mình còn bít... nhưng mà em thấy bảo là 1 câu nó nói dài lắm đúng ko... đọc ngọng hết cả lưỡi mà ko xong được... em chỉ cần học nghe + nói thôi.. ko cần viết đâu.. đi đâu cũng gặp AD và pakistan nên chắc sau này ngôn ngữ này sẽ phổ biến và có lợi nên em tìm cách đầu cơ học trước... nhưng mà học nói có khó ko các pác.. em nói câu dài sau 2-3 lần chúng nó mới hiểu dù sao thấy vẫn dễ hơn tiếng trung quốc
    hè về định học khoá 1 tháng... aib iết chỉ bảo nhá... em cần nơi nào dậy càng rẻ càng đông vui càng tốt .. chất lượng ko quan trọng
  10. lilysblue

Bác này muốn học mà lại bảo chỉ thích học đông vui, chất lượng không quan trọng, vậy không biết bác muốn học tiếng hay muốn giao lưu thế nhở?
    Trong lúc chờ đợi bác cứ học lóm của tụi bạn bác ấy. Có thầy ngay đó còn gì nữa. Không thì bác cứ hỏi bác VH với bác SBC này
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa