1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cần học tiếng pakistan ... có phải giống ấn độ ko

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi hodota, 26/05/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Doanh85

Doanh85 Thành viên mới

Bạn nên học tiếng Punjabi vì thực chất tiếng Pakistan cũng bắt nguồn từ Punjabi mà ra thôi.
  2. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

VH cứ tưởng oficial language của Pakistan là Urdu, sử dụng đa số ở Karachi, còn tiếng Punjabi thì sử dụng ở vùng Punjab thuộc Ấn độ lẫn Pakistan chứ nhỉ.
    Với cả tiếng Pakistan là tiếng gì chứ? Họ có hàng chục thứ tiếng.
    Tớ nghĩ mọi ngôn ngữ sử dụng tại ấn độ đều bắt nguồn từ tiếng Sanskrit, theo thời gian có sự du nhập của tiếng Persian và tiếng Arab. Không lý nào tiếng "pakistan" (chắc í bạn là tiếng urdu?) hoặc tiếng hindi bắt nguồn từ tiếng punjabi cả. Tại tớ thấy vô lý quá nên phải nói thôi
  3. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

VH cứ tưởng oficial language của Pakistan là Urdu, sử dụng đa số ở Karachi, còn tiếng Punjabi thì sử dụng ở vùng Punjab thuộc Ấn độ lẫn Pakistan chứ nhỉ.
    Với cả tiếng Pakistan là tiếng gì chứ? Họ có hàng chục thứ tiếng.
    Tớ nghĩ mọi ngôn ngữ sử dụng tại ấn độ đều bắt nguồn từ tiếng Sanskrit, theo thời gian có sự du nhập của tiếng Persian và tiếng Arab. Không lý nào tiếng "pakistan" (chắc í bạn là tiếng urdu?) hoặc tiếng hindi bắt nguồn từ tiếng punjabi cả. Tại tớ thấy vô lý quá nên phải nói thôi
  4. Doanh85

Doanh85 Thành viên mới

Punjab là bang lớn nhất bên Pakistan , nên Punjabi có ảnh hưởng nhất. Mấy ông thầy mình hồi trc cũng phán vậy , các bác đều bảo tiếng Pakistan thực chất chỉ là 1 dị bản của Punjabi thôi. Ok, nhg nói thực tớ cũng chẳng rõ lắm về chuyện này, chỉ nói lại thôi vì tớ chẳng nói đc thứ tiếng nào cả ngoài tiếng VN và tiếng Anh...
  5. Doanh85

Doanh85 Thành viên mới

Punjab là bang lớn nhất bên Pakistan , nên Punjabi có ảnh hưởng nhất. Mấy ông thầy mình hồi trc cũng phán vậy , các bác đều bảo tiếng Pakistan thực chất chỉ là 1 dị bản của Punjabi thôi. Ok, nhg nói thực tớ cũng chẳng rõ lắm về chuyện này, chỉ nói lại thôi vì tớ chẳng nói đc thứ tiếng nào cả ngoài tiếng VN và tiếng Anh...
  6. hodota

hodota Thành viên mới Đang bị khóa

em thấy người ta nói sà lám em cũng sà lám theo... hôm trước nói sai suýt bị ăn đòn... em nói chụp ka thành chụp pa..... bậy wá
  7. hodota

hodota Thành viên mới Đang bị khóa

em thấy người ta nói sà lám em cũng sà lám theo... hôm trước nói sai suýt bị ăn đòn... em nói chụp ka thành chụp pa..... bậy wá
  8. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Khóa
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa