1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần host - ai giup ko?

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi tranvietanhtuan, 21/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranvietanhtuan

tranvietanhtuan Thành viên rất tích cực

Cần host - ai giup ko?

Mình hiện có 35vol Archmodel , 5vol arch interior và 1 vài thứ linh tinh dos 3d - lowpoly người ngợm xe cộ do 1 người bạn ở nước ngoài gửi cho. Công việc mình toàn làm quy hoạch và dự án nên ít sử dụng vẽ 3d - anh em nào hứng thú thì mình up lên mà nghiên kíu. (khoảng 60gb)
    Đồng chí nào có host thì cho mình mượn.
  2. butchimon

butchimon Thành viên mới

Hay quá nhưng mà những 60gb thì cop lâu đấy nhể! Mà free à bạn .
  3. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Ai lại thế, đại gia làm từ thiện chả đến nơi đến chốn gì! 60 G mua bên US không quá 100 đồng/năm đâu, mua của FPT 60 G thì hơi "kinh hoàng" thật. Bi h chọn 1 trong 3 nhé:
    1. Mua host ở "bển" đi, quăng dữ liệu qua mình setup cho.
    2. Xài Hamachi, tạo mạng LAN ảo trên internet, không đặt pass hoặc pass công khai, share con ổ hoặc folder chứa 60 G đó trên máy local. Download công cụ tại đây:
    http://www.hamachi.cc/download/list.php
    Đọc kỹ HDSD trước khi dùng.
    3. Chờ, mình đang nhờ mua 1 gói 300 GB chung với thằng em, anh em mình Căm pu chia với nhau xong đã, nếu đủ dư 60 G sẽ cho bạn mượn.
    Dù sao cũng cảm ơn bạn TVAT!
  4. tranvietanhtuan

tranvietanhtuan Thành viên rất tích cực

60gb thì gía hơi chát quá nên ko giám chơi. Mình đang mò mẫm tìm cái ftp nào đấy free down cho nhanh. hamachi gì đấy nó cấm ip việt nam rùi ạ.
  5. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Trích dấn "Chị thực sự thất vọng về chú!"
    Trích dẫn: "Mò kim đáy bể"
    Đen cho bạn TVAT nhỉ, cái đó là rẻ nhất và gần như không yêu cầu hiểu biết về IT. Vậy có 1 gợi ý nữa, cũng rất rẻ, nhưng đau cái là phải thạo về IT. Xài dynamic DNS (free) và setup ftp server ngay trên máy local. Nôm na là bạn phải có mấy thứ:
    1- Domain (free)
    2- Server, cấu hình min=PIII-800 + HDDmin=60G của bạn + OS + swap +... (khoảng 80G, free nếu bạn dư)
    3- ADSL, chỉ cần IP động (tốc độ phụ thuộc ở cái này là chính, free nếu bạn dư)
    4- Sự hiểu biết vừa phải về IP, DNS, NAT... (free soft, server)
    5- Sự hiểu biết vừa phải về WinNT, 2xxxServer... (crack)
    Cách này được dân IT gọi là "host tại gia", gần tương tự với việc bạn lắp một modem cho phép người dùng dial-up vào server nhưng văn minh hơn. Dù không thật sự ổn định nhưng so với mấy đồ free (+ pop-up ảnh *** + spy...) thì hơn nhiều.
  6. wegotjam

wegotjam Thành viên mới

host thì tớ có, nhưng căn bản là đường chuyền ở VN rất chậm. Ở vn mà tải cho hết 60 G thi cũng hơi căng. Sao cậu không bảo người ta mua giùm cho cậu một cái external hard drive khoang 120 G ( số tiền cho cái này, thì khoảng 100 USD). Sau đó bỏ hết file vào trong đó, rồi gởi về VN - lấy mấy thông tin ra và bán lại cái EH. cai external hard drive này ở đây bán với cái giá khá cao. Số tiền chênh lệch = với số tiền gởi cái EH về cho cậu.
    Ant
  7. serenade2507

serenade2507 Thành viên mới

60G - thời gian up lên và down xuống cũng cả 1 vấn đề :-&
  8. minh680

minh680 Thành viên mới