1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần làm gì để cải thiện da khô và nám?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngocha93, 17/07/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Chào mọi người, ở đây có chị nào giống em ko? Năm nay em mới 28 tuổi tròn nhưng da em rất khô, nhiều nếp nhăn, 2 má bắt đầu hình thành mảng nám, đặc biệt là tóc rụng rất nhiều, lần nào gội đầu cũng rụng cả búi to, sắp hói cmnr. Huhu. Em đang uống hà thủ ô rồi nhưng ko cải thiện mấy.
  2. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Da em cũng bị tình trạng như này, mà ko chỉ da mặt, da chân với tay e cung khô nữa, huhu, có phải do em mới sinh con nên bị vậy ko ạ? có mẹ nào biết cách khắc phục ko ạ
  3. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Em nghe nhiều người nói phụ nữ sau tuổi 30 là giai đoạn bắt đầu lão hóa rồi, có người bị sớm tầm 28, 29. Trường hợp của chị có thể bắt đầu lão hóa hoặc do sau sinh lượng estrogen bị giảm. Chị nên đi khám bác sĩ xem tn
  4. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Bạn mua hà thủ ô hoặc cắt thuốc đông uống xem sao, trước hồi mình mới sinh xong cũng phải uống thuốc đông y mấy tháng
  5. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Mình thấy thương cảm cho những người phụ nữ, họ phải hy sinh rất nhiều cho chồng con, biết nỗi lo của chị e như vậy sau lấy vợ phải tâm lý với vợ hơn :)
  6. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Có thể do lâu nay bạn ko để ý chăm sóc da nên mới bị vậy, lại đi trời mùa hè có tia UV nên rất dễ bị sạm nám, bạn nên bôi kem chống nắng, kem dưỡng kết hợp đắp mặt nậ tự nhiên xem sao, mình hay đắp khoai tây với lòng trắng trứng thấy cũng mịn lắm
  7. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

Trường hợp của bạn là do lượng estrogen sau sinh bị sụt giảm nên đắp mặt nạ với dùng kem dưỡng ẩm chỉ là biện pháp hỗ trợ bên ngoài thôi, bạn cần cải thiện từ bên trong, nên xem lại chế độ ăn uống, bổ sung thêm vitamin A và uống thêm viên uống thảo dược hỗ trợ, một số loại chứa các thành phần thảo dược tự nhiên có cả tinh chất mầm đậu nành tăng cường sản sinh estrogen nữa đó bạn
  8. chubachup11

chubachup11 Thành viên tích cực

Mình cũng bị sạm nám da suốt thời gian dài, đi khám da liễu, dùng thuốc, dùng đủ loại mỹ phẩm ko ăn thua, còn bị mọc mụn nữa, hix may có chị công ty giới thiệu viên Tiên Nữ Đan uống thấy cũng cải thiện được nhiều
  9. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Đợt trước sau sinh mẹ chồng mình cũng sắc cho nhưng khổ là mình ko uống được thuốc sắc, uống vào là cứ bị nôn ra với cả bây giờ đi làm lại rồi cũng ko có thời gian mà sắc
  10. banhngot123

banhngot123 Thành viên tích cực

Phụ nữ đến giai đoạn suy giảm sinh lý, chức năng thận kém, khí huyết ko lưu thông, gây ảnh hưởng đến sức khỏe và sắc đẹp. Sạm nám da là dấu hiệu dễ thấy nhất, nhiều khi còn bị rối loạn kinh nguyệt, mất ngủ, bốc hỏa nữa. Tốt nhất bạn nên kết hợp nhiều giải pháp, như ăn nhiều thực vật chứa vitamin, các thực phẩm chứa mầm đậu nành, tập thể dục, có thể bổ sung viên uống thảo dược và quan trọng là tinh thần phải luôn thoải mái nhé