1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần lấy vợ trong năm nay

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi vietnamreader, 02/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vietnamreader

vietnamreader Thành viên tích cực

Tôi vào đây thường xuyên để cho các bạn thấy là tôi nghiêm túc, rất nghiêm túc.
    Đó là những yêu cầu mà tôi đặt ra, và tôi sẽ không thay đổi. Có lẽ nhiều bạn cho tôi quá lý trí, thực tế hay thực dụng nhưng ở cái tuổi của tôi thì tôi cho rằng đó là bình thường.
    Tình yêu trong hôn nhân có quan trọng không, tôi nói rằng có, rất quan trọng nhưng không phải là yếu tố quyết định. Một lần nữa tôi nhắc lại sự hoà hợp và trách nhiệm trong cuộc sống mới là điều quyết định tạo nên một cuộc hôn nhân bền vững.
    Tôi tìm người hoà hợp nên muốn tìm bạn gái có hoàn cảnh gia đình gần gần với gia đình mình, như thế sẽ dễ cảm thông và chia sẻ với nhau hơn.
    Khi nào bạn thực sự ( tôi nhấn mạnh từ thực sự nhé) muốn xây dựng một tổ ấm để gửi gắm cả cuộc đời mình ở đó thì các bạn sẽ cân nhắc kỹ lắm đấy, tôi sợ sẽ hơn cả tôi bây giờ.
    Rất muốn tìm được người phù hợp, không cao hơn yêu cầu và cũng đừng thấp hơn yêu cầu. Phù hợp, phù hợp và phù hợp...
  2. scandalmonger

scandalmonger Thành viên mới

Chính xác ạ! Không còn gì để nói thêm nữa Mỗi tuổi người ta lại nhìn cuộc sống một cách khác nhau.
    Chúc cho cái tiêu đề topic của anh thành hiện thực!
  3. zeroka

zeroka Thành viên mới

ko có chăn gối thì vưỡn có trẻ con đc mà
  4. eva_82

eva_82 Thành viên mới

Mình thì có đủ tiêu chuẩn!!!
    Ấy thế nhưng mà ko biết anh này mình có thích không ấy nhở
  5. haitro

haitro Thành viên mới

Với các thông tin như trên mà bác này chưa có người yêu và chưa chuẩn bị lấy vợ thì các e các cô các bác cần lưu ý khi apply vào vị trí đang tuyển
  6. saobangleloigirl

saobangleloigirl Thành viên mới

Đọc bài của bác em thấy bác rất nghiêm túc ......rất giống lời nói của bạn em , đúng là nền tảng của 1 gđ hp là sự hòa hợp và có trách nhiệm nhưng nếu ko có 1 chút chút j gọi là ty thì cũng ko được hay lắm .....em nói thật , vì bạn em hơn bác 2 tuổi có đủ độ chín chắn nên chắc là suy nghĩ của bác cũng tương đối như nhau bác nhỉ em thì em ko đủ tiểu chuẩn của bác nhưng được cái em hay cười và cười rất tươi mỗi cái đó .....vả lại em cũng chẳng có ý định lấy chồng vì em còn ăn bám mờ .........chúc bác thành công nhá .........năm nay là năm lợn vàng chúc bác thành công trong công cuộc tìm vợ của bác nhá
  7. oh_im_so_lonely

oh_im_so_lonely Thành viên mới

Em đang có một số gái cô đơn, thấy thương bác quá định vào giới thiệu. Được cái óc em chậm tiêu nhưng lại có tính cẩn thận, hoá ra bác sinh năm 79. Thế thì em chịu rồi! Em hay mai mối lắm, nhưng ngoài hợp tiêu chuẩn nhau còn phải hợp tuổi nữa, chứ không sau này có mệnh hệ gì... thì chít!
  8. minhchauppp999

minhchauppp999 Thành viên mới

Em đồng ý với anh giai này ở khoản vợ chồng cần xây dựng sự bền vững của nền tảng hôn nhân bằng những sự phù hợp.
    Em năm nay cũng định kết hôn nên thử tuyển xem sao, dù em thiếu đến 3-4 tiêu chuẩn.
    Thứ nhất, nữ (em đáp ứng)
    Thứ hai, em cao 1m56 (> 1m55)
    Thứ ba, em năm nay gần 27 tuổi (hơn tiêu chuẩn 1-2 tuổi nhưng "nhất gái hơn hai nhì trai hơn 1")
    Thứ tư, em nhà ở cách Hà nội 1h bay (nhưng nếu cần có thể làm việc ở Hà nội ok)
    Thứ năm, em ko phải là con cả, em là út gái nhưng em đảm đang và biết lo toan hơn bất cứ cô con gái cả nào.
    Thứ 6, em ko những học đại học mà em còn xong cả phần trên đại học
    Thứ 7, gia đình em cũng trung bình khá nhưng lại "nhà quê"
    Thứ 8, em thích bơi lội nhưng phải có phao, du lịch thì mê rồi.
    Thứ 9, ngoại hình trung bình khá
    Tôi không còn trẻ để lên đây bông đùa, đã nghiêm túc để lại thông tin. Xin được lưu ý.
  9. chong_chong12345

chong_chong12345 Thành viên mới

Tui cũng đang muốn lập gia đình trong năm nay nên cũng xin ghé chân vào chủ đề này chút. Xem nào, những yêu cầu của Vietnamreader đặt ra cũng đáp ứng được gần hết:
    Tuổi < 25 -> ok
    Cao: 1m60 -> ok
    Nặng: 46 kg
    Hình thức: ưa nhìn (hì đây là mọi người nhận xét)
    Gia đình: HN -> ok
    Gia cảnh: bố mẹ đều là giảng viên (trung lưu) -> ok
    Là con út trong gia đình nhưng có tính khí của người con cả (hehhe), các chị đã lập gia đình cả .
    Trình độ: Sắp tốt nghiệp Cao học-> cái này hơi quá đà thì phải
    Hiện đang công tác tại một trong số các Bộ của Việt Nam (hì): nói chung là ổn định và không cần nhờ chồng về mặt tài chính.
    Sở thích: thích bơi nhưng không bơi giỏi, ra bể bơi chỉ để vùng vẫy.
    Chẳng biết có đủ tiêu chuẩn của "Người đọc Việt Nam" không?
    Để xem Vietnamreader là người như thế nào:
    - Tốt bụng, hiền lành, sống rất có trách nhiệm. -> OK
    - Gia đình tương đối khá giả, là em út có chị gái đã lấy chồng và ở riêng. -> OK
    Thu nhập tốt, đủ khả năng chu cấp một cuộc sống khá cho vợ và 2 con. -> OK
    Có thể ở riêng nếu muốn. -> OK
    Hik nhưng mà ít thông tin quá, chẳng hạn như hình thức thế nào này, bố mẹ thế nào này và cái quan trọng nhất là tính tính cách và lối sống thế nào thì chẳng thấy đâu cả.
    Mà trời ơi năm nay mới có 28 tuổi trẻ quá, dạ tiêu chuẩn của em là 30 tuổi cơ ạ. Em xin lỗi không đọc kỹ nên trả lời rồi thôi đành post lên cho đông vui vậy. Hì! Dù sao thì cũng chúc Vietnamreader cưới được vợ trong năm nay.
  10. scandalmonger

scandalmonger Thành viên mới

Ha ha đọc bài của ấy buồn cười quá! Ấy đúng là một cô gái thông minh và ranh mãnh Tớ mà là con trai tớ sẽ đi mài cưa ngay lập tức