1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần lấy vợ trong năm nay

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi vietnamreader, 02/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rationalist

rationalist Thành viên rất tích cực

hêê... đọc topic của bác nghe sướng nhỉ... nhưng năm nay lấy vợ không thì phí... theo mình thì hay hơn là muốn có con trai trong năm nay đi... còn tiêu chuẩn để chờ tý tìm mấy quyển về nhân chủgn di truyền gì đó rùi break down nhé! :))
  2. crazygirl

crazygirl Thành viên quen thuộc

Anh nói nghe hợp lý thế , em cũng chả ham hố j chuyện tìm vợ tìm chồng, chỉ thik uống ca cao thôi, anh lập topic luôn đê để em còn đăng ký
  3. rangkhenh_malumdongtien

rangkhenh_malumdongtien Thành viên mới

Em muốn lấy chồng trong năm nay dưng mừ em mới 20,hok đủ tiêu chuẩn của anh roài !
  4. zeroka

zeroka Thành viên mới

Cần gì phải lập hội nhỉ, cứ pm cho nhau cái nick hoặc sdt, rồi khi nào hứng lên là đi thôi
  5. honmadethuong

honmadethuong Thành viên rất tích cực

chúc mừng bác he he em đang cố gắng triển khai kế hoạc hí hí
  6. freakie

freakie Thành viên mới

đúng tinh thần của lang thang hội, oka nhỉ
  7. minhab

minhab Thành viên mới

Trên đời này còn có 3 tỉ người là con gái mà bác, cứ bình tĩnh mà kiếm. Em ko tin là bác ko kiếm nổi ai, chứ đăng cái topic này cứ tưởng tượng 2 người gặp nhau : em lấy anh làm chồng nhé ??? Muỗi đốt inox đi anh. Thương mại hoá quá
  8. sachcuchuoi

sachcuchuoi Thành viên mới

Cần lấy chồng!
    Tiêu chuẩn:
    Đã thọ 30 tuổi(hẹn anh 2 năm nữa)
    mà ông anh định rao bán tài sản hả, anh iu của em?
    Anh chưa mô ta coi 2 con mắt của anh thế nào em làm sao giám tranh cử đây?
    Mọi thứ em đều đáp ứng tuy nhiên sợ anh 2 mắt đủ độ sáng em trượt thẳng cẳng.
    Híc...........
    PM cho em nhé: 0977992282
  9. vietnamreader

vietnamreader Thành viên tích cực

Chào các bạn, cám ơn các bạn đã vào đọc bài và góp ý cho topic của mình.
    Mình cảm thấy mình có trách nhiệm nói rõ một số tiêu chí của mình, " biết cười và cười tươi". Hihì, các bạn nói đúng tất nhiên là không phải lúc nào cũng nhe răng ra cười rồi, cưới được cô vợ như thế thì cũng hoảng thật các bạn nhỉ.
    Trong suy nghĩ của mình những người biết cười thường là những người thân thiện và cởi mở, điều đó vô cùng quan trọng trong kỹ năng giao tiếp, hơn thế nữa một nụ cười tươi tắn luôn tạo cho bạn cảm giác ấm áp, dễ chịu. Cá nhân mình cũng tự chiêm nghiệm được một điều người phụ nữ có nụ cười tươi thường là người tốt bụng và gặp nhiều may mắn trong cuộc đời...Như bạn nào đó nói rất đúng, thật nhẹ nhõm biết bao sau mỗi lúc kết thúc công việc được trở về nhà trong sự đón chào bằng nụ cười tươi tắn rạng ngời của người vợ.
    Còn tiêu chí " thích đi du lịch và bơi lội": Mình chỉ muốn vợ mình là người biết cân bằng giữa công việc và cuộc sống, và là người thích thể thao để đảm bảo sức khỏe. Đương nhiên là không nhất thiết phải là bơi lội nhưng chắc chắn phải thích đi du lịch vì mình đi nhiều lắm.
    Một số bạn thắc mắc tại sao mình phải tìm trên Net, mình xin trả lời mình có tìm ngoài đời đấy chứ, nét chỉ là một phương tiện hữu ích cho cái thời đại bận rộn này thôi mà.
    Tìm được người phụ hợp đã khó, rồi lại dành thời gian để tìm hiểu nhau kỹ hơn ( trong trường hợp người đó cũng ưng mình ), nếu thuận buồm xuôi gió chắc cuối năm mình mới cưới được.
    Các bạn cố gắng kiên nhẫn nhá, nếu may mắn cuối năm mình sẽ báo tin mừng cho các bạn.
    Đặc biệt mình xin được cám ơn những bạn đã PM cho mình, mình rất vui, vui lắm và sẽ cố gắng trả lời các bạn sớm. Các bạn nam khác thật sự nghiêm túc và có nhu cầu như mình xin đừng ngại post lên đây, biết đâu hạnh phúc sẽ mỉm cười với bạn.
  10. socolamusic

socolamusic Thành viên mới

Lý lẽ của anh thuyết phục đó.Chúc anh sẽ hoàn thành nguyện vọng của mình trong năm nay !!^^!