1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần lời khuyên thật lòng, lỗ chứng khoán....

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bucoi82, 09/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

Thì bác có thể nói thật với ông bà Nhạc đi. Rồi tất cả bàn bạc nên xem bán hết luôn hay cứ để đó đến cuối tháng xem có gỡ gạc lại không.
  2. bucoi82

bucoi82 Thành viên mới

Bố vợ em có chức tước gì đâu, bán mấy cái nhà đi, lúc đó tiền chả biết làm gì, đc 1 ông bạn gt cho vài mã CP, cụ mua để đó, lúc đó cụ vứt cho em.... và cuối cùng thì .... đúng lúc TT lên cụ đòi tiền, hết cả cửa gỡ
  3. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Chủ thớt biết cách bán CP này mua CP khác thì chứng tỏ chủ thớt cũng sành lắm rồi nhỉ.Mà mua bán giao dịch cũng tiền tỉ đấy chứ có ít gì đâu.Để được nhạc phụ đại nhân giao cho 6 tỉ thì chứng tỏ quá khủng rồi.Yên tâm đi là nhạc phụ vẫn còn khoảng gần đấy nữa gửi tiết kiệm nên là về nói là con thua.Thế mà!
  4. kbk194

kbk194 Thành viên mới

Tưởng bác chém gió. Hóa ra là thật à.
    Thôi bác nên lấy cái chết ra tạ tội với cụ. Giả vờ thôi
  5. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

Ý tôi nói là ông cụ làm gì ra số tiền đó mà lại gửi gắm nó cho cậu. Lỗi ko phải do cậu mà là ông cụ ko thể giao một số cổ lớn như vậy cho một người ko biết gì về chứng. Nếu đúng như cậu nói thì câu chuyện này trên sàn chứng khoán là bình thường. Quá nhiều người mất nhà mất cửa, năm ngoái là năm thành công của TTCK nhưng đầy người thua lỗ.
    Còn trường hợp của bạn, các mã mà bạn kể thì giá ngày hôm nay cũng đã cao hơn đỉnh gần nhất vaò đầu tháng 1, ko có lý gì bạn mất 1/2 số vốn ông già đưa. Bạn muốn tư vấn thì cần nên nói thật lòng. Vì nếu bạn có margin vào đỉnh gần nhất thfi lúc này cũng không mất tới 1/2 tài khoản được.
  6. bucoi82

bucoi82 Thành viên mới

Tất cả những gì em nói đều là thật, em hỏi cụ nhé VD vào đầu tháng 1 SSI có giá bn, SJS có giá bn, SSI 95-96, SJS 88-89
    Công ty CK cho vay 1:3. em có 6 tỷ sẽ mua đc thành 24 tỷ, trong thời hạn là 1th, cuối tháng 1, SSI giá 82-83, SJS giá 73-74, đến hạn thanh toán công ty họ bắt bán trả nợ, vậy là nợ 18 tỷ vẫn sẽ phải thanh toán 18 tỷ, nhưng cổ giảm thay vì chỉ 15 giá cho 1 cổ, margin gấp 3 lên thì em hỏi cụ là đi 1/2 có dễ không? Chắc cụ chơi chứng thì thừa hiểu cái này đúng không?
  7. bucoi82

bucoi82 Thành viên mới

Em múc VCG đúng 59 đây này, 2 lần gia hạn thanh toán, cuối tháng 2 phải bán với giá 48. 100k đi 1 tỷ có dư ngon choét cụ ạh
  8. nomoneynotalk

nomoneynotalk Thành viên mới

Bàc nà?y nòi chuyẶn tiĂ?n tì? mà? cứ thà?n nhiĂn như ko. Choàng quà !
  9. bucoi82

bucoi82 Thành viên mới

Nhưng mĂ giờ 'ag lĂ t? phĂ thời gian bĂc ạh, k biết sau chuyến nĂy, tay trắng thĂ ... bao lĂu m>i kiếm lại 'c tiền tỷ.
  10. nembomttvn

nembomttvn Thành viên mới

Nếu đây là câu chuyện có thật, thì chỉ còn 1 con đường. Đó là nói thật với cụ rằng cậu đã làm gì. Mọi cách giải quyết khác sẽ mang lại cho cậu nhiều rủi ro hơn.