1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần lời khuyên thật lòng, lỗ chứng khoán....

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bucoi82, 09/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tete_a6

tete_a6 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

BÁc chủ topic lập tài khoản ở cty nào thế? Giới thiệu cho tớ phát, dịch vụ margin ngon nghẻ thế.
    Trong lúc thị trường dầu sôi lửa bỏng thế này mà cái cty tớ chơi margin lằng nhằng khó khăn quá.
    CK chỗ bác chơi đúng là thiên đường:
    - Bác mới chơi, chưa có kinh nghiệm mà đã bung margin cho bác đến 1:3 rồi.
    - Mã bác cầm, giá 2x, có vẻ là ko phải là hàng blue (đoán thế vì ông nhạc mong nó lên 4x) vậy mà vẫn cho margin cao đến vậy.
    - Cty đấy ko có hạn mức margin, khéo bác có 10b thì bác cũng đc đến 30b (HSC nổi tiếng về margin thì tớ nhớ ko nhầm hạn mức cũng chỉ 5b)
  2. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Không biết cái khái niệm từ miếng cơm manh áo của chủ thớt nó thế nào.Nhưng nếu trong tay có 6 tỉ thì kinh tế cũng dâu phải là đơn giản.Mà khi đã có 6 tỉ chơi CK thì gia đình của chủ thớt chắc chả thiếu thứ gì để mua sắm rồi.Thế mà!
  3. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

Bác mà lôi chuyện lo cơm áo gạo tiền cho vợ con lơ mơ ông nhạc nổi đoá lên í chứ. Nếu chỉ vì cơm áo thì cần gì phải margin tới 300%, số cổ 6ty đó bác margin 50% đã có kinh nghiệm ấp trứng thì dư sức nuôi vợ rồi. Chắc bác định úp sọt để tậu nhà to hòng lên mặt với bố vợ hả?
    Nếu đúng như lời bác nói thì nói thật với ông già, in sao kê mấy tháng rồi cho ổng xem. Em chỉ sợ bác còn rút bớt tiền ăn chơi nhảy múa thì mới khó ăn khó nói. Còn nếu bác chưa có 3 năm kinh nghiệm chơi chứng nói thật lòng là đừng có vay mượn con số nào lớn hơn 1ty nhé, thua rồi ko gỡ được đâu. Cứ chơi thử bằng vài trăm coi như phí ngu rồi sau này lên tay châm them tiền chơi tiếp. Chứ nghe lời mấy ông bên f319 ăn bằng vài lần thì banh xác sớm mà thôi.
    Cỡ 3 - 5 năm mà còn duy trì được tài khoản thì may ra có cơ hội sống được bằng ck. 95% người chơi là thua lỗ và phải bỏ cuộc đấy.
  4. bucoi82

bucoi82 Thành viên mới

bác sang click&phone mà mở, nhg mà ngta cũng chọn mặt gửi vàng đấy, nếu quen brocker bên đó, bác có thể đăng ký gói VIP, margin tẹt ga như em nói, trong 3th (cái này mới có cách đây mấy hôm), đúng là số e đen vãi, lúc thị trường đi lên thì,,,,, phải bán
  5. bucoi82

bucoi82 Thành viên mới

em không rút ra ăn tiêu gì hết, chỉ có điều khi cổ xuống, giá trị thấp mà vẫn phải bán, trong khi nợ thì phải trả đủ
    VD như lần đầu bác có thể vay 18 tỷ, nhưng khi lỗ 10% của 24 tỷ (18tỷ vay và 6 tỷ tư có) là đã lỗ mất 1 tỷ 8rồi
    lần thứ 2 thì còn có 4 tỷ 2 vay lên thành 16 tỷ, nếu lỗ 10% tiếp thì .... hơn 1tỷ nữa ra đi hoàn toàn là có cơ sở đúng k ạh, chưa kể tiền phí gd, thuế, lãi vay, ứng trước.
    Em tính sơ sơ 2th đầu năm tiền phí giao dịch của em cũng mấy trăm tr rồi, hãi quá
    chắc sau vụ này, e cạch chứng thôi, làm ăn chân chất, tháng kiếm vài chục, có ít tiêu ít, có nhiều tiêu nhiều, k phải nặng đầu k phải lo toan mới là thượng sách, Hic hic, thị trường CK khốc liệt thạta
  6. lengkeng07

lengkeng07 Thành viên quen thuộc

bác chơi CK ác thế sao ko đổ tếp con lô nhỉ
    vẫn còn 2 ngày mà bác ^^
  7. nguyensg9

nguyensg9 Thành viên mới Đang bị khóa

Théc méc , margin 300% là cái chi chi , các bạn có thể giải thích thêm về con số nầy
  8. GA_RU

GA_RU Thành viên tích cực

Nôm na cho bác hiểu là nếu vốn bác có 1 tỷ thì công ty chứng khoán sẽ cho bác mượn thêm 3 tỷ nữa để bác mua CK.. Còn chi tiết và các mối quan hệ ràng buộc thì bac tự tìm hiểu nhé. Em toàn bet bóng chứ ko chơi CK nên chả bao giờ có margin :D
  9. nauthe

nauthe Thành viên mới

1 tháng bác kiếm dc vài chục cũng là an nhàn rồi còn j
    em mà kiếm dc vài chục/th như bác em k an nhàn dc
    vì đau đầu nghĩ làm sao tiêu sao cho hết tiền
  10. keyboard

keyboard Thành viên mới

Không còn cách nào nữa thì gọi anh, dây thừng và ghế luôn sẵn sàng.