1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần lời khuyên thật lòng, lỗ chứng khoán....

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bucoi82, 09/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bucoi82

bucoi82 Thành viên mới

nói thật với các bác, đã là người, có ai mà không tham, chẳng có ai nói không với tiền bao giờ đúng không ạh, chỉ có điều lòng tham của mỗi người 1 khác nhau nên cái được và mất khác nhau.
    Nếu mỗi tháng bác kiếm đc 5tr và hài lòng với số tiền đó bác sẽ tiêu kiểu 5tr và k cần bon chen gì thêm
    Nhưng nếu bác kiếm đc 50tr báccảm thấy vẫn chưa đủ và muốn kiếm đc nhiều hơn nữa thì sẽ khác.
    Còn chơi chứng, cầm cố nhà cửa, xe cộ, là điều quá đỗi bình thường, bởi vì rủi ro luôn đi đôi với lợi nhuận, mấy năm trước hồi 2007, chơi chứng, em cũng đã cho đi mất 2 mảnh đất rồi, giờ định tranh thủ gỡ gạc lại thôi, cho vợ con khỏi phải ở nhà thuê, dù sao thì là thằng đàn ông nên cũng phải tìm 1 cách để lo cho vợ con; ai dè..... đúng là trời k chiều lòng ng, chả lẽ lại về ngửa tay xin bố vợ cho con cái nhà , chắc chả anh nào có tư duy ăn sẵn thế đâu đúng k ạh.
    Thôi thì tự an ủi, còn ng thì còn làm ra tài sản, nghèo thì lâu chứ giàu thì mấy ....;
  2. kbk194

kbk194 Thành viên mới

Kiểu như đặt ngôi sao hy vọng ấy.
  3. chuyendadeu

chuyendadeu Thành viên mới

Đây chính là làm ăn chân chất này.
    Tiện thể đây cho mình hỏi bạn keyboard. Nghề này cạnh tranh có khốc liệt không bạn?
  4. bucoi82

bucoi82 Thành viên mới

5. vtssgn

vtssgn Thành viên mới

Bác sang apec nhé, 0944771771
    Margin đấy là do chủ thớt cầm cố đống 6b 2x múc SSI, KBC.... rồi lại xoay vòng cầm cố đống BCs này múc tiếp :D
    Nói thật ông già đi bác àh, đính kèm sao kê tài khoản luôn, nếu bác tự tin vào thị trường thì gỡ lại, ko thì cạch thôi
  6. daigaionline

daigaionline Thành viên mới

Mất rồi thì khai thật đi ông anh ạ, kéo dài thời gian không biết nó đầy lại hay vơi đi, làm rồi thì chịu, có thêm một bài học. Ngày trước có hai em ở sacombank lấy tiền ngân hàng chơi vàng, thua hết không trả nổi nợ hai em vào KS rồi bỏ đống nợ đấy yên giấc ngàn thu. Ông bố vợ anh sẵn sàng đem cả gia tài vào canh bạc đỏ đen thì chắc thần kinh cũng vững, không đến nổi vì xúc động với thằng con rể mà cầm dao thẻo trym nó (còn thương con gái nữa ). Theo em anh cứ cầm con dao kê vào cổ đến gặp bố vợ chịu tội,có khi ông ấy thương tình xí xóa hết cho.
  7. canton03

canton03 Thành viên mới

Tớ cứ thắc mắc tại sao ông già vợ bạn lại phải nhờ bạn giữ đống cổ đấy nhỉ. Vì đống cổ đấy có một mã, mục đích rõ ràng là khi nào 4x thì bán đi thì quản lý quá đơn giản. Ông già tự giữ được, ngày vào web check giá, thấy cao thì đặt lệnh hoặc nhờ người đặt lệnh cho. Nếu dùng tiền để lướt sóng thì còn mất thời gian tính toán, theo dõi, mua ra bán vào chứ.
    Hay là cụ có 60 tỷ, dùng 6 tỷ để thử thách ông con rể đây ???? Hay là cụ muốn dạy cho rể một bài học đây ???
  8. VietAQ

VietAQ Thành viên rất tích cực

BÁC NÀY NÓI CÓ KHI CHUẨN.
    6B để gửi tiết kiệm cũng ~50t/ tháng mà các cụ xem nhẹ như lông hồng thế này chắc vốn phải như các bác nói
  9. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

Trong khuôn khổ Topic này em cũng hiểu đc nhiều kiến thức chứng khoán phết.
    Bài trên chủ topic nói mỗi tháng làm ăn chân thận kiếm được vài chúc cơ mà.
    Thế thì lo gì. Vài năm là gỡ lại thôi.
  10. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Em có thằng bạn thân, làm môi giới CK lên được đến trưởng phòng thì phải thì dùng tiền của cty, của khách hàng đi chơi của mình. Giờ đang phải trốn nợ ko thì đi tù.
    Bác vậy là may rồi. Gan em bé, bạn bè rủ ko bao giờ em dính vô.
    Mà bác 1 tháng làm được vài chục triệu thì lo gì ko mua được nhà sớm muộn mà phải xài tiền người khác đi phang thế? Ko khéo bác lấy xừ 1/2 của 6 tỉ ấy ra cũng mua được 1 căn hộ ngon lành rồi ấy chớ (Sau đó khai mất CK)
    Chung quy là thú nhận thôi bác ạ.