1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần một lời khuyên.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Exposure, 07/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Exposure

Exposure Thành viên mới

Thật ko ngờ cũng có ngày mình cần mọi người tư vấn cho chuyện tình cảm này.

Mình đã đi du học ở nước ngoài, học xong và đi làm rồi. Mình cũng đã từng có vài bạn gái và mối quan hệ hiện tại cũng được 1,5 năm rồi. Nhưng khoảng tg gần đây mình cũng muốn chấm dứt mối quan hệ hiện tại bởi vì nó làm mình khá ngột thở và mình muốn dành thêm thời gian cho riêng bản thân mình, thời gian để làm thứ mình đam mê ( du lịch, chụp ảnh..).

Thế rồi cách đây khoảng 2 tuần có bạn sinh viên từ nước khác sang thành phố mình ở du lịch mấy ngày lễ. Bạn đó hỏi qua facebook và mình đồng ý host bạn ấy bởi vì nhà mình cũng rộng rãi thoải mái và hồi trước sinh viên ít tiền mình cũng đã đi ngủ nhờ nhà ng khác nên thỉnh thoảng cũng host lại các bạn trẻ hơn. Mấy ngày lễ mình cũng được nghỉ nên cũng ở nhà và tính mình khó chịu nên cũng bắt bạn đó dọn dẹp, cọ wc, sửa sang nhà cửa cùng mình ( hôm đầu mưa nên bạn đó ko đi chơi đâu đc). Đại khái tính mình cũng hay làm khó ng khác nhưng mình cũng chỉ cho bạn A nhiều cái về con người mình, tâm sự vài chuyện. Tối hôm đó mình có lái xe dẫn đi ăn và đi dạo trong thành phố. Rất là vui, bạn ấy cũng kể nhiều chuyện về gia đình, bạn trai bạn , học hành bạn bè.. Mình cũng ngờ là mình và một người kém tuổi mình khá nhiều cũng có thể tâm sự đc nhiều chuyện thế, cả vui lẫn buồn. Hôm sau cũng đi chơi mấy chỗ chụp ảnh, tối về nấu ăn, xem phim, chơi pes, nghe nhạc cùng nhau. Hôm cuối mình đưa bạn ra bắt bus đi ra sân bay, mình thấy trong lòng nặng trĩu thở dài nhiều nhưng cũng cố tỏ ra vui vẻ, trêu đùa mấy câu và có bảo có duyên sẽ còn gặp lại. Bạn cũng có vẻ buồn và cứ bảo mình về sớm đi vì trời mưa khá to.

Dài dòng vậy nhưng thực ra đơn giản là mình đã fall cho bạn ấy chỉ trong 3 ngày ngắn ngủi, một điều mà trong nhiều quan hệ trước chưa từng xảy ra. Và mình đoán/hy vọng là bạn ấy cũng có chút tình cảm giành cho mình. Cũng có thể là mình tưởng bở, nhưng mà theo những trải nghiệm của mình và ánh mắt và kiểu post linh tinh trên fb "dont need a reason to fall in love with smth", " try to get over it"... rồi lại xoá đi. Và cũng khá khó hiểu là ngày hôm sau khi chia tay, bạn đó có block fb của mình mặc dù biết fb là nơi duy nhất bọn mình có thể liên lạc đc. Điều khó khăn là bạn ấy thuộc dạng hotgirl/ popular của một trường đại học có tiếng ở Hà Nội, qua exchange 6 tháng rồi sẽ về Vn với bạn trai 3 năm. Mình thì ở quá xa và ko muốn làm người thứ 3 phá vỡ mối quan hệ của ng khác. Nhưng quả thật 2 tuần này mình thấy rất trống rỗng và vô nghĩa. Tự hỏi trên đời này liệu có bao nhiêu người như bạn ấy và liệu có bao nhiêu lần gặp đc người ấy.

Các bạn đặc biệt là các bạn nữ có thể cho mình lời khuyên liệu nên làm gì? Nên quên đi như một chuyện vô nghĩa hay tìm gặp bạn đó. Chiêu trò hay để tán gái ntn thì mình ko cần, khoảng cách hay bạn trai.. mình cũng ko để ý, chỉ ko biết tình cảm của bạn đó hay chuyện tình cảm này có đáng để cross oceans for.
  2. hoatranganhn

hoatranganhn Thành viên rất tích cực

đơn giản là cô bạn đó chỉ là một người có tính cách mở, chia sẻ mọi chuyện nên làm cho bạn có cảm giác thân quen muốn gần gũi thôi. cô ta không có tình cảm gì với bạn, cô ta có bạn trai rồi. quên đi là tốt nhất.
    Exposure thích bài này.
  3. ty041

ty041 Thành viên quen thuộc

Chán cơm thèm phở nhỉ..k nên làm người thứ 3.. vs lại e nghĩ a chỉ thích cảm giác mới lạ thôi chứ chả vấn vương gì đâu..chấm dứt sớm đi
    Exposure thích bài này.
  4. Exposure

Exposure Thành viên mới

Cảm ơn các bạn đã tư vấn.
    @ty041 chuyện cơm phở thì bạn nói ko đúng rồi. Mối quan hệ của mình tan vỡ là điều ko tránh khỏi, và không liên quan gì đến bạn kia.

@hoatranganhn lời khuyên của bạn là hợp lí nhất rồi. Nếu là mình cũng sẽ khuyên người khác như vậy.

Tuy nhiên, con người có nhiều lúc lại ko làm theo lí lẽ. Trải qua nhiều chuyện, mình tin vào chemistry. Và mình cũng tin là " hạnh phúc chỉ dành cho người can đảm". Nếu một thằng đàn ông có tình cảm mà ko có can đảm để nói ra / diễn đạt tình cảm của mình thì thằng đàn ông đó còn có can đảm để làm đc gì? Mấy tháng nữa mình sẽ về Việt Nam, đến trước mặt bạn ấy, nói là mình đã fall cho bạn đó và hỏi bạn có feel the same way ko? Nếu ko thì mình sẽ ra đi và ko phải hối tiếc điều gì.

Mình xin phép được đóng cái topic này lại, cảm ơn các bạn.