1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cần người hợp tác mở quán nhạc

Chủ đề trong 'Nhạc Rock' bởi cool_man_x4, 19/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cool_man_x4

cool_man_x4 Thành viên mới

Xin chào mọi người.Em là Cường DT:0912726584 Mail:cuong.vu.eg@gmail.com và hiên đang cố tồn tại được ở HN
    em xin tự trình bày như sau.
    Hiên nay em có một số nhạc cụ có thể nói là trong quá trinh sống và chơi nhạc em đã tích góp và thửa được , gồm có như sau.

--> Một piano với chất am thì đối với em là tạm ổn ,phím vẫn còn rất căng như mới mua.hinh thức vẫn còn y nguyên ban đầu, có hơi sước một chút do trong lúc vận chuyển về nhà ,âm thanh to rõ ràng và vẫn còn chuẩn tông .
    --> Một Guitar điện em kiếm được khi sang Mỹ hiệu Epiphone ,em rất quý cây guitar này , vì em cũng là dân chơi guitar mà :D .
    về hình thức thì các bác nhìn thì khỏi chê , "Goth collection" màu đen có cần rung 2 chiều dáng Gibson .Âm thanh thì khỏi phải nói rồi,bác nào chơi guitar thì cũng biết qua thương hiệu của nó rồi.Em mới mua đầu năm vừa rồi.
    --> Một Guitar Bass Yamaha ,hàng nhật xịn đã được em mod lại một chút cho giống với cây guitar ở trên .hình thức nhin được vẫn mang đi biểu diễn ở các sân khấu nhạc rock .Âm thanh thi có vẻ chưa hơp ý em cho lắm nhưng vẫn còn tốt,cần thẳng tưng các nốt không lệch chút nào .
    --> Một Guitar thùng Yamaha ,em nay thì đúng là đồ hàng thửa khi em qua nhật công tác ,lùng mãi mới được em ưng ý như thế.Tuy là second hand nhưng em nó nhìn vẫn còn ngon lành cành đào lắm.Còn chất âm thì khỏi phải nói ,một số nhạc sĩ sau khi mượn em nó đi thu âm thì đã có ý định mua lại em nó với giá rất cao so với giá thực của nó .Nhưng em không có ý định bán .
    --> Một bộ trống Tama "Swingstar" chuên để chơi rock ,màu đen hoàn toàn,hình thức còn rất mới gần như không có vết gì trên em nó. Bộ trống có tất cả là 5 quả với đặc biệt là bộ xanh ban zindjang hàng mỹ một lá crash đường kình khoảng 50cm với hai lá báo cùng bộ dày thì khỏi phải nói,bền chắc vô cùng.Còn âm thanh thì ai đã nghe về bộ trống Tama với xanh ban như em nay thì biết nó hay như thế nào rồi,chuyên để chơi nhạc rock mà.
    --> Một bộ loa chuyên dùng dành riêng cho Guitar lead bao gồm 1 amly rời với một cabinet có 2 loa đường kính khoảng 35 cm/loa .Hàng này hiếm vô cùng vì em phải đặt nó từ bên nhật gửi về .Bộ loa của hãng "ELK" made in Tokyo Japan.Âm thanh thì nghe mượt vô cùng mà chắc thì khỏi phải nói ,mức âm của nó có thể đáp ứng cho phong có diện tích khoảng 400m2 . Loa chuên dùng cho guitar lead nhé không phải loa chung đâu.
    --> Một bộ loa chuyên dùng cho Gutar Bass ,em cũng đặt cung với con loa trên về ,bao gồm một amly rời với một cabinet 1 loa đường kíng khoang 50cm .Hãng loa là "Roland " made in Tokyo Japan ,Cũng là loa chuyên dùng cho guitar bass nên có thể đáp ứng được không gian lớn khoang 500m2 .Chất âm thì bác nào am hiểu về loa thì hãng Roland thì là một thương hiệu nổi tiếng về âm thanh rồi nhé.
    --> Còn hai bộ effect cho guitar .Bao gồm effect cho guitar lead là Boss ME-50 với một cho guitar bass là Boss eql B7 .Hai bác này âm thanh thì cũng được .Em thích chúng :D .
    --> Ngoài ra còn có violin made in china,em mua về tập chơi thôi nhưng vẫn chưa biết chơi như thế nào cho hay cả.
    --> Một đôi loa Fsy có công suất cực lớn ,có thể hát hoặc có thể cho hội nghị trong các hội trường .

Em có ý định kinh doanh với những thứ mà em đang có để có thể tồn tại và phát triển được ở đất Hà thành này . Bác nào có ý tưởng hay muốn cùng kinh doanh với em thì cho em ý kiến nhé .Có thể liên lạc bất cứ lúc nào.Em rât mong được anh em nhiệt tình giúp đỡ và chỉ bảo.

Nhưng em không muốn bán chúng đâu nhé ,vì đều là những thứ em phải vất vả mới kiếm được,bác nào có ý định hỏi mua thì xin đừng liên lạc nhé.

[r2)]Xin cảm ơn[r2)]
  2. cool_man_x4

cool_man_x4 Thành viên mới

up up .................................