1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Can phai tranh nhung gi đe khong dan toi QHTD?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi traitimvn79, 23/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. traitimvn79

traitimvn79 Thành viên mới

2. ngoen

ngoen Thành viên mới

Tốt nhất là đừng yêu nữa là chẳng phải suy nghĩ gì hết con nếu yêu nhau thì tránh làm gì.
  3. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Text noi chung thi trong van de nay co gai can co ban linh, con trai thi ai chang muon .
    Bà tớ đã bảolà: Đừng cho nó " Tạm ứng" khi nào cưới xin xong thi tha hồ mà " Truy lĩnh", thế đấy...
    Đễ tăng tính thuyết phục bà tớ còn bảo" Mày nhìn ông mày đàng hoàng vậy mà ngay xưa cũng thế nữa là, con gái cần phải biết giữ mình"
    Các bạn gái đừng có dại dột...
    OK???
  4. traitimvn79

traitimvn79 Thành viên mới

5. Flexible

Flexible Thành viên mới

Bà em nói rất đúng, em nên nghe lời bà và làm theo bà em a. Em cứ hỏi bà là bà " Tạm ứng " mí cả " Truy lĩnh " năm bà bao nhiêu tuổi thì em cứ thế làm theo thôi
  6. maytim1983

maytim1983 Thành viên quen thuộc

Là con gái thì ai cũng muốn giữ gìn đến phút chót, nhưng mà nói là nói vậy chứ thực hiện thì khó....tốt nhất là cả 2 cùng có ý thức giữ gìn cho nhau, đặc biệt là con trai,các bạn đóng vai trò rất quan trọng, bản lĩnh đàn ông quyết định fần lớn chuyện này, và đừng nên tới những chỗ tối tăm mù mịt..
  7. ngodc79

ngodc79 Thành viên mới

8. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Bà em nói đúng, còn anh không nói đúng.
  9. gio_mua_dong_bac2001

gio_mua_dong_bac2001 Thành viên mới

10. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

To gio_mua_dong_bac2001:
    Anh đừng có dụ dỗ các bạn gái, anh có biết câu " Hạnh phúc thực sự sẽ đến với người biết chờ đợi" không.?
    Tất nhiên tình yêu sẽ là perfect khi make love, nhưng phải đợi đến giai đoạn chín muồi, tức là giai đoạn mà make love không chỉ để reach for...hell, úi nhầm, heaven. Mà còn để cảm thấy mình trưởng thành và cần phải có trách nhiệm.
    các bạn gái không nên nghe dụ dỗ, như vậy là vô trách nhiệm với chính bản thân, tương lai của mình, phải biết yêu quí bản thân mình hơn tất cả, chẳng có ai yêu mình hơn mình yêu mình đâu( mọi điều lãng mạn khác đều phi khoa học), thế nên, nếu các bạn càng yêu quí trân trọng bản thân mình thì người khác càng yêu bạn hơn. Thật đấy.
    Còn các chị lớn rồi, không chịu được nữa thì tuỳ.( Nhớ sử dụng các biện pháp ATTD) bởi vì thực ra thì yêu thì gồm 4 yếu tố, yếu tố quan trọng nhất là cái đó mà, nó cũng là bản năng thôi, ai mà chẳng có phần CON trong mình cơ chứ, và hãy cầu Chúa cho người chồng tương lai của các chị phần NGƯỜI nhiều hơn để không cảm thấy các chị thật CON hơn người khác nhé. Kể cả các chị có may mắn lấy được partner của mình thì thỉnh thoảng họ vẫn nghĩ vậy đấy.
    Cuối cùng hãy làm việc đó với ai mà "em và anh cùng muốn", chứ không phải "anh ấy muốn". Chuc vui.