1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Càn quét 13 tỉnh Miền Tây - Chuyến đi của kẻ lang thang - Xin tư vấn cung đường và tìm bạn đồng hành

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi IME000, 29/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuz

thuz Thành viên mới

hình như ngày trước cu vuthanhminh tư vấn cung sông nước miền tây đây, hỏi nó xem .
    p/s: đi học có cái sướng là có thời gian nghỉ hè, thời gian rủng rỉnh,
  2. crc123

crc123 Thành viên mới

Nhắc đến miền Tây lại nhớ quá, mình vừa đi đợt 30-4 vừa rồi cũng theo cung đường gần như bạn.
    Theo mình đây là cung đường không khó nhưng đi nhiều ngày và đường dài nên không nên đi quá nhiều xe sẽ mất nhiều thời gian chờ đợi. Bạn là nữ nhưng cũng có thể cầm lái được, chuyến vừa rồi mình đi chỉ có hai nữ thay phiên nhau xế mà cũng không thấy mệt lắm đâu.
    Miền Tây đi có biển chỉ đường rất rõ ràng nên cũng ko lo lắm nếu bạn đã có lịch trình chi tiết, việc hỏi đường cũng rất đơn giản vì người miền trong rất thân thiện và nhiệt tình.
    Các món ăn trong đó cũng rất nhiều và khác ngoài này, bạn có thể tìm các món đặc sản từng địa điểm trước sẽ rất thú vị.
    Đi miền Tây phải qua rất nhiều phà nên lưu ý về mặt thời gian đừng đi muộn quá sẽ ko có phà. riêng đoạn từ Kiên Giang về Cà Mau có qua bến phà Tắc Cậu dài nhất bạn nên đi buổi ban ngày sẽ ngắm được cảnh sống và sinh hoạt rất đặc trưng của người miền Tây. Đoạn đường này cũng khá dài và đi qua những vùng dân thưa thớt nên đi ban ngày nếu có hỏng xe sử lý cũng dễ dàng hơn.
    ủng hộ bạn đi miền Tây, riêng mình thấy đi miền Tây rất thú vị.
    Lưu ý: đi xe máy qua nội thị đừng phóng tít trên 40km rất dễ bị bắn tốc độ, mà riêng các chú áo vàng trong đó đẹp trai, nhẹ nhàng nhưng nhất định không nhận xiền như ngoài này mà giữ giấy tờ xe và bằng lái sẽ rất mất thời gian đó.
    Được crc123 sửa chữa / chuyển vào 09:28 ngày 15/06/2009
  3. crc123

crc123 Thành viên mới

Kênh Vĩnh Tế dọc theo đường biên giới giữa Việt Nam và Capuchia đây mà, dịp mình đi mất thời gian cho việc hỏi đường đến đây nhưng đi cũng rất đáng,
  4. crc123

crc123 Thành viên mới

Rừng Tràm Trà sư đi tầm tháng 9, 10 sẽ nhiều chim chóc mới đẹp vì đây là nét đặc trưng trong đó.
    Núi Sam (rất thiêng cầu gì được nấy) nhưng cần cảnh giác không nên mua đồ cúng bái hay tư vấn của người bên ngoài sẽ bị chặt chém như ngoài Bắc (may là trong đó chỉ có rất ít điểm bị chặt chém thôi)
  5. buonban0nline

buonban0nline Thành viên mới

Hic, tự nhiên được nghỉ hè đột xuất nên em quyết làm 1 chuyến về miền Tây.. Em mới dự định sáng 21/6 bay từ HN về Cần Thơ , sáng 29/6 bay từ HCM về HN.
    Có bác nào rành vùng sông nước trong đó không ạ ? Hồi bé em đọc sách viết về nam bộ, về miệt vườn nên rất thích . Một số vùng em mong được đến như rừng U Minh, vườn chim ( ở đâu ạ :-s ) , Phú Quốc , chợ nổi trên sông ...
    Rất mong các bác vào giúp em xây dựng lịc trình với ạ, gấp lắm rồi. Em cảm ơn ạ
  6. IME000

IME000 Thành viên mới

Lại lôi topic lên , vì đột xuất được nghỉ học. Chiều mai em sẽ lên xe đi Cần thơ chơi vài điểm quanh quanh đến chiều CN về. Cóa ai "roi" ko ạ?:D. Giờ đang nghiêm cứu lịch trình.