1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần sự giúp đỡ về Hệ thống xử lý nước thải nhà máy chế biến Thuỷ Sản

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi minhtucva, 20/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. leminhphuongbk41_k46

leminhphuongbk41_k46 Thành viên mới

Cái này khó ông ạ. Ông cũng biết là những đồ án trước đã làm thì sinh viên không được tiếp cận chứ đừng nói mượn. Có một số đồ án cho phép xinh viên tham khảo trên thư viện của Viện. Ông lên đó và hỏi chị Hà xem. CŨng khó đấy, thôi tự làm đi.
    Mà các anh đang hỏi là có thù lao không đấy. Giao dịch thử đi
  2. minhtucva

minhtucva Thành viên mới

Chào các bác, bây giừ tui nhiều tìa liệulắm rồi, các bác nếu có ai muốn có tài liệu về Thuỷ sản thi bảo tui, tui cho lại cho.
    Nhân tiện nói luôn, bể SBR là 1 dạng bể Aeroten, nhưng hoạt động gián đoạn, tính toán rất khó, bể này làm luôn chức năng của bể lắng. Ban đầu xục khí để xử lý hiếu khí, sau đó để lắng bùn, trong thời gian lắng bùn sẽ tiếp hành xử lý yếm khí (chủ yếu xử lý Nitơ và photpho) ---> đây là bể rất xịn.
    Tuy nhiên cái khó là tính thời gian cho từng giai đoạn, tổng cộng có cả thảy là 4 giai đoạn (nạp nước + cấp khí + lắng + tháo nước). Hiện nay có rất ít tài liệu đề cập đến tính toán bể này.
    Bác nào có ý kiến đóng góp thì post lên cho anh em tham khảo
  3. stardust_scorpions

stardust_scorpions Thành viên mới

cái bể SBR nì thì em có một file pp bài giảng và có cả fần tính toán, mà k bít có thể send đc k vì đây là tài liệu học, ít nhất fải xin bản quyền của cô ai đó biết cô Trần thị Mỹ Diệu ở Khoa CN-QLMT Trường ĐH Văn Lang thì xin thử em là em k dám up đâu ah, chết em sao
  4. nho47

nho47 Thành viên mới

Chà chà, bạn cần nhiều vậy sao??? Ai có thể cho được.
    Bạn muốn tìm hiểu về bể SBR à? vào thử trang EPA xem. Tôi đã từng load ở trong đó ra.
    Đồ án tốt nghiệp làm trong 3 tuần vậy bạn hơi bị xiềng đấy nhỉ bái phục bái phục
  5. minhtucva

minhtucva Thành viên mới

Hầy, các bác hiểu lầm, đồ án môn học chứ nếu là đồ án tốt nghiệp thì tiêu em, đồ án tốt nghiệp ai lại làm ba lăng nhăng vậy được.
    Còn tài liệu SBR thì trong quyển của Tính toán thiết kể công trình Xử lý nước thải của Trịnh Xuân Lai có đấy, nó được gọi là Aeroten gián đoạn nên nhiều người ko quan tâm.
    Nếu có gì trao đổi thêm nha!