1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần sự giúp đỡ!!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi The-Loneliness, 20/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. The-Loneliness

The-Loneliness Thành viên mới

Del
  2. lmhong69

lmhong69 Thành viên mới

ko nghi ban la con trai dau
    hoi bat ngo that day
    mai minh se xem la tp cua ban
  3. thethoi

thethoi Thành viên mới

4. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Ai tóm tắt cho dễ hiểu lại với :_(
  5. Quovadis1982

Quovadis1982 Thành viên mới

1./ Không hoặc chưa! Ít ra không phải lúc này!
    2./ Vì (1) là không ====> (2) không cần trả lời!
    3./ Có chắc lo nổi không?
    4./ Thích thì nhích! Xoắn thì nghỉ!
    5./ Chú thôi ngay cái bài cải lương này cho anh nhờ!
    6./ Đọc bài này chả thấy chú có sai lầm gì! Có chăng chú khá hoàn hảo để làm 1 người yêu (màu đỏ )
  6. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

Đọc bài này mà chán quá!chủ thớt có quá nhiều vấn đề mà chủ thớt tự nghĩ ra và làm rối tâm trí của chính mình!
    Bạn kể chuyện quá khứ 7 năm yêu 2 cô, rồi bạn trăn trở về tâm trạng hiện tại của cô mà bạn đang tán tỉnh.
    vừa hỏi "+ Cô ấy có tình cảm với mình ko?" mà bạn đã tính chuyện lo vụ tương lai ,rồi chuyện gia đình của bạn, rồi khoảng cách Bắc Trung Nam abc.
    Chưa có được tình cảm của người ta mà bạn đã lo còn nửa năm mới ra trường và sợ mất ngta!
    Thực sự tôi cũng kô biết nên khuyên chủ thớt như nào, mặc dù = tuổi nhưng tôi không hiểu nổi suy nghĩ của bạn!
    Bạn nên xem lại chính bản thân bạn và dòng suy nghĩ của bạn: không thực tế và bấn loạn....
  7. lubu8x

lubu8x Thành viên mới

+ Cô ấy có tình cảm với mình ko?
    + Nếu có thì mình nên làm gì tiếp theo? Nói chuyện, đối xử như thế nào?
    + Mình có nên nói về việc mình có thể lo cho cô ấy đc ko? Rằng ở bên mình cô ấy ko phải lo về chuyện tương lai, vì cô ấy ko biết gì về gd mình.
    + Vấn đề nan giải là mình còn nửa năm mới ra trường, mới có thể khẳng định đc những điều trên. Nhưng trong vòng nửa năm đó sợ rằng cô ấy sẽ yêu người khác khi ko có gì ràng buộc. Mà nói bây giờ thì ko có gì đảm bảo.
    + Trước thì mình nếu buồn mình cứ nói mình buồn và ng yêu cũ, bất kể với ai hay mặc kệ ai nghĩ gì, mình có nên kết thúc việc nói đó với cô ấy?
    + Mình có những sai lầm gì, những gì nên và không nên?
    Khi tán một cô gái , tất cả những điều trên đều không quan trong... thực ra việc nó không rối rắm như bạn nghĩ, muốn thành công bạn phải xác định được mục đích mà mình muốn làm, đừng để bị phân tâm.... thôi không nhắc đến quá khứ và chưa vội tính đến tương lai.... chinh phục gái trước đi
  8. yeulakho1102

yeulakho1102 Thành viên mới

Bác này hành văn đều đều mà lê thê, đọc đau cả mắt:(
    Em đồng quan điểm với bác Quovadis .Tình trạng của chủ thớt là lo bò trắng răng:D , việc của bác chưa đi đâu về đâu cả , chưa xúc tiến cũng chưa manh động . Bác thích ngta thì phải chứng tỏ bằng hành động của mình chứ , gái nó có đi gặp ny cũ hay làm ji thì kệ nó ,bác có hỏi cũng chả giải quyết đc việc ji. Cứ tiến tới đã.
  9. The-Loneliness

Thực sự thì mình cảm ơn :)
    Chả mấy khi trường lớp văn nó thế, các bác thông cam
    Vấn đề ko phải là mình mà là em nó. Con gái ở tuổi đấy và đang thất tình, nhiều người theo nguy hiểm hơn cả tưởng tượng. Vì thế nếu để lâu thì..phải xoắn là vì vậy.
    Minhf là 1 con người 2 năm nay chìm ngập trong bóng tối và nỗi buồn, bỏ hết tất cả các mối quan hệ, chỉ lầm lũi 1 mình, phải nói là rất thê thảm, vì mình vô trách nhiệm mà. Cũng ko có cảm xúc, ko có niềm vui sống, trước thì bài bạc, lô đề, game, rượu bia, chơi bời đủ thứ nhưng giờ 1 chút cảm xúc với 1 trong các thứ đó cũng ko còn nữa.
    Bạn mình kể cả cô ấy ai cũng biết lý do vì sao 1 người vô tâm, vô trách nhiệm và cá tính, ích kỷ như mình lại trở nên như vậy. Và có lẽ ko 1 ai tin rằng mình có thể yêu đc ai nữa.
    Nhưng việc đó mang lại cho mình nhiều suy nghĩ, học đc rất nhiều bài học từ đó. Đến giờ mình đã là người tốt nhưng vẫn còn nỗi buồn bám riết ko buông tha. Tất cả những vấn đề đó mình nghĩ ít nhiều ảnh hưởng đến chuyện này, mình cần lời khuyên.
    Mình vừa leo lên miệng hố và đang hoà vào cuộc sống, tuy chưa như mọi người nhưng ít nhiều cũng đã muốn thoát ra.
    Bạn thắc mắc có kiểu người như mình, mình cũng ko hiểu, trước đây thì rất vô tâm, lạnh lùng, máu lạnh, sinh ra đến vài năm trước đây chưa bao h biết cảm xúc, thương yêu là cái gì, ko chút trách nhiệm, nhưng sống với bạn bè lại tốt. Đưa đẩy thế nào lại gục ngã vì ân tình 1 người con gái và biến thành 1 con người khác, bao gồm cả yếu đuối..
    Thông cảm mình cũng chẳng biết làm sao nữa
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Đúng là mình nghĩ quá nhiều, vì mình buồn nhiều cũng vì suy nghĩ mà suy nghĩ nhiều vì buồn.
    Mình là kiểu người cầu toàn, nếu vấn đề mình đã muốn làm thì làm rất kỹ lưỡng và tính toán trước sau, quyết định, lên kế hoạch và cắm đầu làm bất kể sống chết.
    Vấn đề bản thân mình, mình cũng khó hiểu và bao nhiêu năm đêm trắng nhưng sự thực là..vẫn chưa định hình đc..
    Theo mình thì cô ấy mở cho mình 1 lối vào, vấn đề là mình ko dám chắc, và sợ sai lầm nên cần tư vấn
    Cảm ơn bạn!
    - Lo thì mình chắc, mình có gia đình tốt, có điều kiện tốt, tuy tính mình chẳng thích dựa vào ai và nợ nần ai cả nhưng thực tế cuộc sống là như vậy, và mình tin vào mình ko là người vô dụng, chỉ là mình buông thả quá nhiều, những khi cần mình làm tốt hơn mọi người nhiều.
    - Sẽ thôi bài cải lương :D
    - Sau những gì trải qua và những năm tháng suy nghĩ, mình nghĩ mình có thể mang lại hp thật sự cho ai đó. Nhưng nếu đó ko phải người yêu của mình thực sự mình chẳng biết làm thế nào, ko có quyền gì cả, mình tôn trọng tự do cá nhân, wan điểm của mình là ko ai xen vào việc của ai. Nên quả thật ko biết phải làm gì tiếp theo để tiến tới? Có thể sẽ là sai lầm? Có thể nghĩ, đi sai hướng? Mục tiêu đã định thì mình cần cẩn thận.
    - Thực sự cảm ơn!
  10. The-Loneliness

Cái mà " Yêu quan trọng nhất tình cảm" là điều mình nghĩ cho đến vài năm trước. Nhưng hiện tại thì nó là chưa đủ. Thực tế là hiếm "1 túp lều tranh 2 trái tim vàng". Người muốn thế thì ta như thế thôi