1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần thông tin về Cô Tô

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi VKObluebird, 24/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. VKObluebird

VKObluebird Thành viên mới

Cần thông tin về Cô Tô

Các bạn ơi, đã ai đi Cô Tô rồi thì cho mình 1 chút thông tin với.
    Đây là huyện đảo đầu sóng ngọn gió của tỉnh Quảng Ninh, vẫn còn hoang sơ nên thông tin cũng sơ lược.
    Thực ra thì mình cũng đã tìm hiểu, đã đặt phòng rồi, nhưng muốn biết thêm chi tiết để bố trí lịch trình cho phù hợp, mình chỉ có hơn 1 ngày và 2 đêm ở đó thôi. Thế nên trọn 1 ngày thì đi đâu hay nhất?
    Ai biết chỉ giúp mình ngay nhé, mình đi đợt 30/4 này.

(Mình đã gửi bài này đi rồi, mà mãi ko thấy hiện lên, nghĩ là ko được nên lại gửi 1 chủ đề mới. Giờ lại thấy cả 2. Vậy nhờ Admin xóa hộ bài kia đi nhé, thanks)
  2. VKObluebird

Có lẽ chưa ai đi Cô Tô rồi, nên hỏi mãi chả thấy bác nào trả lời. Chán thật.
  3. johnie

johnie Thành viên quen thuộc

Có 1 ngày ở Cô tô thì bạn chỉ cần khám phá đảo Cô tô lớn là cũng đã hết thời gian rồi. Nếu đi về phía bắc của đảo, điểm nhất định phải đến là đài hải đăng Cô tô, ở trên đỉnh một ngọn đồi cao. Lên đó sẽ quan sát được toàn bộ đảo và các đảo con lân cận.
    Dưới chân hải đăng có bãi biển rất vắng, nếu đưa bạn gái ra đó thì thực sự có cảm giác mình ta với đất trời. Gặp đúng đêm trăng rằm trên biển nữa thì, chà chà..chắc bạn dự định làm gì thì được nấy đấy
    Đi về phía nam đảo, bạn nên đến khu vách đá cao và hiểm trở (tôi quên mất tên rồi), dân đảo hay đi câu ở đó. Nếu có thời gian thì theo thuyền chạy vòng vòng sang một số đảo khác lân cận như Cô tô con, hoặc đi theo thuyền của dân chài. Rất thú vị.
    Đi lại có thể = xe ôm, hoặc thuê hẳn 1 chiếc mà chạy. Giá khoảng 80k-100k/ngày.
    Ở Cô tô chỉ có sóng vinaphone, nếu bạn đang dùng các mạng khác, nên mua thêm một sim của Vina.
    Điện, nếu chưa có gì thay đổi, bị cắt từ 23h đến trưa ngày hôm sau. Nếu muốn sạc điện thoại, pin..cần lưu ý điều naỳ.
    Ăn uống cũng nên đặt trước (ở mấy hàng cơm gần chợ/cầu cảng). Nếu không đặt trước rất có thể không có gì ăn. Giá cả không rẻ, nhưng chấp nhận được.
    Qua cửa biển ra sẽ gặp vùng sóng lớn, mất khoảng gần 1 giờ thì đến Cô tô. Nếu bạn hay trong đoàn có ai hay bị say xe, cần đề phòng trước (uống thuốc..)
  4. VKObluebird

Cảm ơn Johnie nhiều lắm. Thông tin của bạn rất đầy đủ và chi tiết. Xin mời bạn 1 ly và thêm 5* nữa .