1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần thông tin về trường TH Du lịch Sài Gòn Tourist !!!( Em bó tay)

Chủ đề trong 'Miền Tây' bởi lequang09, 16/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lequang09

lequang09 Thành viên mới

Cần thông tin về trường TH Du lịch Sài Gòn Tourist !!!( Em bó tay)

Có anh chị hay là các bạn đồng liêu nào có thông tin về trường Sài Gòn Tuorist không???
    Cụ thể là tuyển sinh như thế nào ??? Thi ngành gì ??? vào đợt nào ???...
    Em có một câu hỏi của một bạn gửi đến !!! Nói là sức học không khá lắm, nhưng em rất muốn được học ngành quản trị nhà hàng khách sạn. Em có nghe nói trường Sài Gòn Tourist ở TP rất tốt, nên muốn xin thêm thông tin !!!
    Em thì không rành lắm nên nhờ các bác chỉ giáo cho !!!
    Ngoài ra em cũng nhờ Anh Em mình tìm giúp học ngành quản trị du lịch khách sạn ở đâu là tốt ??? ( Kể cả ĐH, CĐ và THCN ).
    Các bác nào có thông tin gì thì cho em xin với nhé !!! Cảm ơn nhiều !!!
  2. lequang09

lequang09 Thành viên mới

Theo một số thông tin tìm được thì Không biết trường đó có phải là Trường THNV Du lịch và Khách Sạn TP.HCM không ??? Trường có địa chỉ ở Đường Hòang Việt,Quận Tân Bình ???
  3. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Nó đó.
  4. boysaigon

Ngành quản trị du lịch, nhà hàng khách sạn thì hiện tại không có trường nào tốt nhất đâu. Ai cũng nói là trường TH NV DL & KS TP.HCM của SG Tourist mà bạn hỏi, nhưng còn có 1 trường là Trường Nghiệp Vụ Du lịch Sài Gòn ở 347A Nguyễn Thượng Hiền, P. 11, Q. 10 (Tham khảo: http://education.kiemviec.com/index.php?m=education&a=insti_detail&si=68). Ngoài ra còn 1 đống trường khác đã có ngành mà bạn hỏi như ĐH Văn Lang, ĐH Hồng Bàng, ĐH Hùng Vương, ĐH Văn Hóa, CĐ Văn Hóa Nghệ Thuật TP.HCM,... hoặc các trường tư nhân khác.
    Nếu nói nghiêng về cảm tính cá nhân thì sinh viên được đào tạo từ các trường Nghiệp vụ sau này khi ra trường đi làm thường kiến thức rất yếu, đều phải đào tạo lại khi đi làm, nhất là nhưng kiến thức cơ bản về quản trị thì thua kém xa so với các sinh viên được đào tạo cử nhân, vì thời gian đào tạo chỉ có 24 tháng là tối đa, trong khi hệ cử nhân cao đẳng là 36 đến 38 tháng, còn đại học là 48 đến 50 tháng.
    Nếu sức học của bạn không khá lắm, thì chắc bạn nên nộp đơn vào các trường nghiệp vụ vì điều kiện tuyển vào không khó lắm. (Đó là lý do đầu ra cũng chẳng xuất sắc gì).
    Sau cùng, sao bạn không vào topic Hỏi gì đáp nấy mà lại phải lập ra cả 1 topic thế này nhỉ?
  5. khanhlinh85

khanhlinh85 Thành viên mới

Tui là nhân chứng sống cho trường THNV tại Hoàng Việt đây. Hehe.
    Đc cái là trường cho đi thực tập nhiều hơn so với các trường khác ( kể cả Đại Học) và giá tour cũng rẻ hơn vì đc saigontourist tài trợ.
    Kinh nghiệm thì thế này: bạn sẽ có việc làm tốt nếu bạn quen biết. hehe. Vì nội chuyện THCN là đã ko có thẻ hướng dẫn rùi.
    Như tui, ra trường, là thương mại vẫn Ok, cũng có thể vận dụng cách ăn nói và kiến thức của mình vào thục tiễn ( mặc dù mỗi lãnh vực chỉ gọi là biết...sơ sơ.)
    hehe, cón nhiều điều lắm. Hôm nào rảnh thì tui post tiếp cho mà tham khảo hén.
    Chúc vui.
  6. boysaigon

À, thì ra khanhlinh học trường NV của SGTourist. Mém chút là đồng nghiệp rồi.
    Anh học hệ cử nhân trường khác (trong cái list anh đã post), nhưng thú thiệt là hồi còn làm bên du lịch, mỗi lần bên anh nhận sinh viên thực tập từ trường NVDL ra là anh khốn khổ. Được cái trả bài rất tốt, còn lại thì kiến thức chung, kiến thức XH lại... khó nói dzô cùng. Hầy dà.
  7. trungvlong

trungvlong Thành viên mới

Cám ơn 02 bạn Khanhlinh và boy đã nhiệt tình trả lời cho lequang09.
    Lequang cập nhật càng nhiều câu hỏi càng tốt nha! Ngày mai anh hỏi em vợ anh tốt nghiệp Ngành quản lý nhà hàng khách sạn xem có thông tin gì anh sẽ post thêm!
  8. khanhlinh85

[/quote]
    À, thì ra khanhlinh học trường NV của SGTourist. Mém chút là đồng nghiệp rồi.
    Anh học hệ cử nhân trường khác (trong cái list anh đã post), nhưng thú thiệt là hồi còn làm bên du lịch, mỗi lần bên anh nhận sinh viên thực tập từ trường NVDL ra là anh khốn khổ. Được cái trả bài rất tốt, còn lại thì kiến thức chung, kiến thức XH lại... khó nói dzô cùng. Hầy dà.
    [/quote]
    vâng anh ạ . Trường đó thì đc cái là ăn chơi. Từ thầy cô đến học sinh, càng ăn chơi thầy cô càng thương mến.
    Cơ mà học hành chả đc gì. Đc cái cũng hãnh diện là đi hết đất nước. Còn ngành QLKS cũng tương đối ( vì e hok biết ) hehe. Thế anh bỏ nghề rồi à? Phí thế......
    @ chủ topic : Suy nghĩ kỹ rùi quyết định nhé.
    Mình nhớ nhất 1 câu của cô hiệu phó lúc mới vào trường. Câu nói làm cho các bạn ở Tỉnh lên phải ngậm ngùi.
    " CÁC EM NẾU THẤY KHÔNG ĐỦ KHẢ NĂNG TÀI CHÍNH THEO HỌC HƯỚNG DẪN THÌ TỐT NHẤT LÀ CHUYỂN NGÀNH ĐI. "
    Không hiểu lúc đó cô nghĩ gì. Dù biết sự thật lúc nào cũng phủ phàng...
  9. lequang09

lequang09 Thành viên mới

không không !!! xin bà con cô bác đừng hiểu lầm là em đang định thi vào đó !!!
    câu hỏi này là của 1 em đại diện cho nhiều bạn hỏi về trường NVDL !!!
    Em cũng đã tìm được thông tin rồi !!!
    Trường bên đường Nguyễn Thượng Hiền cũng được và nó có xét tuyển vào tháng 8 này ( dựa vào học bạ !!! ).
    Khánhlinh85: cho em hỏi : Bộ ở bên kia học phí đắt lắm hay sao ??? trường năm nay có xét tuyển vào khoảng tháng 8 dành cho các bạn mới tốt nghiệp lớp 12 không ???
    Anh Boysaigon ơi : thông cảm, các bạn cũng có nói trước với em là vì học lực không cao nên mới phải lo tìm trường TH đó anh àh !!! Còn ngoài ra các bạn cũng đăng ký thi thêm cao đẳng và Đại học ( nếu đậu đâu thì học đó thôi !!! ).
    Và em xin gửi lời cảm ơn đến anh chị Khanhlinh85 và Boysaigon.
    Rất mong chờ thêm thông tin từ mọi người ( Nhất là trường bên đường Nguyễn Thượng Hiền đó !!! ).
  10. khanhlinh85

học phí không cao em ạ. Nhưng phải đi tour thường xuyên. Tính ra thì rẻ hơn các trường khác vì được SGT hỗ trợ 50%. Nhưng tính sơ sơ nếu đóng tiền tour + Học phí + tiền tiêu vặt phải cầm theo mỗi khi đi tour thì cũng bộn tiền.
    Vấn đề nóng hiện nay là đa số các bạn ra trường đều không có việc làm. Phần ít có việc làm cũng mau " quit " vì tuổi thọ của nghề không cao.