1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CẦN THÔNG TIN VỀ TUYẾN QUỐC L Ộ 15 HÒA BÌNH - QUẢNG TRỊ

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hoangbquang, 28/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

To: Bác DUGIA Báo cáo Bác , em đang ở Lao Cai, sau khi đã đi : Hà Nội - (QL18) Móng Cái - (QL4B) Lạng Sơn - (QL4A) Cao Bằng -(QL3) Thái Nguyên - (QL37) Tuyên Quang - (QL2) Hà Giang - (QL 279 đến Phố Ràng nhập vào QL 70) Lao Cai....hành trình tiếp theo của em là : Bình Lư - Mù Cang Chải - Nghĩa Lộ - tiếp đến em bỏ qua ngã ba QL 37, tới ngã ba gì đó (không rẽ qua đèo Lũng Lô, mà tới Thu Cúc quay ngược lại theo QL 32B) để vào Phù Yên. Tới đó em theo QL 37 để nhập về QL 6, (Em đang băn khoăn về phà hay cầu qua sông Đà ở cung Phù Yên - QL 6) nhập QL 6 là em tít một phát về Mai Châu (điểm đầu của QL15).
    Hành trình tiếp của em là cung Mai Châu đến Cam Lộ Quảng trị mà em đã hỏi bác vừa rồi đấy. Sau đó em rẽ lối QL 14 cầu Dakrong theo đường Hồ Chí Minh qua A lưới - hầm A roàng - Prao - Thạch Mỹ...... về Pleiku - Buôn ma thuột - Huyện Lắc (QL 27) sang Đà Lạt và về Sài Gòn (ban đầu em định đi QL 28 từ Quảng Phú - Daknong sang Đà Lạt nhưng sợ mùa này vẫn chưa thể đi được nên đổi sang QL 27 cho chắc ăn).....Em chưa quyết định có nên đi Năm Căn, sợ không còn thời gian. Nếu nhanh và sức khoẻ cho phép (nói thật là iem đã đầu ba đít sắp mênh mông rùi), em sẽ tiếp : Sài Gòn - Cần Thơ - Long Xuyên - Rạch Giá - Hà Tiên - ngược lại về Năm Căn sau đó về Sài gòn.....
    Em quay ra Hà Nội bằng QL 1. Như vậy em đã đi một tour vòng tròn Xuyên Việt bác ạ.
    Em đã chụp khơ khớ ảnh, nhưng khi đi bỏ quên cái ổ và cáp dẫn để đổ ảnh từ máy sang laptop nên chưa có ảnh phục vụ anh em, định tới chỗ nào có thì mua....
    Tối mai em sẽ alo chúc bác sang năm mới chân cứng đá mềm để tiếp tục chinh phục các cung đường....
    Được hoangbquang sửa chữa / chuyển vào 18:41 ngày 30/12/2005