1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần tiền thanh lý laptop có vẻ ngon

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi tungmt08c, 20/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kyoshiro105

kyoshiro105 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cho mình xin giá đẹp nhé
    tungmt08c thích bài này.
  2. tungmt08c

tungmt08c Thành viên gắn bó với ttvnol.com

upppppppppppppppppppppppppppp
  3. TTP1992

TTP1992 Thành viên rất tích cực

R5 M430 yếu hơn R7 M360 kha khá bác ạ.

Bác có vẻ ko thích asus nhỉ.
    Đơn giản là thằng bh 2 năm đấy nó bán đc 100 con ở tất cả phân khúc từ 5 triệu đến 50 triệu, thì tất nhiên tỉ lệ BH ở phân khúc thấp nó cũng cao hơn so với bán 1 con 2nd xách tay.

Còn máy xách tay 2nd nếu dám bh 2 năm, qua tháng thứ 20 nó cắm furmark + prime95 khô máu thì có nhận bh ko?

Không phải ngẫu nhiên nó chia region, vì mỗi vùng có khí hậu, thói quen người dùng khác nhau. Giống như cùng 1 hãng region này màn hình ám xanh, region khác thì ám đỏ, vàng các kiểu.
    Máy chạy tốt ở khí hậu ôn đới khô ko có nghĩa về khí hậu nhiệt đới ẩm vẫn còn tối ưu và ngược lại.

Còn laptop của mình đang chạy GPU là GTX 950M mua 16 củ, và hồi mình mua hơn 1 năm trước ko có con nào 2nd 8củ mà GPU mạnh đc bằng 1/3 con 950M này hết ạ.
  4. tungmt08c

upppppppppppppppp
  5. ReaperX

ReaperX Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cậu lí sự ít thôi :D Mình hỏi cậu 1 câu nhé ASUS cấu hình cao giá rẻ bảo hành lâu nhất tại sao không mạnh bằng thằng Dell Hay HP ? Mình chỉ nói theo cảm quan của ng dùng . 1 con asus đời 2 chạy chả bằng con thinkpad đời 1 . quan và chả biết linh kiện thế nào mình thây nhiều ng dùng asus trong quãng thời gian 2 năm bảo hành ấy cầm máy đi xử lý bảo hành nhiều lần . ok có dc xử lý bảo hành đang hoàng vấn đề là mất thời gian ảnh hưởng đến công việc k đáng . Ngay vợ mình trước xài con K43 đây may mắn là k phải bảo hành trong 2 năm nhưng khi hết time bảo hành minh check lại ổ cứng thì nó đã bét nhè rồi .

K phải tự nhiên mà có thương hiệu dc đánh giá cao thương hiệu dc đánh giá thấp cậu ak . thông số kĩ thuật thì do nhà sản xuất họ công bố . Còn thương hiệu nó do người tiêu dùng đánh giá qua thời gian . chả ông nào tự mình bịa ra thương hiệu dc cả .

laptop 2 hand cậu cần bảo hành 2 năm qua đây mình bảo hành cho . cậu chi tiền cho mức bảo hành 2 năm là dc . Chơi k ?

Con cai GPU no con tuy cau dung lam cai j . Neu de lam do hoa voi muc tien 16tr nam ngoai cau mua 1 con M6600 Q4000 tam 14tr no con cay khoe hon con GPU 950M cua cau nhieu ok ?
  6. TTP1992

Thi thoảng chơi game thôi bác ạ. Còn Quadro 4000M chơi game vẫn thua nhiều ạ
    Em ko có nhu cầu vẽ 3d hay modeling nên ko cần trả tiền cho tính năng ko dùng đến.

Em chỉ ý kiến câu "nếu cùng 1 cấu hình thì giá cái con brand news hàng phân khúc đông nam á ở siêu thị cũng mua dc 2 con 2 hand tương đương" của bác thôi. Hồi em mua tìm mỏi mắt cũng ko có con nào như thếạ.
  7. manhdaik

manhdaik Thành viên gắn bó với ttvnol.com

không liên quan nhưng em muốn bán cái laptop asus i5 540M thì đc mấy xiền vậy?
  8. ReaperX

ReaperX Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thế thì cậu đừng đặt câu hỏi rằng lap 2 hand có con card nào bằng con card của cậu k . vì vốn nhu cầu sử dụng khác nhau . Nếu so về đồ hoạ thì cái card 950M của cậu ăn sao dc con Q4000 còn nếu để chơi game thì người ta k chọn máy trạm . Nếu cậu thích so về cấu hình sao ko chọn Acer hay Sam sung cho nó rẻ ? Và nếu cấu hình mà qui ra chất lượng sản phẩm thì hẳn samsung nó phải khoẻ hơn apple nhỉ ?

Xin lỗi ở các cty quốc tế trang bị cho khổi văn phòng mà mình biết như thức ăn chăn nuôi CP thì họ chọn thinkpad , còn SKF bearing thì họ chọn HP elitebook và Dell latitude . nhập khẩu brand news từ nc ngoài về theo hệ thống văn phòng của họ . Phải chăng họ k nghĩ đến là ở môi trường khí hậu VN thì dùng hàng đông nam á sẽ tốt hơn ?

Cái con 16tr của cậu có cái card đồ hoạ tốt hơn các con 2 hand tâm giá 8-10tr nhưng cậu có chắc các yếu tố khác đã bằng nó chưa ? Đừng bảo với mình là màn gương tốt hơn màn led lụa nhé :)
  9. tungmt08c

upppppppppppppppppppppppppppppppp
  10. TTP1992

Em đặt câu hỏi thế vì bác nói "nếu cùng 1 cấu hình thì giá cái con brand news hàng phân khúc đông nam á ở siêu thị cũng mua dc 2 con 2 hand tương đương" nó bao gồm hết tất cả các dòng, tất cả các nhu cầu chứ ko phải là "chỉ cho đồ họa" như bên dưới bác nói lại ạ

Nói vui thêm là Acer Nitro V hoặc Predator rất ngon là đằng khác nhé bác. Samsung laptop thì như hạch, cấu hình ko hề cao.
    Còn so ss với apple thì mấy năm gần đây cấu hình apple khủng hơn ss rồi.

Màn e là led nhám chứ ko phải gương ạ. Các yếu tố khác mà bác nói là gì. CPU? E ko render, ULV là đủ, ko bị nghẽn cổ chai. M.2? Có luôn, đang chạy M.2 SSD + 1TB HDD. Build? Nhôm, 2 quạt tản nhiệt riêng cho GPU + CPU. Nhiệt? Chơi game có 70 độ thôi, bàn phím mát lịm. Cân nặng? 2kg.
    Lần cập nhật cuối: 27/02/2017
    tungmt08c thích bài này.