1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần tìm bạn đồng hành đi Cambodia vào khoảng 2/9

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi You_know_who_am_I, 11/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. th3

th3 Thành viên quen thuộc

"anh đừng đi xin anh đừng đi vì ai đó còn chưa về " (Nhạc Thanh Tùng) hihi đùa tí . Nếu anh dời đến khoảng tháng 12 hoặc tháng 1 thì em sẽ join cùng. Đến Phnompênh em có bạn ở đấy, con của 1 VIP trong chính fủ Cambodia, khoe tý, nó hứa sẽ take care em mà nên nếu đi cùng anh có thể ăn theo (j/k). Nếu anh dời đưọc thì alô sớm sớm nhé vì em cũng đang tìm người để đi cùng cho vui.
    You are my sunshine
    My only sunshine
    You make me happy
    When the sky is grey
    You never know dear
    How much I love you
    plz don't take my sunshine away
  2. You_know_who_am_I

You_know_who_am_I Thành viên mới

Hello em
    Cảm ơn em nhiều. nhưng mà đến tháng 12 thì anh còn đâu ngày nghỉ phép để đi em ui . Anh fải tận dụng mọi cơ hội đấy. nhưng ok, nếu t12 anh lại rảnh, or anh thích cambodia thì anh sẽ alô em liền.
    nếu có thể thì em giới thiệu bạn VIP của em bên đó cho anh đi, hiihiii. Anh đang rất cần 1 local tourist guide bên đó đấy.
    Ở đời muôn sự của chung
    Hơn nhau một tiếng anh hùng mà thôi
  3. th3

th3 Thành viên quen thuộc

Em chỉ sợ anh già yếu thế kia có đi nổi không? (từ avatar suy ra). Bạn của em vẫn đang còn học bên Úc, cuối tháng 12 nó mới về Cam và dẫn em đi chơi. Sorry anh nhé!
    You are my sunshine
    My only sunshine
    You make me happy
    When the sky is grey
    You never know dear
    How much I love you
    plz don't take my sunshine away
  4. tuannj

tuannj Thành viên mới

đi du lịch một mình mới hay. lên đường đi đòng chí để sớm có tường thuật trực tiếp. khi ở sgn tôi lại khong dám đi cái trò qua cửa khẩu bằng đường bộ, đường sông vậy. vả lại ngày phép có hạn....nên vẫn tiếc. có dịp về lại chắc chắn sẽ không bỏ qua.....
    ---------------------------------------------------
    "life is too short not to take a chance"
  5. You_know_who_am_I

Thank you mọi người đã nhiệt tình động viên. tớ vẫn sẽ đi dù đi một mình hay nhiều mình. Hic, đi nhiều mình để tán cho vui đường thui, nhưng đi du lịch thì thường không bao giờ sợ bị buồn cả, hiihii.
    To th3 (không hiểu ý của nick là gì luôn): cảm ơn em nhiều nhiều nhiều. anh tuy trông già yếu vậy thôi chứ còn khoẻ chán, nếu không tin, hôm nào anh em mình gặp nhau thử xem em có còn chê anh già không nhé
    Ở đời muôn sự của chung
  6. hastalavista

hastalavista Thành viên rất tích cực

Tôi được biết là người dân bên đó không thân thiện với Việt Nam đâu. Bạn nên bảo trọng!
    Hasta La Vista
  7. vanityfair

vanityfair Thành viên mới

NGhe lời kêu gọi của bác hấp dẫn ghê. Giá mà em có điều kiện em cũng xin gia nhập đoàn "Việt ba lô" này một phen cho biết. Lào và Campuchia đều là hai quốc gia hấp dẫn (vì em đâu có biết gì về hai người láng giềng láng tỏi này...nên đoán thế ;))
    Đùa vậy chứ em thấy mấy bạn Campuchia hay Lào cũng thân thiện đấy ra trò ... các bác nhỉ (tuy ban đầu nhìn có vẻ ít nói)
    Mà em có thắc mắc là tại sao sang Campuchia bắt buộc phải xin visa? Em tưởng chỉ xin visa trong trường hợp mình đi máy bay, còn nếu đi đường bộ thì chỉ cần xin giấy qua cửa khẩu (mất cũng quãng độ gần tuần; chỉ được đi bằng đường bộ và ở trong vòng 12 -15 ngày) => điều này giúp cho những người chưa có passport vẫn đi được?
    Mong anh chị nào có kinh nghiệm rồi hướng dẫn thêm để lần sau em biết em đi (mặc dù đã được cảnh báo là không an toàn lắm nhưng vẫn khoái).
    Àh mà trong trường hợp phải xin mấy cái giấy thông hành đó thì mình cứ vào sứ quán xin form hay phải có những giấy tờ gì cần thiết ạ?
    Được vanityfair sửa chữa / chuyển vào 05:03 ngày 20/08/2003
  8. vanityfair

Ô lạ nhỉ, topic này chuẩn bị thành "vườn không nhà trống" à. Đang thảo luận sôi nổi thế mà các bác đi đâu hết tiệt, làm em mong mỏi mãi chẳng ai trả lời.
    Lên tiếng đi chứ...
  9. You_know_who_am_I

Hic
    Đơn giản là vì chẳng có ai có ý định tham gia cả bạn ơi.
    mọi người chỉ thích vào để nói là ?otui không thể, tiếc quá?, hic
    Thks vì đã có nhiệt tâm theo dõi.
    Ở đời muôn sự của chung
  10. vanityfair

THôi đành vậy... chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ và lý thú. Mong khi trở về bạn sẽ có nhiều kinh nghiệm để chia sẻ cho những người muốn đi mà chưa có cơ hội thực hiện.
    Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ