1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần tìm lớp học tiếng Pháp - gấp. Mong giúp đỡ

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi Pinturicchio116, 16/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Pinturicchio116

Pinturicchio116 Thành viên mới

Cần tìm lớp học tiếng Pháp - gấp. Mong giúp đỡ

Mình ở Hà Nội, hiện nay mình cần tìm 1 lớp học tiếng Pháp gấp ( có thể bắt đầu ngay tháng 9 này ).Mình cũng đã có 1 chút vốn tiếng P ít ỏi học ở trường và ở l''espace rồi nên bi giờ cần học nâng cao để có thể thi lấy 1 số bằng DELF ou DALF. Bạn nào biết giúp mình với nhé. Thanks
  2. nguoiviet82

nguoiviet82 Thành viên mới

Bạn lên trung tâm văn hoá Pháp ở Trang Tiền hỏi thử xem. Mấy đứa bạn tớ trước khi qua Pháp đều học ở đấy.
  3. Black

Black Thành viên quen thuộc

Ặc,. bạn gì kia đã bảo là bạn ý học trên L''espace rồi còn gì. Chỗ đó là cái chỗ Tràng Tiền bạn nói đấy.
    @Pinturicchio116 : Trên đó, bạn học đến lớp nào rồi ? Và mục đích bạn học để lấy bằng DELF, DALF hay TCF ( để đi du học )?
  4. Pinturicchio116

Pinturicchio116 Thành viên mới

Trên l''espace mình đã học đến lớp E rồi bạn ạ. Nhưng sau đó phải nghỉ 1 thời gian khá dài. Rồi lại học lớp nghe nói đến CFP 2 thì lại nghỉ ôn thi ĐH. Giờ mới có thời gian rảnh để đi học nhưng mình ko tìm được lớp ở ngoài nào.Mình muốn tìm 1 lớp học nâng cao 1 chút để luyện thi DELF.Bạn biết thì chỉ giùm mình với nhé. Nick YM của mình là : vdung_bluestar
    Cảm ơn bạn
  5. congai_thanmattroi

congai_thanmattroi Thành viên mới

Ở Espace ko dạy ôn thi DELF sao? Bạn thử lên CFC ở BK ấy. Mà tại sao ko mua sách DELF về luyện còn kiến thức thì cứ đi học các lớp ở Espace ấy cũng được mà! Bonne chance!
  6. dang_bonsevich

dang_bonsevich Thành viên mới

Bây giờ ấy mới lên CFC để đăng kí lớp luyện thi DELF thì muộn mất rồi, họ đã thi đầu vào xong, mình không khơi khơi mà vào được đâu. Nhưng nếu ấy đã thi TCF,hoặc có các văn bằng hẳn hoi, kiểu như ấy đã có DELF A2, giờ ấy muốn luyện thi DELF B1, thì chỉ cần mang bằng đó tới đăng ký là okie (à,trong trường hợp lớp luyện thi của họ còn chỗ trống nữa thì phải).
    Mà ấy học xong E ở L''espace rồi thì kiến thức cũng ổn ổn nhỉ??? Chịu khó tự đọc thêm ngữ pháp ấy, rồi mua sách luyện thi như bạn than mất trời bảo. Xong hết thôi. Đợt tháng 11 tới ấy cũng thi à??? Ấy định thi Delf nào thế??? Có gì mình trao đổi thêm nhé.