1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cần tìm người đi du lịch Lào

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi gaubongcha, 13/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. knightc3

knightc3 Thành viên mới

Hi, mình cũng rất muốn tham gia với các bạn nếu các bạn đi vào cuối tháng 6 này. Mình có đứa bạn bên Lào nên muốn đi du lịch rồi thăm nó luôn. Theo như mình biết mỗi lần nó về VN thì đi xe buýt mất khoảng 24 tiếng, Viên Chăn - Hà Nội, giá khoảng 300.000 VND.
    Nghe nó kể là Viên Chăn khá là yên tĩnh, giá cả tương đương với ở VN, chắc sẽ không có vấn đề gì lớn.
  2. tranganhfut

tranganhfut Thành viên rất tích cực

Hồi tớ đi cửa khẩu Cầu Treo và bằng xe con, nên ko rõ là có xe khách của Lào hay có ai phục vụ tour gì gì cho mình hay ko. Nhưng mà, thế này, trên đường đi ( bắt đầu từ cửa khẩu ) đường cực vắng, thi thoảng bắt gặp ô tô con của Lào đi ngượcchiều...Nhà dân thưa thớt, dường như chỉ có mình xe mình đi trên quãng đường. Tớ ko có thời gian đi chơi nhiều, nhưng tớ nghĩ ở Lào chỉ đành để đi ngắm cảnh và hưởng ko khí là chính. Vienchăn rất bé, chỉ như Ninh Bình hay Nam Định nhà mình mà thôi, ko có nhà cao tầng, đường phố vắng ...Tớ có đoạn fim ngắn về đường phố Lào, nhưng ko biết cách up lên. Chịu khó tìm topic trong này, bạn sẽ tìm được bài viết về Lào của các anh chị đã đi., tìm được khá nhiều thông tin đấy. Nên đi theo tour được tổ chức sẵn.
  3. nplan

nplan Thành viên mới

Mọi người chốt lại danh sách đi Lào đi. Các bác có ý định đi lên tiếng để cho bà con máu lên nào !!!