1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần tìm quán Café hay Thư viện có điều hòa, yên tĩnh, sáng sủa...để học bài, các bác gợi ý em với :)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi quanglong87, 25/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quanglong87

quanglong87 Thành viên mới

Cần tìm quán Café hay Thư viện có điều hòa, yên tĩnh, sáng sủa...để học bài, các bác gợi ý em với :)

Em có thói quen lên Thư viện để học bài:

- Vừa yên tĩnh
    - Vừa tập trung cao
    - Điều hòa mát mẻ ko tốn xiền
    - Được nhìn mọi người học nên tự mình cũng ham học hơn.

Nhưng tình hình là hnay thứ 2 cái Thư Viện em hay học nó đóng cửa .

- Thư viện Quốc Gia : xa quá
    - Thư viện Hà Nội và 1 số thư viện khác : gần dưng mà nóng vãi chưởng, học ko tập trung nổi.
    - công viên: sạch đẹp, nhưng mà cũng nắng nóng, và nhiều muỗi.

Mọi người biết chỗ học nào tốt ( quán café, thư viện...yên tĩnh, mát mẻ có điều hòa, xung quanh có người ngồi học giống mình thì càng tốt ) gợi ý cho em phát ạ . Giá cả tầm 20k trở xuống thôi nhé.

PS : em biết thể nào cũng có 1 số bác vào bảo quyết tâm thì học ở đâu cũng đc, đồng ý, nhưng em mà ngồi học ở nhà ko hiểu sao khó tập trung tối đa lắm, buồn ngủ nữa, nên cứ phải ra chỗ nào nhiều người cùng học cho nó năng suất, vì thế phương án ở nhà bỏ nhé
  2. ruouvodkanga

ruouvodkanga Thành viên mới

Tràng Thi đã lo xa thì sao mà lên trên World Bank ở 63 Lý Thái Tổ được nhỉ?
    Mình thường lên Rose Garden trung tâm thư viện USA ở Ngọc Khánh mở đến 6h tối
  3. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Quán cafe mà đòi có người xung quanh học cùng
  4. nguoi_lang_thang

nguoi_lang_thang Thành viên rất tích cực

thư viện kiến trúc - tầng 4 có điều hòa, thiên hạ đồn thổi vào ko cần thẻ
    thư viện đại học DL Thăng Long - tầng nào cũng có điều hòa, nếu vào mà im lặng thì chả aihỏi gì
    ra qúan cà phê thì quên chuyện học di , chỉ hóng hớt là chiếm 40 % thả hồn theo gió thêm 40 % nữa
    học lúc nào
  5. holyphoenix

holyphoenix Thành viên mới

Không phải đá đểu bác chủ top đâu nhưng mà em đi cafe mà thấy thằng nào ngồi học nhìn cứ ngứa mắt kiểu gì í, chỉ muốn ra đạp cho phát .
    Bác thử kiếm quán cafe sách hoặc cafe thư viện mà ngồi học là hợp lý nhất.
  6. rongxanhckd

rongxanhckd Thành viên rất tích cực

tầng 2 nhà D đại học Luật, điều hòa chạy tít đáp ứng dc yêu cầu của cậu Long
    cơ mà đang mùa thi sợ lên chả có chỗ
    mà làm sao vào quán cafe học dc, bao nhiêu thứ chạy qua mắt tập trung thế đếch dc ảo
  7. green_zone

green_zone Thành viên mới

bác ruouvodkanga ơi, World Bank 63 Lý Thái Tổ có cho mang sách và laptop lên học không?
    Chỗ Trung tâm văn hoá Mỹ ở Ngọc Khánh hình như k có cho mang sách của mình vào.
    Bác trả lời giúp, thanks.
  8. quanglong87

quanglong87 Thành viên mới

Hồi trước nhiều lắm, vd như cái Tâm Quán ngõ Phan Chu Trinh ấy, trước anh lên có đợt còn 4 đứa 4 góc cày bài cơ, tầng 3 điều hòa đàng hoàng, không gian yên tĩnh, tầng 2 thì thậm chí còn vắng hơn nhưng ko có điều hòa. Dưng mà bây giờ đông rồi, buồn thế
    Báo cáo các bác là em vừa gọi điện hỏi thằng bạn học Luật, nó bẩu đang mùa thi, sv trường nó lên còn chả có chỗ nói gì ở ngoài vào ==> phương án khuôn viên đại học kiểu BK, kiến trúc, luật...bỏ các bác nhé
    @Vodka : lúc nãy post vội nên em nhầm với cái thư viện của ĐH QG, chứ thư viện QG thì cũng gần, mà ko biết thế nào, chưa vào bao giờ ?
    Cái chỗ Rose Garden thì tầng mấy vào được nhỉ, có cho đem sách vở của mình vào không ? cả chỗ World Bank nữa ?
  9. Leon02

Leon02 Thành viên mới

Tớ cũng vậy.
  10. style_8x

style_8x Thành viên mới

Rose Garden đợt em vô hỏi thông tin , vào đó mấy cô mấy bác ở đấy chỉ bảo cũng nhiệt tình lắm , mỗi tội trước khi vào phải xuất trình cmt , đi qua để người ta kiểm tra , Mỹ mà ... không gian ở đó cũng được , ko thì lên L''Espace ( 24 Tràng Tiền ) thư viện của Pháp , ở đó đẹp lắm (ở hàng kem tràng tiền đi thẳng qua đèn xanh đèn đó , nhà trắng bên tay trái)nhưng phải làm thẻ thì phải ?mà ko thì bác học thui ko mượn sách thì cứ vô đó mà ngồi , chắc chẳng ai hỏi ( đừng có mang sách của họ về là được , hêh ...ko là cái máy đó kêu kêu đó )
    mà tốt nhất là lên TVQG , em toàn ngồi đó , giờ ở đó cũng khang trang , sạch đẹp , điều hòa , tính ra rẻ 30k/1năm, ah mà bây giờ lên 60k/năm rùi... xa thì cố mà đi , học hành ko vất vả mới lạ ...