1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần tránh mấy trò này khi PR sản phẩm trên diễn đàn

Chủ đề trong 'PR' bởi kothevcothe, 02/12/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kothevcothe

kothevcothe Thành viên mới

Mấy kiểu này các bác nên tránh nhé, tuyệt đối ko nên làm khi PR vì nó sẽ phản tác dụng, gây hiệu ứng rất xấu đến người đọc, dẫn đến hiệu quả PR = 0

1. dịch vụ up bài, thì thoảng up nhẹ nhàng tế nhị thì còn chấp nhận được, còn cái kiểu thuê mấy cậu SV ko có việc gì làm, ngồi net, chỉ kéo bài lên với mấy từ ngớ ngẩn " Up nào"...Up..."Lên nào", hoặc spam bằng Smiley (mặt cười)...thì chỉ làm khó chịu cho người đọc và tạo rác cho diễn đàn thôi. Những kiểu PR thế này sớm muộn cũng bị Mod diễn đàn khóa Topic, banned nick... Nếu ko thì cũng chả ai thèm đọc, vì Topic kiểu vớ va vớ vẩn như vậy, ko có thông tin giá trị gì đáng để đọc.

2. Dịch vụ post bài tự động bằng phần mềm: cái này rất nhảm, sẽ bị Mod diễn đàn khóa nick vô thời hạn ko thương tiếc

3. Tạo nhiều nick, tung hứng bơm vá sản phẩm: nếu khéo thì còn tạm chấp nhận được, nhưng nếu thô thì sẽ bị cộng đồng diễn đàn tẩy chay, vì người đọc có cảm giác họ đang bị lừa

4. Ko trung thực về sản phẩm, ko nói thành có: nên tránh, đây là kiểu làm ăn chụp giật, ko tồn tại được lâu

Mong các bác lưu ý mấy cái này khi PR sản phẩm trên các diễn đàn. Theo quan điểm của mình, cái gì cũng nên hữu xạ tự nhiên hương. PR nhẹ nhàng thôi, đủ để đọc là được, ko cần phải bơm vá sản phẩm lên mây làm gì, mình rất dị ứng với kiểu bốc 1 phát lên mây

Nguồn: http://www.1nhap.vn/threads/820-Can-tranh-may-tro-nay-khi-PR-san-pham-tren-dien-dan
  2. lamthang88

lamthang88 Thành viên rất tích cực

Đồng ý với ý kiến bạn này . PR theo dạng thô thiển sẽ không bao giờ có người quay lại .
  3. tamkim2011

tamkim2011 Thành viên mới

cảm ơn bạn về bài viết
  4. PCCrew

PCCrew Thành viên mới

up lên trên mọi người mới thấy mà
  5. nhanchung

nhanchung Thành viên quen thuộc

kiểu "up...up" không phải là PR mà là nhồi vịt nhằm mục đính cân điêu như các bà ngoài chợ.
  6. CaiThungGo

CaiThungGo Thành viên mới