1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần tư vấn Dàn ca hát Karaoké

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi rinvic, 07/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rinvic

rinvic Thành viên mới

Cần tư vấn Dàn ca hát Karaoké

Em muốn sắm 1 dàn Karaoké gia đình, phòng khách rộng vừa phải. Ngân sách em cho nó khoảng 10-15 tr. Các bác tư vấn giúp em nên sắm hàng thế nào. Ra ngoài kia thì chả biết các anh tư vấn hàng này hàng kia tốt là có tốt thật không, các bác chuyên đồ điện tử cho em lời khuyên với.

Em chưa có gì ngoài cái Tivi thôi, , nên em phải sắm ampli, đầu đọc với cả loa nữa. Với ngân sách thế liệu có được 1 bộ ok được không các bác.

Cám ơn nhìu nhìu, em hứa sẽ tặng sao đến các bác.
  2. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Vấn đề là bạn phải xác định được mục tiêu:
    1. Dàn karaoke chỉ để hát karaoke hay là còn phục vụ mục đích xem phim nghe nhạc?
    2. Nếu để nghe nhạc thì thể loại nhạc nào bạn thường hay nghe nhất?
    Với ngân sách 15 triệu thì tất nhiên là bạn sẽ mua được một bộ rất ổn, nhưng mà sợ bạn đi mua một mình thì chắc chả biết kĩ thuật nên cũng hơi khó đấy. Tốt nhất là nhờ người hiểu chuyên môn một chút đi cùng.
  3. rinvic

rinvic Thành viên mới

Cám ơn bác nhìu trước ạ. Em thì chỉ để hát karaoke thôi. Xem DVD thì em có đầu riêng cũng khá ổn. Coi phim thì em vẫn chơi với Tivi thôi , vì em không yêu cầu cao lắm về mặt âm thanh với coi phim ở nhà , nhưng nghe nhạc và hát hò thì nó phải được hơn một tý.
    Bác gợi ý về nhạc thì em mới nhớ ra mục tiêu í. Thật ra thì em cũng ít nghe nhạc ở phòng khách, nên thì lâu lâu mới mở nhạc CD Trịnh công Sơn, Thanh Lam, Trọng Tấn, hay Paul Maurriat thôi. Nếu tiện, em sử dụng ampli, loa, kết nối với cả DVD, rồi karaoke chơi chung luôn cũng được nhỉ.
    Vậy bác có giới thiệu giúp em một số chọn lựa theo kinh nghiệm các bác không.
    Em chẳng biết ai có chuyên môn ở SG mà nhờ cả, bác có ở SG không? hay giới thiệu giúp em cái.
  4. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Hi hi... tớ mà ở SG thì sẽ dẫn bạn đi mua ngay. Rất tiếc là lại không được như vậy. Bạn nên vào www.vnav.net mà nhờ các bác trong đó hướng dẫn thì sẽ tiện hơn. Có rất nhiều người SG đang tham gia bên diễn đàn đó sẵn sàng giúp đỡ một thiếu nữ thích karaoke
    Vấn đề này phải tư vấn cụ thể mới được. Cái chính là ngân sách 15 tr thì quá ổn rồi
  5. rinvic

rinvic Thành viên mới

Cám ơn nvl nhá. Bên ấy toàn chuyên gia, đúng nhà ghê, hihi.
    Bạn nào quan tâm thì sang đó coi ngó luôn, khá thú vị, Cần phải phổ cập kiến thức điện đóm thêm một tý
    Đường dẫn đây
    http://www.vnav.net/forum/viewtopic.php?p=85107#85107
    Được rinvic sửa chữa / chuyển vào 18:43 ngày 09/11/2006
  6. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Rất tốt, bạn đã vào diễn đàn chuyên nghiệp và thấy rõ hiệu quả rồi đấy. Tuy nhiên, mình thấy bạn ở diễn đàn mới còn thiếu một cái avatar ấn tượng. Avatar đẹp rất quan trọng, vì các anh hùng nghĩa hiệp thường hay thích giúp đỡ những mỹ nữ yêu kiều
  7. rinvic

rinvic Thành viên mới

Chị ui , hèn chi mọi người còn dè chừng ghê, chắc nghĩ em là Thị Nở quá .