1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cần tư vấn gấp làm sao để ghi lại điểm bây giờ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi girl_buong_binh, 16/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_buong_binh

girl_buong_binh Thành viên tích cực

cần tư vấn gấp làm sao để ghi lại điểm bây giờ

Chuyện của em dài tập.
    Đầu tiên là anh ấy thích em..Người ta bảo con gái yêu bằng tai con trai yêu bằng mắt thì đúng trong trường hợp này..
    Nhưng sau thời gian tìm hiểu có vẻ như anh ấy không thích em như trước nữa...
    Cơ bản là tại em phòng ngự chặt quá hay sao..Hình như anh ấy có cảm giác là em hơi bị thiếu muối..
    Nhưng thực ra không phải vậy.
    Anh ấy là người sống fóng khoáng tự do.Cho nên em e dè sợ người ta đến với mình không nghiêm túc, cho nên em phải giữ khoảng cách, em áp dụng phương pháp là con gái càng kiêu thì càng thú vị.Hơn nữa em rất sợ ai đến với em không thật lòng vì hoàn cảnh gia đình em có chút trục trặc cho nên em là người thiếu thốn tình cảm, rất sợ sự tan vỡ.Vì vậy khi em thấy yêu thích 1 ai đó thật sự thì muốn dùng sự nghiêm túc buộc chân người ta lại.Thế nên em xây dựng hình tượng một cô gái đứng đắn ( thực ra em cũng đứng đắn nhưng ai chả có lúc nhăn nhở, đối với bạn bè thì em cũng thuộc hàng ăn nói hóm hỉnh có duyên )..
    Nhưng hình như em đi sai phương pháp..Sự đứng đắn ấy có lẽ tạo nên một ấn tượng về một cô gái nhàn nhạt ít nói..
    Mới đây anh ấy nói với em một câu là :" Ai tán em chắc như cây cổ thụ nghìn năm không đổ, không tìm được đường vào"
    Rồi hôm qua nhắn tin anh ấy nhắn 1 cái tin là "Anh lúc nào cũng muốn em được vui vẻ hết, thôi giơ thì cứ tập trung cho việc phấn đấu học hành của em đi, cái gì em cho là nên làm thì hãy làm trước"
    Người con trai ít khi nói ra những câu đầy ẩn ý cho nên linh cảm của người phụ nữ cho thấy anh ấy chuẩn bị co về làm bạn rồi.Huhu.Em sai sách .
    Có lẽ em chỉ còn 1 cơ hội cuối cùng đó là hôm nọ em viết trên blog entry là :" Thèm ra biển quá"..hôm qua anh ấy bảo là khi nào muốn ra biển xả stress thì cứ bảo anh đưa đi, anh sẽ đưa em đi, với tư cách một người bạn.
    Giờ các bác tư vấn cho em làm sao để xoá bỏ cái hình ảnh bôn sê vích về em trong longf anh ấy...
    Em đã định buông rồi nhưng mấy ngày nay cảm thấy rất nhớ nên quyết định phải tận dụg cơ hội cuối cùng này...
    Mong các bác giúp đỡ em
  2. haopqh

haopqh Thành viên rất tích cực

Hơ, zai ấy chưa co về đâu, zai ấy nói thế cho nó dễ tiếp cận (tán -> bạn -> tán -> yêu).
    Bạn cứ mở dần từ cửa sổ cho người ta nhảy vào. Được đà thì mở toang hết cả ra.
  3. girl_buong_binh

Ý em là bây giờ làm sao để người ta thay đổi suy nghĩ về mình, chứ thực ra để câu chuyện nó nhạt toẹt như thế thì cũng có ngày người ta co về .
    Các bác có bí kíp nào mà vừa để anh ấy thấy mình là người phụ nữ quyến rũ, lại vừa đứng đắn không ạ..Nghe hơi tham, nhưng mà, hic hic, các bâc giúp em với.
    Nhất là lần tới đi ra biển chơi..Các bác mách nước cho em là nên nói những gì có những chi tiết gì để gây lại ấn tượng cho người ta không ạ?..
    Nếu hợp gu nhau thì không nói làm gì, đằng này 2 đứa lại không có sở thích gì chung, thế mới chán.Style ăn mặc của em thì chỉ thích sơ mi quan` suong tóc búi gọn, anh này thì lại có vẻ thích con gái ăn mặc trẻ trung hoa hoét cơ ạ chán lắm thế mà không hiểu sao lại thích.. :(
  4. MsRight

MsRight Thành viên mới

có rất nhiều cơ hội để anh ta thay đổi cách nhìn về bạn mà: chat chit, nhắn tin, gọi điện, đi chơi uống nước...những lúc có cơ hội dể nói chuyện thì hãy bộc lộ đúng nhất bản chất con người mình, đừng cố gặng tạo ra 1 cái vỏ bọc khác, mình tưởng là nó hoàn mĩ, nhưng trong mắt ng khác thì chưa chắc''
    Cứ sống đúng bản chất. Cong ăn cong, thẳng ăn thẳng
  5. girl_buong_binh

nhưng giờ mà thay đổi quá, thì có sợ bác trai bác ấy shock không ạ, em đi với anh ấy từ trước đến giờ rất ít nói tự nhiên bây giờ lại huyên thuyên như chim ri thì bại lộ kế hoạch mất
    Trước mắt các anh chị em cứ tư vấn cho mình các buổi hẹn ra biển đã..em đoán cơ hội cuối cùng đây hx
  6. SeoBeng

SeoBeng Thành viên mới

Sợ cái lợ tợ mợ
    mình thế nào thì mình cứ thể hiện thấy... Mà cái kế hoạch cưa zai của đằng ấy ếch nhựa thật đấy ... Con trai thằng nào chả thik 1 đứa con gái vui tính hóm hỉnh hơn là 1 đứa thi thoảng thả ra 1 câu nhạt hoét
    ----------- Ra biển với zai + giữ đúng bản chất ... Nếu zai có bảo : sao anh thấy em khác quá ... thì cứ trả lời đại khái như : Vì em vui quá ... mà nhớ, ra biển thì kiếm mấy cái váy hoa ý, đúng chất zai thik, lại hợp với biển ... váy quây hoặc 2 dây thì ngon ... hãy để cho bọn con zai nó phát cuồng lên vì cậu ý
  7. nacabaxa

nacabaxa Thành viên tích cực

Tớ chỉ cho bài này nhé: Lúc mà lừa được ku ý ra biển, kậu tỏ ra thật buồn, kiểu gì ku ý cũng hỏi, lúc ý kậu nếu có thể rơi vài giọt nước mắt để tạo hiệu ứng là tốt nhất, ko thì cứ cúi gằm mặt, rồi nói lại những cái mà cậu viết ở trên ý, ko thì bịa ra câu chuyện bị tổn thương do bồ cũ đá kiểu gì theo bản năng ku ý cũng muốn đứng ra che chở cho cậu. Tốt nhất là ku ý ôm cậu vào, còn nếu ku ý nhát chỉ dám đứng cạnh an ủi thì buộc cậu phải ôm ku ý trước thôi... đấy, cứ thế là cả 2 cùng đạt được mục đích... rồi để mọi chuyện diễn ra thật tự nhiên nhé. Đôi khi để tìm được sự hạnh phúc con người ta phải biết diễn...
  8. MrNGCK

MrNGCK Thành viên mới

Cuồng cái luồng tuồng muồng
    Em là ai mà hiểu tâm lý đàn ông thế em, thằng nào ở cạnh em chắc suốt ngày đc ở trên thiên đường mà fa''t cuồng
  9. MrNGCK

MrNGCK Thành viên mới

Rồi 100 thằng thì 99 thằng sẽ nghĩ tiếp, chắc thằng kia no xôi chán chè rồi nên đá đây mà
  10. SeoBeng

SeoBeng Thành viên mới

Thiển cận
    cuồng ko phải vì cái váy 2 dây mà cuồng vì những cái khác