1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cần tư vấn gấp làm sao để ghi lại điểm bây giờ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi girl_buong_binh, 16/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

nếu tớ là zai tớ fát cuồng với mấy bạn mặc bikini hơn là váy hoa với cả áo 2 dây bạn a.mà đang xây dựng hình tượng đứng đắn mà đi chơi biển với zai bạn chủ thớt có sợ mất hình tượng ko?
    em ms right nói đúng , thôi sống thực bản thân là tốt nhất,đỡ mệt đầu
  2. MrNGCK

MrNGCK Thành viên mới

Nghĩ ngắn
    có ai bảo cuồng vì cái 2 dây đâu, vì cái hiểu tâm lý ấy
  3. mirage2310

mirage2310 Thành viên mới

ợh, sợ nhất kiểu gái như em chủ topic. Dùng từ bôn sê vích là hoàn toàn chính xác, mấy em gái kiểu này lúc nào cũng muốn yêu phát được ngay, em sợ chia tay, em sợ tan vỡ blah blah ...
  4. MsRight

MsRight Thành viên mới

Theo em hiểu thì bạn Bướng Bỉnh với anh kia ra Biển nó là như thế này :
    Cái kiểu lãng mạn, muốn về với Biển để tìm lại minh, để được thả hồn theo tiếng sóng biển, để ngồi im bên nhau lặng nghe Dã Tràng se cát, chứ không phải là tung tăng Bikini hay 2 dây đâu. Mà chỉ đi buổi sáng, buổi chiều về thôi.
    Còn nếu không phải mà liều lĩnh hơn nữa qua đêm thì..bó tay rồi. Chả còn gì là đứng đắn nữa
    Là chính mình ngay từ đầu có phải giờ đỡ mệt không. Đàn ông lúc đầu xác định mục tiêu thì rất là xúc tiến, rất là tích cực . Nhưng đừng tưởng thế là họ chấm mình nhé, còn tìm hiểu này nọ chán đấy, thấy k ổn là họ bye ngay, chứ chả cố đấm ăn xôi đâu.
    Chuyện thay đổi tính cách 180 độ mình thấy k có gì phải ngại cả, anh ý có thắc mắc thì cứ thành thật " tại em tưởng anh thích mẫu con gái nghiêm túc nên em mới cố tỏ ra như vậy, nhưng mà không phải. Còn đây mới đúng là con ng em, hì hì " thế thì anh nào chả quý.
    Không mất điểm đâu mà lo
  5. neeyou

neeyou Thành viên mới

Mình mà là thằng kia mình nhận lời đi biển..ra đến nơi rình có cơ hội đạp cho phát lộn cổ xuống biển. Cùng lắm vài ngày sau có tên trên báo An Ninh Thế Giới.
    (kẻ mà ai cũng biết là ai đó mượn nick em BBTH pót bài)
  6. casper276

casper276 Thành viên mới

Công nhận là ghét gái thế này! Giống e mình đang cò cưa thế chứ! E nó còn nói 1 câu: "A đợi e ra trường rùi e trả lời a nhé!" trong khi e nó còn 2 năm nữa. .
    Đành phải đong e khác trong lúc đợi e nó vậy. .
  7. girl_buong_binh

girl_buong_binh Thành viên tích cực

ôi em đi biển là đi buổi tối thôi ra đấy ngồi uống nước hóng mát rồi về thôi chứ không phải ra đấy tắm biển, em viết trong blog là xả stress mà..
    Có điều, hồi trước, kêu là coi như anh trai, thì anh ấy khăng khăng bảo không bạn bè anh em gì hết.
    Nhưng bg lại nhắn tin bảo là: anh sẽ đưa em đi với tư cách là bạn bè..
    Em cũng đến chết mất thôi...Bình thường là đứa nhăn nhở mà tự nhiên có người lại nghĩ mình như cành cây khô khốc..
    Trước đấy có 1 lần em không tin lời anh ấy nói là nghiêm túc,đâm ra em trêu a ấy là anh đi bộ đến nhà em (khoảng 5km) thì em với anh nắm tay nhau đi cuối chân trời luôn ( nhăn nhở thôi, định nhăn nhở trêu lại mà).Ai dè anh ấy đi thật, đi đến nửa đường thì em biết đâu, phóng xe đi mua quả trứng nhìn thấy đang đi bộ, em mới dừng lại bắt lên xe em lai về nhà.Khổ thế nữa.Đấy.Từ hôm đấy có vẻ giận em...
    Thế nghĩa là ngta nản ng ta buông rồi đấy hả các bác? mà em lại k muốn làm ng chủ động tẹo nào.
  8. revenant

revenant Thành viên mới

Xây dựng hình tượng với cả trở về là chính mình cái gì, thực tế là em "nhàn nhạt" thật chứ ko phải là giai kia tưởng thế. Những em mỏng manh dễ vỡ kiểu này, nhìn chung là sẽ shy và khó tiếp cận, trong khi giai nào chả thích gái cá tính 1 tí, sành điệu một tí.
    Gai'' nên bạo hơn, dám chơi dám chịu , cởi mở, thích thì thể hiện là thích, ko phải thử thách với cả hình tượng gì cả, nhất là đừng có mỗi chăm chăm gắn cái xích vào cổ con nhà người ta, gặp thể loại này mệt mỏi lắm.
  9. MsRight

MsRight Thành viên mới

chắc nhà bạn này gần Biển nên mới đi ra Biển buổi tối.
    Nói chung đã có 1 khởi đầu không tốt, ít nhiều như thế cũng là không nghiêm túc với đối phương.
    Chắc là nghĩ ra cách khắc phục rồi chứ
    Bao nhiêu cao thủ góp ý thế cơ mà
  10. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Cũng khó nói bác ạ, là con gái em hiểu điều này hơn. Chả biết bạn chủ topic sống ở đâu, hoàn cảnh gia đình thế nào, nhưng với em thì môi trường giáo dục là "cơ bản", con gái PHẢI tính tình dễ chịu, tế nhị, kín đáo, ý tứ, sâu sắc, ngay ngắn nghiêm túc, chung thuỷ, phải có tính hy sinh chứ ko nên ích kỷ v.v... Tóm lại phải rất đúng mực, hiện đại hơn thế nào đi nữa cũng chẳng bao giờ dám đến mức "sành điệu", "chịu chơi", "thik thể hiện", "được chăng hay chớ" hay "bạo dạn quá mức" đâu.
    Cũng chả phải mình kiêu, muốn làm giá hay sợ tan vỡ j cả, nhưng thói quen là giữ khoảng cách nhất định rồi, có yêu đương thật cũng chỉ thân mật đến mức nào đó thôi, lấy nhau hẵng hay. Nếu bạn gái chủ topic cũng như này, thì tốt nhất là bạn cứ tự nhiên trở lại. Với kiểu mình thì chả có cách kưa con trai nào khác ngoài việc để họ tự cảm thấy cá tính mình có hợp hay ko, rồi tìm hiểu sâu thêm thôi.
    Đi biển thì cứ thoải mái vui vẻ, anh ta coi mình là bạn thì mình cũng coi anh ta là bạn, cứ hẹn như đang hẹn 1 ng` bạn bt thôi. Đừng đặt nặng vấn đề mình đang phải lấy điểm với anh ta để rồi trở nên gượng gạo thiếu tự tin. Mình thế nào thì nó cũng chỉ đến thế rồi, anh ta thik thì tìm hiểu tiếp, ko thì next đi cho đỡ mất thời gian