1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần tư vấn mua lò vi sóng.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bigucom, 25/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bigucom

bigucom Thành viên mới

Cần tư vấn mua lò vi sóng.

Đọc cái topic thấy hấp dẫn ghê

Các bác tư vấn cho em 1 cái cho 1 người dùng với ạ: Đủ các chức năng các bác kia đã nhắc tới trong topic kia, giá cả, và lò của hãng nào là ngon.

P/S: Em có tham khảo qua 1 vòng và thấy lò vi sóng và lò nướng là khác nhau. Sao bác gì trên kia nói lò vi sóng vẫn nướng được nhỉ?
  2. nguyensg7

nguyensg7 Thành viên mới Đang bị khóa

Thằng Panasonic thấy chiến nhất , hoặc thằng Sharp hoặc LG, Emerson . Một người dùng chắc em tìm cái nhỏ nhất chừng 3 Cu.Ft (cái lớn tới 9-10 cu ).
    Kế là chọn cái võ bên ngoài , một là vỏ nhựa , vỏ sắt thường sơn phết lên . Một thì vỏ Stainless Steel (sắt hinốc) bóng láng kiểu mới đẹp và đắt tiền hơn .
    Kế là chọn độ nóng ( Cooking power ) thường 500W, 600W,700W và 800W .
    Ngoài ra em đừng chú tâm đến phần ''Đủ các chức năng các bác kia đã nhắc tới trong topic kia '' . Anh sài cái nầy chừng vài chục năm rồi nếu cái nầy hơn cái kia vài nút đấy chỉ là thủ thuật quảng cáo sản phẩm của mỗi hảng hơn là giá trị thực dụng .

3. bigucom

bigucom Thành viên mới

Cảm ơn bác nguyensg7, bác là Việt Kiều à?
    Các bác ở quê cho em thêm ý kiến với ạ.
    Cái tối quan trọng nữa là giá cả
  4. ar15

ar15 Thành viên quen thuộc

hơn 2 triệu là lò ngon rồi có cả nướng loà có nướng nó thêm 2 cái đèn halogen thôi, pana thì 99.9% là lò tàu, cái đắt của cái lò này là tính an toàn, vì sóng viba rất độc lò đắt nó an toàn hơn ít để sóng chạy ra ngoài, trẻ em cần tránh xa khi lò hoạt động
    tớ dùng cái của pháp đa chức năng nhiều chế độ ví dụ chọn làm chín rau, bạn chọn nguyên liệu rau sau đó set trọng lượng là nó tự tính time cà cường độ để tối ưu nhất
    nhưng theo tớ cái này ko có thid thiếu có thì thừa, chủ yếu hâm nóng thức ăn thôi vì nó ko làm chín theo phwưong pháp thông thường ko hiểu chín kiếu của nó cos "độc" ko nữa :)
  5. h5n1a

h5n1a Thành viên mới

- Lò của Pana, sharp đều dùng được (sanyo toàn của tàu thôi)
    - Chọn loại có cả chức năng visóng và nướng, tuy không dùng nướng mấy nhưng có khi vẫn dùng (nướng bánh mì)...
    - tớ vẫn thích loại điều chỉnh bằng cơ cho nó đơn giản , ở cquan có cái dùng bằng nút điều chỉnh chưa gì đã thấy hỏng nút bấm rồi
    - dùng loại công suất lớn để đun nấu cho nhanh, trước cquan có con LG 1200w mà bgiờ tìm kg còn loại này nữa
  6. truonghai_bp

truonghai_bp Thành viên mới Đang bị khóa

Các bác tham khảothêm cách chọn lò vi sóng: http://mua247.com/forum/threads/18372-chon-mua-lo-vi-song
  7. haopqh

haopqh Thành viên rất tích cực

Cứ lò vi sóng cơ mà dùng cho dễ (phù hợp cho cả người lớn tuổi).
    Nhà tớ dùng Electrolux được mấy năm rồi mà thấy rất bền, hâm nóng thức ăn, nước uống và sữa trong mùa đông khá tiện.