1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cần tư vấn - Noel buồn :(

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi xuxubenho, 25/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xuxubenho

xuxubenho Thành viên mới

Chuyện là thế này, bọn em yêu nhau chưa lâu, cũng chưa hiểu nhau sâu sắc. Buổi tối hôm qua lúc đầu bọn em đi chơi rất vui. Đến khoảng 10h tối bọn em đi uống cafe với bạn anh ấy. Qua cách mấy người bạn nói chuyện với nhau, em biết được mấy người bạn của anh ấy đi chơi gái (đang chờ 2 người bạn nam nữa của anh đến cafe cùng).
    Trên đường đưa em về nhà, em dò hỏi là nếu chưa có người yêu thì anh có đi cùng mấy anh đấy không, anh ấy bảo là cũng thỉng thoảng, nói với thái độ thản nhiên, không đề phòng em. Sau khi nghe xong em đã thấy buồn vô cùng, sau khi nói xong, anh biết nhỡ mồm biết em buồn, nên đã xin lỗi này nọ. Em đã im lặng suốt quãng đường đi cùng nhau, anh ấy đưa em đi vào nhà thờ, đi lang thang, xin lỗi nhiều lần, anh giải thích là anh hay đi tiếp khách cho nên thỉng thoảng chỉ đi mát sa xông hơi, nhưng em không nghe (trước anh nói với em là chưa từng chơi bời, bạn anh đi nhưng anh chưa chơi bời như thế bao giờ).
    Thực ra lúc yêu nhau, em đã có cảm giác anh là người có kinh nghiệm trong chuyện QHTD, cũng xđịnh là chấp nhận quá khứ của anh , nhưng khi nghe anh nói ra như thế, em thấy thất vọng vô cùng.
    Em nói với anh là: anh nói ra việc đi chơi bời như thế với thái độ hết sức thản nhiên, làm em không thể chấp nhận được, coi thường em. Anh nói dối em rất nhiều chuyện, em không thích những người nói dối.
    Anh nói rằng chỉ là có những lúc không kiềm chế được, nó là nhu cầu, mong em thông cảm và tha thứ cho anh, anh thề sẽ không bao giờ lặp lại chuyện này.
    Hôm nay là sinh nhật em, theo kế hoạch là anh đặt chỗ ăn uống tổ chức sn cho em, rủ mấy người bạn thân của em và cả anh nữa đi ăn uống, mà giờ em thấy bối rồi, buồn quá. Không còn tâm trạng làm sinh nhật nữa. Em bảo là để em suy nghĩ, em không muốn làm nữa.
    Cả nhà khuyên em nên làm gì bây giờ?
  2. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Vấn đề ở chỗ là chữ "thản nhiên".

Đàn ông thì khó tránh được chuyện chơi bời, nhưng ít ông nào dám "thản nhiên" thừa nhận, trừ khi nói chuyện với người cùng giới hoặc mấy bà sồn sồn, nhưng cũng phải là chỗ thân quen mới dám nói. Nếu anh ấy thực sự thản nhiên, thì có thể chuyện chơi bời đã thành 1 thói quen, và anh ta coi đó là chuyện đương nhiên. Và như thế là không chấp nhận được. Yêu chơi chơi thì được, chứ chớ nên lấy làm chồng. Tại sao thì chắc bạn hiểu.

Nhưng có thể bạn dùng từ thản nhiên là hơi chủ quan chăng. Rất có thể lúc đó anh ta đang nghĩ đến chuyện gì đó, và câu nói đó là buột ra hết sức vô thức, trong lúc đãng trí. Nếu thế thì còn chấp nhận được.

Bạn đang cảm thấy tổn thương, nhưng nên kìm nén cảm xúc. Nếu thấy anh ta vẫn thuộc loại chấp nhận được, thì hôm nay nên tỏ thái độ vui vẻ, như không có chuyện gì xảy ra. Nếu không, chuyện tình này có thể kết thúc.
  3. inzaghihuy

inzaghihuy Thành viên rất tích cực

Nên nhìn nhận vấn đề 1 cách khách quan và đúng mực,anh ta chí ít ra cũng đã rất thật thà và nếu như cái thái độ "thản nhiên" chỉ là vô tình thì có thể chấm trc được.Xem thái độ anh ta có thành khẩn khi khai báo với bạn ko?
  4. xuxubenho

xuxubenho Thành viên mới

Cảm ơn Bác, em cũng đã rất kìm nén, tối qua em cũng có nói thẳng thắn là anh nói chuyện thản nhiên như thế em thấy không chấp nhận được. Thực ra em hỏi dò anh ấy, lúc đấy có lẽ không đề phòng, nhưng lúc đấy đang đi đường nên em cũng không chắc là anh ấy thản hiên hay thế nào nữa. Em đã giận, anh ấy xin lỗi, em cảm nhận là anh ấy thật sự sợ hãi khi thấy thái độ nghiêm túc và dứt khoát của em. Tối qua em có nói rằng em sẽ không làm sn nữa, nhưng sáng nay anh năn nỉ, xin lỗi, rồi em cũng nói thôi em không giận nữa (để cho anh ấy đỡ suy nghĩ nữa chứ thực ra em vẫn giận lắm). Anh nói: anh đi đặt bàn ăn nhé (theo như kế hoạch cũ), em đừng hoãn nữa, anh sẽ rất buồn nếu em như thế. Vì em đã lỡ hẹn bạn tối nay đi ăn rồi, mà giờ không đi nữa thì cũng dở. Nên em vẫn đồng ý để cho anh ấy làm đạo diễn. Chỉ có điều là em thấy buồn vô cùng, không biết tính sao nữa.
  5. ga_day_ga_day

ga_day_ga_day Thành viên mới

Thản nhiên >> đã đj nhiều lần,đã thế lại bảo là nhu cầu cần giải toả,k kiềm chế được
    thế sau này v đang chửa đẻ,k giải tỏa đc là lại đj với gái àh
    chưa kể mấy ông bạn nữa,ng ta bảo muốn biết 1 ng ntn thì nhìn bạn của a ta
    bạn mà suốt ngày đj chơi gái thế thì ngy chủ top cũng tương đương nt thôi
    mà đj chơi gái gú kiểu này kinh lắm,bệnh tật đầy người,chủ top cứ phải cẩn thận,xác định sớm đj k sau lại khổ.
  6. xuxubenho

xuxubenho Thành viên mới

Cảm ơn bác. Ngay khi em biết bạn anh ấy đi chơi gái, em đã chán rồi, thế nên em mới hỏi dò xem thế nào. Em cũng đang rất lo lắng và suy nghĩ nếu đi xa hơn.
  7. lubu8x

lubu8x Thành viên mới

Không cứu vãn nổi nữa rồi.... :-w
  8. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

Đành tư vấn cho phái nữ vậy!
    Thôi OFF vụ sinh nhật đê! Để xem phản ứng ngta thế nào , nếu còn tôn trọng và níu kéo em gái thì OK, nếu "thản nhiên" lần nữa thì cũng chịu, giải tán kiếm anh khác, không có ngày bệnh tật !
    Kinh nghiệm cho anh em trong vấn đề ăn nói! buột mồm trả lời gái 1 câu "thản nhiên" nó không phản ánh anh em là ng ăn chơi trác táng mà nó thể hiện trình độ và cái đầu! Trai hư gái vẫn thích, thậm chí thích hơn cả trai khù khờ chỉ ăn rồi học, nhưng cách thể hiện sự "hư" nó như nào là cả một nghệ thuật!
  9. o00o

o00o Thành viên mới

Tớ thì sợ cái nhu cầu và bản lĩnh kiểu này: "Anh nói rằng chỉ là có những lúc không kiềm chế được, nó là nhu cầu".
  10. shacua

shacua Thành viên mới

Vừa đọc 1 bài này

http://vnexpress.net/GL/Suc-khoe/Tu-van/2010/11/3BA2399B/

Mình có 1 người bạn, bạn trai của người đó luôn có "lí do đi tiếp khách, massge..." và về cũng rất nhanh nhẹn chặn đầu mọi ý nghĩ đen tối bằng cách kể ngay với người yêu "anh chỉ ngồi trông xe chờ mọi người thôi, anh k thích những việc đó", trong khi người đi tiếp khách cùng cho biết rằng anh ta là kim chỉ nam luôn Ahaha
    Còn bạn mình thì vì yêu, cố tin và chấp nhận sống chung với lũ....
    Bản thân mình thấy việc đó rất rất khó chấp nhận (dù cuộc sống này là thế). Không chỉ là vấn đề chung thủy mà còn là sức khỏe và an toàn cho cả hai nếu muốn tiến xa.